ผู้เขียน หัวข้อ: Zidoo x9s หรือ H6Pro ดีครับ (มือใหม่)  (อ่าน 8221 ครั้ง)

ออฟไลน์ jayhawk

• *
Zidoo x9s หรือ H6Pro ดีครับ (มือใหม่)
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 10:36:33 am »
อยากรบกวนผู้ใช้งานจริงครับ ว่าสองรุ่นนี้ ผมควรจะซื้อรุ่นไหนดี จะไปซื้อแล้วครับ อยากได้ความมั่นใจก่อนซื้อ อยากได้ที่ใช้งานง่าย ไม่มีปัญหาจุกจิก เล่นไฟล์หนังได้ดี คมชัด ซัพครบ คิดว่าไม่ลงแอฟเยอะ และไม่เล่นเกมส์ โหลดหนังเองไม่เป็น

คือผมไม่เคยใช้ android box มาก่อนเลย แต่เมื่อหลายปีก่อนเคยซื้อ HD Player มาใช้ดูหนังผ่าน HDD แต่ก็เลิกดูไปนานล่ะ (ขายทิ้งไปแล้ว) ตอนนี้อยากจะกลับมาดูใหม่ครับ (ตอนนี้มีหนังอยู่ 1TB Ext. HDD ไฟล์ mkv Full HD)

หลัก ๆ คือ
(1) ถ้า IPTV ใน Android box น่าสนใจ ก็อาจจะดูทางนี้มากกว่า (ได้ยินหลายคนพูดเรื่องนี้แต่ยังไม่เคยใช้) แต่ถ้าไม่มีอะไรน่าสนใจ (เพราะดูทีวีน้อยลง ส่วนใหญ่ดูแต่กีฬา) ก็จะดูหนังมากกว่า

(2) ทีวีก็เป็นแบบธรรมดา ไม่ใช่ 4เค และไม่ใช่ อินเตอร์เน็ตทีวีด้วย (แต่ต่อซาวด์บาร์ครับ)

(3) ปัจจุบันดูบอลทางทีวี (ใช้กล่องทรู) และข่าวผ่านช่องดิจิตอลเป็นหลักครับ

และถ้าสามารถแนะนำสถานที่ซื้อได้ด้วยก็จะดีมาก ๆ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2018, 11:59:30 am โดย jayhawk »

ออฟไลน์ anurak3718

• Flat TV member
  • *
Re: Zidoo x9s หรือ H6Pro ดีครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:38:09 am »
ถ้าจะใช้ดูไฟล์จาก hdd แนะนำ x9s ครับ ถ้าจะใช้ดูออนไลน์ ก็ h6 pro ดู netflix ได้ครับ