ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งซื้อ ZIDOO X10 จะโอนหนังจากคอมไป x10 ยังไงครับ ???  (อ่าน 9136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doramanga

• Flat TV member
  • *
ปกติใช้ Egreat ต่อสาย USB จากคอมไป Egreat มันก็เชื่อมให้เองเลย แต่พอเปลี่ยนมาเป็น x10 มันมองไม่เห็นไรเลยครับ

ผมลองทำตาม https://www.zidoo.tv/Support/guide/guide_target/1vhOLOoLZ3NKKmVViAFMcQ%3D%3D/guide_faq/2v8qT8h4BnY%3D.html

แล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ ช่วยทีครับ งงไปหมดแล้ว -*-

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
Re: เพิ่งซื้อ ZIDOO X10 จะโอนหนังจากคอมไป x10 ยังไงครับ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2018, 10:21:59 am »
[quote author=Doramanga link=topic=423088.msg1788521#msg1788521 date=1528907602]
ปกติใช้ Egreat ต่อสาย USB จากคอมไป Egreat มันก็เชื่อมให้เองเลย แต่พอเปลี่ยนมาเป็น x10 มันมองไม่เห็นไรเลยครับ

ผมลองทำตาม https://www.zidoo.tv/Support/guide/guide_target/1vhOLOoLZ3NKKmVViAFMcQ%3D%3D/guide_faq/2v8qT8h4BnY%3D.html

แล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ ช่วยทีครับ งงไปหมดแล้ว -*-

ขอบคุณครับ
[/quote]

เดี๋ยวนะ...  สถานะการเชื่อมต่อ มันต่างกันนะครับ เครื่องเก่า คุณเชื่่อมต่อแบบ ใช้สาย usb   zidoo คุณเชื่อมต่อ แบบ ระบบ wifi อยู่นะครับ

จะบอกว่า ผม ใช้ zidoo x9s ตอนแรก ผมก็เชื่อมต่อ แบบ ระบบ wifi ไม่ได้ เหมือนกัน และก็ทำตาม ที่คุณ เอาลิงค์นี้มาให้ดู เหมือนกัน ก็ไม่ได้ จนถอดใจและ
จนในที่สุด มีตัว อัพเดท x9s มาใหม่  ผมก็เลย อัพเดท  และก็ลองทำตามใหม่ ปรากฎว่า อ้าว...ได้เฉยเลย  ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัน ว่า เกิดอะไรขึ้น  สิ่งที่จะแนะนำ ตอนนี้ สำหรับคุณคือ
1.ถ้าอัพเดทเครื่องใหม่ ให้อัพเดทก่อน
2.ลองค่อยๆทำ ตามลิงค์ที่ให้มา อีกรอบ อย่างช้าๆ

ขอให้ทำสำเร็จนะครับ

ออฟไลน์ Doramanga

• *
Re: เพิ่งซื้อ ZIDOO X10 จะโอนหนังจากคอมไป x10 ยังไงครับ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2018, 01:20:11 pm »
ตอนนี้ x10 มองเห็นเครื่องคอมละครับ แต่มันเข้าไม่ได้บอก user password ผิด ผมก็ยัง งงๆ user pass ก็ตั้งง่าย ๆ แต่เข้าไม่ได้ T_T

ออฟไลน์ nipyee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2018, 04:28:42 pm »
ตอนนี้ x10 มองเห็นเครื่องคอมละครับ แต่มันเข้าไม่ได้บอก user password ผิด ผมก็ยัง งงๆ user pass ก็ตั้งง่าย ๆ แต่เข้าไม่ได้ T_T

เหมือนผมเด๊ะ!!

อย่างที่บอกไว้ครับ ว่า ผมก็ทำตามลิงค์ที่คุณแนบมา อย่างไง ก็เข้าไม่ได้ ใน zidoo เห็นคอม แล้วด้วย แต่มันบังคับ ให้ใส่ user และ pass ใส่แล้ว ก็ไม่ ได้  ทำจนท้อเลยครับ
เลิกใช้วิธีนี้ มาหลายเดือนเลย ใช้วิธีถ่ายโอนข้อมูลลง hdd บ้าง usb บ้าง เพื่อไปเชื่อมต่อ zidoo จนล่าสุด มีการอัพเวอร์ชั่นใหม่ ก็อัพไป แล้วลองเข้าไปทำใหม่ในการตั้งค่า แชร์ไฟล์ ปรากฎว่า ทำได้เฉยเลย ตอนนี้ สามารถใช้ไฟล์จากคอม ได้เลย

ลองๆดู นะครับ ว่าคุณตกหล่น ตรงจุดไหน  หรือข้ามไปบางจุด

ออฟไลน์ SP

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 12:05:31 pm »
สอบถามหน่อยครับ กำลังหา hd player ใหม่มาแทน mede8er 450x2 ที่อาการมันแฮงค์บ่อยมากเวลาต่อกับ external usb hard disk

1.ตัว zidoo x9s กับ zidoo x10 เราสามารถโยนไฟล์หนังจากเครื่องคอมพ์เรา ไปยัง hard disk ที่ต่อผ่าน external usb hard disk  หรือ
ผ่าน docking หรือต่ออยู่ใน x10 เลยได้ไหมครับ ผ่านไวไฟ

2. มีปัญหาเรื่องปกภาพเป็นภาษาจีนไหมครับ

3. มีปัญหาเรื่องซับไทยไหมครับ

4. x9s รองรับ hdr ไหมครับ

5. ทั้งตัว x9s and x10 มีปัญหาการใช้งานอะไรไหมครับ

ผมกำลังเทียบอยู่ระหว่า zidoo x9s, x10 and zappiti 4k mini and 4k one hdr อยู่ครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ azazz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 04:10:32 pm »
สอบถามหน่อยครับ กำลังหา hd player ใหม่มาแทน mede8er 450x2 ที่อาการมันแฮงค์บ่อยมากเวลาต่อกับ external usb hard disk

1.ตัว zidoo x9s กับ zidoo x10 เราสามารถโยนไฟล์หนังจากเครื่องคอมพ์เรา ไปยัง hard disk ที่ต่อผ่าน external usb hard disk  หรือ
ผ่าน docking หรือต่ออยู่ใน x10 เลยได้ไหมครับ ผ่านไวไฟ

2. มีปัญหาเรื่องปกภาพเป็นภาษาจีนไหมครับ

3. มีปัญหาเรื่องซับไทยไหมครับ

4. x9s รองรับ hdr ไหมครับ

5. ทั้งตัว x9s and x10 มีปัญหาการใช้งานอะไรไหมครับ

ผมกำลังเทียบอยู่ระหว่า zidoo x9s, x10 and zappiti 4k mini and 4k one hdr อยู่ครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

1.ใช้Zidoo X8 firmware 2.0.25ล่าสุด(เหมือนX9s) ทำทุกอย่างที่ต้องการ
ที่ติดปัญหาลองเช็คWINDOWS UPDATE ดู
2.ภาษาจีน ไม่ทราบ
3.ซัปไทยสบายมาก ให้ตั้งซัปไทยเป็น Piority(อันดับแรก) มันก็จะขึ้นเองเมื่อเปิดเล่น
4.HDR supportอยู่แล้ว ให้เลือก 16-255
5.ปัญหาของผมคือ จะปล่อยทิ้งหลายครั้งแต่ทิ้งไม่ลง (เล่นทั้งZAPPITI miniและ ZIDOO X8)
  บางครั้งอยากเล่นBluray Fullripที่มีเมนู  Zidoo เล่นได้ และระบบ เร็วกว่าZap.จิ้ดนึง