ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Onkyo Av-Rสำหรับดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์หน่อยครับ  (อ่าน 5745 ครั้ง)

ออฟไลน์ jesussx

• *
ช่วยแนะนำ Onkyo Av-Rสำหรับดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์หน่อยครับ เน้นดูหนังกับเล่นเกมส์ PC+PS4 ครับ อยากได้รุ่นที่มีatmos ด้วยน่ะครับ พร้อมลำโพงด้วยก็ดีครับ งบไม่เกิน 40-45k ครับ เอาเป็นรุ่นเล็กหรือกลางๆก็ได้ครับที่มีสเปคครบตามข้างต้น  ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2018, 04:06:57 pm โดย jesussx »

ออฟไลน์ eaks1984

• LCD TV member
  • **
ช่วยแนะนำ Onkyo Av-Rสำหรับดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์หน่อยครับ เน้นดูหนังกับเล่นเกมส์ PC+PS4 ครับ อยากได้รุ่นที่มีatmos ด้วยน่ะครับ พร้อมลำโพงด้วยก็ดีครับ งบไม่เกิน 40-45k ครับ เอาเป็นรุ่นเล็กหรือกลางๆก็ได้ครับที่มีสเปคครบตามข้างต้น  ขอบคุณมากครับ

ผมใช้ Yamaha A830 เล่นกับ Ps4  ทั้งวัน  AVR ไม่มีความร้อนเลย

ผิดกับ Onkyo 646  ไม่ถึง ชม.ร้อนมากๆ  เลยปล่อยไปล่ะ

ส่วนเรื่องเสียง ชอบ Onkyo มากกว่า

ออฟไลน์ Liponee

• Flat TV member
  • *
ถ้าใช้งานตามที่แจ้งมา น้องออนเหมาะสุดหล่ะคับ ติดอย่างเดียวเลย เครื่องร้อนมากครับ ร้อนจริงๆ ผมช้ 636
 อันนี้เทียบจากที่เคยใช้ ยามาฮ่า เดน่อน มาร้านซ์  สุดท้ายมาจบที่น้องออนนี่แหละคับ หนังดีเพลงเด่น เล่นเกมส์พอได้ (เคยลองซักพักครับ เสียงดีใช้ได้เลยแหละ แต่สงสารเครื่องครับ มันร้อนเกิ้น)

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
+++ แนะนำ จขกท มีโอกาสลองไปฟังทุกยี่ห้อที่สามารถหาฟังได้นะคับ ทั้ง pioneer denon sony รวมถึง sherwood ด้วย เกมส์ผมไม่ค่อยได่เล่นคับ เน้นดูหนัง กับฟังเพลง แล้วก็คอนเสิร์ต ส่วนตัวมีโอกาสไปฟังมาแล้วทุกยี่ห้อที่กล่าวมา ส่วนตัวชอบแนวเสียงของ sony และ Sherwood ที่ให้เสียงเปนธรรมชาติ ทั้งดูหนัง และฟังเพลง คับ