ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง ฝังฝ้า ติดตั้งยากไหม  (อ่าน 4910 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neokv

• Edge LED TV member
ลำโพง ฝังฝ้า ติดตั้งยากไหม
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 10:37:20 am »
ถ้าฝ้าเรียบเดิมๆ จะเจอปัญหาอะไรบ้างไหม
จะทำให้ไฟดาว์นไลท์ กระพือเกิดเสียงรึเปล่า
ท่านใดมีประสบการณ์ชี้แนะหน่อยครับ

กำลังลังเลระหว่าง ติดแบบfront hight กับ ลำโพงฝังฝ้า
ห้องกว้าง4 ยาว5 สูง3.6ม ระยะนั่งเกือบสุดหลัง

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
Re: ลำโพง ฝังฝ้า ติดตั้งยากไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 07:01:44 am »
ฝังฝ้า ถ้าติดไม่ดีมีปัญหาตามมาหลายอย่างเลยครับ เช่น การกระจายเสียงแคบ ฟังแล้วเหมือนไม่มีลำโพง ถ้าฝ้าเป็นแบบถอดได้ อาการกระพือจะเพิ่มขึ้นตามความดัง ส่วนไฟดาวน์ไลท์ ส่วนตัวที่บ้านผม ก็เจออาการแผงไฟ ที่ใช้เป็นเบ้าหลอดกระพือ ปม้ว่าจะตัดครอส  ที่ 80-90 ก็มี ตามแต่หนังที่ดู บางเรื่องดัง เช่น tranformer 4 ฉากยานต้นเรื่อง ทิ้งระเบิด ถูกผิดยังไง ลองปรึกษาช่างชำนาญติดตั้งครับ