ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบัน เหลือ HD Player แท้ๆ ยี่ห้อ และรุ่นอะไรบ้างครับ  (อ่าน 8261 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Flat TV member
  • *
จากหัวข้อกระทู้เลยครับ ผมไม่ตามมานานหลายปีมากแล้ว และคิดว่า mede8er 450x2 ของผมน่าจะพังซะละ เพราะเปิดมาก็ค้างตลอดเลย
กำลังหา hd player ตัวใหม่อยู่ อยากได้ที่่ภาพสวย 4k hdr ลื่น ไม่กระตุก ใช้งานง่าย firmware update แก้ไขเร็ว เน้นดูหนังล้วนๆครับ

ตอนนี้เหลือที่เป็น hd player แท้ๆยี่ห้อ และรุ่นไหนบ้างครับ และระหว่าง zidoo x9s กับ zappiti mini 4k hdr เลือกตัวไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
ยังเหลือ Egreat, HiMedia, Dune ครับ ส่วนใหญ่จะใช้ชิปเดียวกันคือ Realtek RTD1295DD น่าจะมี Himedia กับ EGreat ที่ใช้ชิป HiSilicon ทั้งคู่
ลองไปอ่านตามฟอรั่มเมืองนอกดูครับว่าตัวไหนมีปัญหาอย่างไร

ออฟไลน์ SP

• Flat TV member
  • *
ช่วยเปรียบเทียบ Egreate A5 ให้ด้วยอีกตัวนึงครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kitty Kitti

• LCD TV member
  • **
ลองหา adapter ที่สเปคเท่ากันมาเสียบดู ผมเคยเจอปัญหาประมาณเครื่องบูธแล้วแฮงค์ เปลี่ยนอแดปเตอร์แล้วใช้ได้ครับ

บางทีอแดปเตอร์เก่ามันเสีย จ่ายไฟไม่ได้ตามสเปค เครื่องเลนเอ๋อครับ