ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังใหม่เสียงดี ๆ กันคับ  (อ่าน 22885 ครั้ง)

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: แนะนำหนังใหม่เสียงดี ๆ กันคับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 12:00:40 pm »

+++ เป็นหนังที่สนุก เสียงดี  อีกเรื่องครับ เดินเรื่องเร็ว นั่งลุ้นตลอดทั้งเรื่อง ใครเคยประทับใจภาค 1 มาแล้ว ภาคนี้ก็ยังประทับใจไม่มีผิดหวังจริง ๆ แค่ฉากแรกรถไฟ วิ่ง เสียงก็ ฟิน! แล้วครับ เสียงรถไฟวิ่ง ผ่านตัว ขวาที ซ้ายที เข้าอุโมงค์ บรรยากาศเหมือนรถไฟมาวิ่งอยู่ในห้องเรยยครับ ต้องบอกว่าเรื่องนี้บรรยากาศเซอร์ราวน์ด ดี จริง ๆ ครับ โดยเฉพาะ นาทีที่ 01 : 14 นาที (ถ้าผมจำไม่ผิดนะคับ) ฉากที่พระเอกไปหาคู่หูที่หักหลังที่บ้าน แล้วมีเสียงลูก ๆ กับเมีย กำลังเดินออกไปนอกบ้าน ฉากนี้แหละคับที่ผมประทับใจสุด ๆ  เสียงเหมือนลูก ๆ มายืนคุยกัลอยู่ข้างหลังด้านขวามือที่ผมนั่งดู ผมถึงกับหันหลังไปดูเรยยย บรรยยากาศ ฟินนนน !! สุด ๆ คับ รวมถึงฉากท้าย ๆ บ้านริมทะเล เสียงลมพายุพัด เสียงถุงพลาสติกปลิวในบ้าน ได้บรรยากาศจริง ๆ ท่านใดยังไม่ได้ดู แนะนำเรยย ไม่ผิดหวังคับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2018, 12:01:55 pm โดย pratad22 »

Re: แนะนำหนังใหม่เสียงดี ๆ กันคับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 10:58:21 am »

+++ ยกให้เป็นหนัง Animation ที่เสียงดีที่สุดแห่งปี ครับ ทั้งน้ำหนักเสียง บรรยากาศ เซอร์ราวด์ สุด ๆ ไปเลยครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 11:31:32 am »

+++ บอกตามตรงหลังจากได้เห็นรายชื่อนักแสดงโนเนมทั้งหลาย ผมก็ไม่ได้คาดหวังแต่อย่างใด แต่ด้วยความที่เป็นคนชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ ยังไงก็ต้องดู และพอได้ดูฉากแรกที่ยานพรีเดเตอร์ไล่ล่ากัน  เอออ. เสียงดี! แฮะ เสียงแยกทิศทาง น้ำหนักเบสใช้ได้เรยย รายละเอียดมีมาให้ได้ยินตลอด ต้องดูต่อไปว่าดาราหน้าใหม่ ๆ จะแสดงได้ดีแค่ไหน พอดูไป เรื่อย ๆ อืมม ก็ใช้ได้ ถือว่าน่าชวนติดตามดูไปเรื่อย ๆ ระบบเสียงนี่มาเต็ม ยิ่งดู ยิ่งมันส์ โดยเฉพาะฉากท้าย ๆ โอวววว! แม่เจ้า มันส์ ! อิ๋อ๋าย เรยย ฉากแอคชั่น มันส์ มาก ๆ คับ ท่านใดยังไม่ได้ดู แนะนำคับ
ปล: ผมทดสอบแค่ไฟล์ MP4 คับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 12:28:39 pm »
[/u

+++ เรื่องนี้ก็ดูจากไฟล์ mp4 เหมือนกัน ปรับโหมด avr sherwood ไปที่ cd สายอนาล๊อค เหมือนเดิม ระบบเสียงแค่ Dollby prologic IImusic ซึ่งจริง ๆ มีโหมด Dollby prologic IIMovie กับ Dollby prologic ธรรมดาด้วย แต่หลังจากทดสอบสลับฟังแล้ว เสียงโหมดDollby prologic IImusic ให้เสียง และบรรยากาศดีกว่า มาก ๆ  
        หลังจากดูต้นฉบับแรกมาหลายปียังคิดว่า the nun ฉบับนี้จะหลอน น่ากลัว เหมือนฉบับแรก มั้ย ? ผลออกมาทำได้น่าติดตามดีมาก ๆ ครับ (ส่วนตัว) แม้จะไม่หลอน น่ากลัวกว่าฉบับแรก แต่ฉบับนี้ดำเนินเรื่องได้รวดเร็ว ชวนติดตาม และเสียงถือว่า หนักมากก ทั้งบรรยากาศ เสียงโอบล้อม เยี่ยมจริง ๆ ครับ อย่างฉากที่ผู้ชายที่เจอศพแม่ชีผูกคอตาย เดินออกมาจากโบส์ถ เพื่อจะกลับบ้านแล้วเจอผีแม่ขีเล่นงานเสียง หนักหน่วง ตื่นเต้น มาก ๆ และยังฉากที่บาทหลวงเดินตามเดกมายังสุสาน แล้วโดนผลักลงไปในโรงศพจนแม่ชีฝึกหัดออกมาช่วย เสียงบาทหลวงเอามือเคาะโรง ดัง ฟิน! สุด ๆ คับ รวมถึงหลาย ๆ ฉากที่ต่อสู้กับผีแม่ชี น้ำเสียงเบส หนะกหน่วง ทิศทาง รายละเอียดเสียง ถ่ายทอดออกมาดีจริง ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2018, 01:00:24 pm โดย pratad22 »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 10:12:54 am »

[/url

++++ เป็นหนังเสียงดี สนุก ทั้ง 2 เรื่องคับ จอมคนกระบี่เงา หนังของ  จางอี้โหมว ที่หลายคนรอคอยกับการถ่ายทำเป็นปี ๆ ออกสู่สายตาอย่างน่าประทับใจ ทั้งภาพและเสียง เนื้อเรื่อง นักแสดง ยอดเยี่ยมคับ จบได้หักมุม มากกกกกก หลายฉากเสียงประทับใจ อย่างเช่น ฉากที่ซ้อมต่อสู้กับร่ม เสียงทวนฟาดดดด ครูดดดกับร่มดังฟิน! มาก ๆ และฉากอื่น ๆ ได้บรรยากาศมากคับ สมกับการรอคอย
++++ อีกเรื่องเพิ่งดูเมื่อคืนแต่ยังไม่จบ ดูไปได้แค่กลาง ๆ เรื่อง สำหรับ THE HOUSE WITH A CLOCK IN ITS WALLS (2018) บ้านเวทมนตร์และนาฬิกาอาถรรพ์
จิง ๆ ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก แต่แค่เปิดเรื่องมาเสียงนาฬิกาดังบรรยากาศดีมาก ๆ เนื้อเรื่องดำเนินเรื่องได้สนุก ชวนติดตามตลอด หลายฉากมีเสียงเงาให้ได้ยินเยอะมาก ๆ เสียงกึ่งกลางระหว่างลำโพงคู่หน้าซ้าย-กับเซอร์ราวนด์ซ้าย เสียงกึ่งกลางระหว่างลำโพงคู่หน้าขวา- กับลำโพงเซอร์ราวนด์ขวา รวมถึงเสียงจากข้างหลัง บนหัวก็มี โดยเฉพาะฉากที่เด็กเรียนเวทมนต์ ได้บรรยากาศสุด ๆ และฉากตอนกลางคืนที่มีดวงดาวปรากฏรอบตัว เสียงโคตร ฟิน! เรยยคับ โดยเฉพาะช่วงที่ลุงของเด็กเป่าทรัมเปด บรรยากาศเสียงวิ่งรอบบ้านเรยย ฉากคนข้างบ้านยืนฟังเสียงทรัมเปด เสียงมาอยู่ด้านหลังลอยขึ้นข้างบน ฟินสุด ๆ เด่วคืนนี้กลับไปดูต่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2019, 10:14:35 am โดย pratad22 »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 12:30:02 pm »

+++ เรื่องนี้เล่นเอากลั้นหายใจ นั่งลุ้นจิง ๆ คับ กับฉากที่ลุยด่านทุ่นระเบิดนานาชนิดฝั่งข้าศึก หนังสนุก เสียงดีอีกเรื่อง แค่ฉากแรกเรือดำน้ำใต้ทะเลเสียงบรรยากาศใต้ทะเล ฟินน! สุด ๆ เรยยคับ เหมือนดำดิ่งอยู่ในเรือดำน้ำจิง ๆ เสียงตอปิโด เสียงปืน ระเบิด ก็หนักแน่น ทิศทางดีเยี่ยมคับ โดยเฉพาะฉากที่หน่วยทหารหลบอยู่บนหอคอย แล้วทหารรัสเซียขับรถออกมาลาดตระเวณ ฉากที่หัวหน้าทหารยิงใส่บนหอคอย เสียงกระสุนถูกขาทหารสหรัฐ เสียงปืนหนัก มาก ๆ คับ และฉากไล่ล่าอีก ต้องบอกว่าเป็นหนังสนุก เสียงดี ที่ไว้ทดสอบอีกเรื่องคับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 12:38:51 pm »

+++ เป็นหนังไทยที่สนุกและเสียงดีมาก ๆ คับ แค่ฉากแรกที่ล่าโจรในป่าหญ้าคา เสียงกระสุนปืน ยิงถูกตัวผู้ร้าย หนัก แน่น จิง ๆ แรงปะทะดีมาก ๆ ทดสอบเสียงเบส เสียง sub ได้ดีมาก ๆ คับ เสียงเตะ ต่อย ต่อสู้ เบสตึ๊บ ๆ ๆ เรยยย คับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 09:56:47 am »

[/url

++++ เป็นหนังเสียงดี สนุก ทั้ง 2 เรื่องคับ จอมคนกระบี่เงา หนังของ  จางอี้โหมว ที่หลายคนรอคอยกับการถ่ายทำเป็นปี ๆ ออกสู่สายตาอย่างน่าประทับใจ ทั้งภาพและเสียง เนื้อเรื่อง นักแสดง ยอดเยี่ยมคับ จบได้หักมุม มากกกกกก หลายฉากเสียงประทับใจ อย่างเช่น ฉากที่ซ้อมต่อสู้กับร่ม เสียงทวนฟาดดดด ครูดดดกับร่มดังฟิน! มาก ๆ และฉากอื่น ๆ ได้บรรยากาศมากคับ สมกับการรอคอย
++++ อีกเรื่องเพิ่งดูเมื่อคืนแต่ยังไม่จบ ดูไปได้แค่กลาง ๆ เรื่อง สำหรับ THE HOUSE WITH A CLOCK IN ITS WALLS (2018) บ้านเวทมนตร์และนาฬิกาอาถรรพ์
จิง ๆ ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก แต่แค่เปิดเรื่องมาเสียงนาฬิกาดังบรรยากาศดีมาก ๆ เนื้อเรื่องดำเนินเรื่องได้สนุก ชวนติดตามตลอด หลายฉากมีเสียงเงาให้ได้ยินเยอะมาก ๆ เสียงกึ่งกลางระหว่างลำโพงคู่หน้าซ้าย-กับเซอร์ราวนด์ซ้าย เสียงกึ่งกลางระหว่างลำโพงคู่หน้าขวา- กับลำโพงเซอร์ราวนด์ขวา รวมถึงเสียงจากข้างหลัง บนหัวก็มี โดยเฉพาะฉากที่เด็กเรียนเวทมนต์ ได้บรรยากาศสุด ๆ และฉากตอนกลางคืนที่มีดวงดาวปรากฏรอบตัว เสียงโคตร ฟิน! เรยยคับ โดยเฉพาะช่วงที่ลุงของเด็กเป่าทรัมเปด บรรยากาศเสียงวิ่งรอบบ้านเรยย ฉากคนข้างบ้านยืนฟังเสียงทรัมเปด เสียงมาอยู่ด้านหลังลอยขึ้นข้างบน ฟินสุด ๆ เด่วคืนนี้กลับไปดูต่อคับ

++++ ดูจบไปแล้วคับ สำหรับ THE HOUSE WITH A CLOCK IN ITS WALLS (2018) บ้านเวทมนตร์และนาฬิกาอาถรรพ์ ต้องบอกว่าเป็นหนังวางหิ้งสำหรับผมอีก 1 เรื่อง มีเสียงให้ทดสอบเครื่องเสียงทั้งเรื่องนอกจากผมประทับใจเสียงนาฬิกา ดัง ! ทดสอบเสียงเบส sub ว่าบวม เบลอ มั้ย แล้ว ผมยังประทับใจเสียงเงา และเสียงต่ำ มาก ๆ คับ ยิ่งฉากที่แม่มดหญิงคู่หูลุง ใช้ไม้คฑายิงใส่ฟักทองผี  เสียง เบส ! แน่น ตึ๊บบบ เรยย เป็นอีก 1 เรื่องที่ส่วนตัวผมประทับใจมาก ๆ คับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2019, 01:04:48 pm »
++ แนะนำหนังสนุก และเสียงดี 3 เรื่องคับ
[/url
ไม่ต้องบรรยายมากสำหรับตระกูล มาร์เวล เสียงเบส เสียงต่ำ มาเต็ม 100 (จะบอกว่าเกินนน 100 เดี๋ยวจะเวอร์)  แรงปะทะ ยอดเยี่ยมมากคับ ทดสอบ Sub ได้เป็นอย่างดี
[url=https://www.picz.in.th/image/1JUEUE]

เรื่องนี้ไม่ได้คาดคิดเรื่องเสียง แต่ แม่เจ้า ! ฉากที่พระเอกกลายเป็น ชาแซม แล้วกลับไปหาเพื่อนคู่หูที่บ้าน ฉากที่ออกมาข้างนอกแล้วเพื่อนพระเอกลองจับหน้าอกพระเอกที่เป็นรูปสายฟ้า เสียงเบส เสียงความถี่ต่ำ เล่นเอาบ้านสั่นสะเทือนไปทั้งหลัง คลื่นความถี่ต่ำมันหนัก หน่วงดีจิง ๆ รีบเบา sub ไม่ทันเรยยย และฉากที่พระเอกปล่อยสายฟ้าแต่ละฉาก เสียงหนัก หน่วง มาก ๆ ฟิน!! สุด ๆ บรรยากาศทิศทางดีเหลือหลายคับ เป็นอีกเรื่องที่ทดสอบ sub ในระบบคับ
ส่วนเรื่องที่ 3

ต้องขอบอกก่อนว่า ส่วนตัวไม่ค่อยชอบหนังไทยสักเท่าไหร่ นาน ๆ จะมีสักเรื่องที่ดูว่ามัน ok ที่ส่วนตัวยกให้เป็นหนังวางหิ้ง และเรื่องนี้ก็เป็นเรื่องที่ส่วนตัวผมยกให้วางหิ้งคับ หนังดำเนินเรื่องได้ดีมาก ๆ บรรยากาศ ภาพ ทุก ๆ อย่าง ถ่ายทอดเหมือนนั่งอยู่บ้านนา โดยเฉพาะ นางเอก น้องมินนี่ น่ารักสุด ๆ แสดงได้ นิ่ง เยี่ยมยอด และยอดเยี่ยม มาก ๆ รวมถึงนักแสดงทุก ๆ คน เป็นหนังที่สนุกน่าติดตามทั้งเรื่อง อาจจะมีเศร้าในช่วงท้าย แต่ก็เป็นความเศร้าที่ ฟินนน สุด ๆ คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2019, 01:06:34 pm โดย pratad22 »

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 01:08:27 pm »

+++ เมื่อวานหยิบเรื่องนี้มาดู บรรยากาศดีจิง ๆ คับ  เสียงเบส เสียงต่ำ รายละเอียดเสียง ทิศทาง โดยเฉพาะฉากไล่ล่ากันท้ายเรื่อง สุดติ่งกระดิ่งแมว เรยย โดยเฉพาะฉากที่พระเอกขึ้นไปอยู่บนรถเครนที่บรรทุกล้อเหล็ก แล้วพระเอกปล่อยล้อเหล็กลงมาทับรถที่ตามล่า เสียงล้อเหล็กกระทบพื้น ฟิน!! สุด ๆ รับรู้ได้ถึงความหนา และความแข็งของเหล็ก ทุกจังหวะที่ล้อเหล็กหล่นใส่รถยนต์ เสียงหนักหน่วง รุนแรง!! มากกก ขอย้ำว่า  เสียงรุนแรง!! มาก ๆ ยิ่งตอนที่แผ่นเหล็กปลิวไปผ่ากลางรถยนต์ เสียงดังน่ากลัววมากกกคับ เสียงโหดดด ดีแท้ และฉากที่พระเอกขี่มอไซด์บิน ร่อนหนีผู้ร้าย บรรยากาศ ฟิน!! มากกก เสียงบินร่อนหลบหนี โฉบซ้ายที่ โฉบขวาที โฉบไปหน้า โฉบไปข้างหลัง ผมนั่งต้องเอาหัวหลบ 5555555+ ทิศทาง บรรยากาศเหมือนนั่งอยู่ในเหตุการณ์ ยอดเยี่ยมจิง ๆ คับ ผมเชื่อว่าหลายท่านได้ดูเรื่องนี้แล้วคงจะรู้สึกฟิน!! ในน้ำเสียงแบบนี้เช่นกัล (ชุดของบางท่านอาจจะหนักกว่าผมหลายเท่า)  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2019, 01:11:33 pm โดย pratad22 »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 12:07:58 pm »

++++ แม้หนังเรื่องนี้รายได้อาจจะไม่ได้ตามเป้า แต่เนื้อเรื่องสนุก ตื่นเต้น น่าติดตามตลอด และเสียงดีอีกด้วย แค่ฉากที่อลิตา เดินออกจากบ้านแล้วจู่ ๆ มีรถวิ่งผ่านมาจะชน แต่พระเอกช่วยดึงหลบให้พ้นทาง ฉากนี้แหละเสียงเบส เสียง sub จากล้อรถ ฟิน! มาก ๆ และยังมีฉากต่อสู้ ๆ ทุก ๆ ฉาก เสียงหนักมาก  อย่างฉากที่นางเอดสู้กันในโรงน้ำชาที่มีเหล่านักฆ่าอยู่ เสียงมันส์ มาก ๆ คับ และบรรยากาศเสียงโอบล้อม ยอดเยี่ยมจิง ๆโดยเฉพาะฉากที่นางเอกอยู่ในสนามประลอง เสียงบรรยากาศโอบล้อม ยังกะนั่งดูอยู่ในสนามประลอง มีเสียงโฆษกประกาศดังอยู่เหนื่อหัวรอบ ๆ สุดติ่งกระดิ่งแมวเรยย คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2019, 12:57:22 pm โดย pratad22 »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 01:05:31 pm »
+++
เพิ่งมีโอกาสได้หามาดูคับ เห็นคอหนังต่างวิจารณ์ว่าเป็นหนังดี ต้องบอกว่าเป็นจิงตามนั้นคับ โดยเฉพาะระบบเสียงบรรยากาศ เซอร์ราวน์ด ให้ 10/10  เหมือนนั่งอยู่ในเหตุการณ์ทุก ๆ ฉาก เรยยคับ  เสียงเฮลิคอปเตอร์บินวนเหนือหัวขวา ไปซ้าย หน้าไปหลัง บางฉากเสียงรถวิ่งผ่านหน้าไปออกคู่หน้าขวา ผ่านตัว ไปออกเซอร์ราวน์ด์ขวา  และเสียงรถวิ่งอ้อมหลังจากขวาไปซ้ายอีก ท่านใดดูแล้วคงจะ ฟิน! กับหนังเรื่องนี้เช่นกัลคับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2019, 04:20:47 pm »
รอติดตามเหมือนกันครับ

มีอะไรน่าสนใจมากกว่าที่คุณคิด

รอติดตามเหมือนกันนะครับบบบ 55555555555+

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 02, 2019, 02:16:42 pm »

+++ เป็นหนังที่ภาพสวยแห่งปีอีก 1 เรื่องคับ ทุก ๆ ฉากไม่ว่าจะเป็นชุด เสื้อผ้า เครื่องประดับ ตึก ราม บ้านช่อง สีสัน สุด ๆ ไปเรยย โดยเฉพาะฉากที่อลาดิน ยกขบวนเข้าเมือง สีสัน อลังการ จิง ๆ คับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 01:10:09 pm »

++ ส่วนตัวยกให้เป็นหนังทดสอบ sub อีก 1 เรื่องครับ โดยเฉพาะฉากที่พ่อพระเอก กดระเบิดรอบบ้าน แต่ละลูก เสียง แน่น หนัก ลึกก ! สุดติ่งกระดิ่งแมวจริง ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2020, 01:41:37 pm โดย pratad22 »

ออฟไลน์ liverpoolsociety

• Flat TV member
  • *
    • liverpoolsociety
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 11:00:57 pm »
อาราดิน ค่ะ สนุกมาก ทำฉากเหมือนในการ์ตูนเลย ดูเเล้วนึกถึงตอนเด็กๆ การ์ตูนผู้หญิงดู อิอิ

ออฟไลน์ chrisbyrdboxing

• Flat TV member
  • *
    • chrisbyrdboxing
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2020, 06:44:21 pm »
ขอบคุณครับ