ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ HD PLAYER 4K ครับ  (อ่าน 7977 ครั้ง)

ออฟไลน์ friends999

• Flat TV member
  • *
ต้องการ HD PLAYER 4K ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 04:20:59 pm »
ต้องการ hd player 4k ครับ ของเก่าใช้ egreat r300 โชว์ปกได้ถ้ามีรูปภาพอยู่ในfolderหนัง จะถามว่ามี hd player 4k ตัวไหนที่โชว์ปกแบบนี้ได้มั่งครับ ขอเป็นรุ่นประหยัดไม่ต้องมีที่ใส่HDDก็ได้ครับ
ในงบ 4-5000 บาท

ออฟไลน์ mong99

• Flat TV member
  • *
Re: ต้องการ HD PLAYER 4K ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2018, 10:18:09 pm »
zidoo x9s เลยครับเพิ่งถอยมา 2วัน ok ครับ เสียอย่างเดียว โฮมเธียร์เตอร์ ไม่รองรับ 4k  กำลังสั่ง hdmi splitter 4k ถ้าไม่ได้คงต้องถอย แอมป์ใหม่เป็นแน่แท้ ใช้เสียงผ่าน optical มันไม่ออก thru hd

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2018, 08:21:38 am »
zidoo x9s เลยครับเพิ่งถอยมา 2วัน ok ครับ เสียอย่างเดียว โฮมเธียร์เตอร์ ไม่รองรับ 4k  กำลังสั่ง hdmi splitter 4k ถ้าไม่ได้คงต้องถอย แอมป์ใหม่เป็นแน่แท้ ใช้เสียงผ่าน optical มันไม่ออก thru hd

Optical มันไม่ออกเป็นเสียง HD อยู่แล้วครับ (ทั้ง DTS HD และ TrueHD) จะได้แค่ 5.1 ธรรมดา (DTS, AC3)
ที่เค้าแนะอีกกระทู้คือ ให้ต่อภาพตรงเข้าทีวี 4K เพื่อดูภาพ 4K ไปก่อน แล้วฟังเสียงแค่ 5.1 ธรรมดาครับ (ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียง)
ถ้าจะซื้อ splitter HDMI คุณภาพดีๆ ซื้อ AVR ใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ppia

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 09:29:37 am »

Optical มันไม่ออกเป็นเสียง HD อยู่แล้วครับ (ทั้ง DTS HD และ TrueHD) จะได้แค่ 5.1 ธรรมดา (DTS, AC3)
ที่เค้าแนะอีกกระทู้คือ ให้ต่อภาพตรงเข้าทีวี 4K เพื่อดูภาพ 4K ไปก่อน แล้วฟังเสียงแค่ 5.1 ธรรมดาครับ (ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียง)
ถ้าจะซื้อ splitter HDMI คุณภาพดีๆ ซื้อ AVR ใหม่ดีกว่าครับ
ถ้าต้องการhdmi splitter Egreat H10 มือสอง ทักได้นะคร้บ พอดีผมup hd playerเป็น hdmi out 2ช่องแล้วไม่ได้ใช้

ออฟไลน์ ppia

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 09:33:11 am »
ต้องการ hd player 4k ครับ ของเก่าใช้ egreat r300 โชว์ปกได้ถ้ามีรูปภาพอยู่ในfolderหนัง จะถามว่ามี hd player 4k ตัวไหนที่โชว์ปกแบบนี้ได้มั่งครับ ขอเป็นรุ่นประหยัดไม่ต้องมีที่ใส่HDDก็ได้ครับ
ในงบ 4-5000 บาท

แนะนำzidoo x9s ทำได้แบบที่ต้องการ
หรือ zappiti mini 4k hdr มือสอง มีคนปล่อยที่ประมาณ 5,000บาท ตัวนี้ทำปกแบบonlineบนcloud ต้องต่อnet ทำปกได้หลายหลายcollection กรณีมีหนังเยอะๆ hddหลายๆลูกก็เหมาะดีครับ