ผู้เขียน หัวข้อ: remote TV LG รุ่น 43UF770T เสีย ใช้รุ่นไหนแทนได้บ้างครับ  (อ่าน 4936 ครั้ง)

ออฟไลน์ peet

• Flat TV member
  • *
ถ้าหาซื้อไม่ได้ จะมีวิธีซ่อมไหมครับ

ออฟไลน์ Friday

• Flat TV member
  • *
Re: remote TV LG รุ่น 43UF770T เสีย ใช้รุ่นไหนแทนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 11:05:50 am »
คงแทนกันได้ทุกรุ่น (รุ่นก่อนหน้า UF ลงไปซัก 2-3 ปี และรุ่นหลัง UF จนถึงปัจจุบัน) เพราะผมก็ใช้ LG มาตลอดรีโมทมันแทนกันได้หมด โดยมีอยู่เครื่องหนึ่งนำไปทำเป็นจอคอมซึ่งออกมาก่อนรุ่น UF ตั้งหลายปี ผมยังใช้รีโมทรุ่น 55UF860 เปิด-ปิด เปลี่ยนช่อง ตั้งค่าต่างๆ กับเครื่องที่เอาไปใช้เป็นจอคอมเลยครับ ส่วนรีโมทของเครื่องที่ใช้ทำจอคอม ก็มาใช้กับ UF บ่อยๆ เพราะหน้าตามันเหมือนกันเท่ากันเป๊ะ(หยิบมาใช้งานผิดเครื่องประจำ) เพียงแค่ไม่มีปุ่มเข้าเวปแค่นั้นเอง (เพราะรุ่นเก่าๆ ไม่ได้บิ๊วอินไวไฟเหมือนรุ่นใหม่ๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2018, 11:12:51 am โดย Friday »