ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเสียง เปิด ปิด มีเสียงดัง แก๊กๆ SONY 65" 8500F ครับ พึ่งซื้อมา  (อ่าน 5509 ครั้ง)

ออฟไลน์ LCDZEN

• *
คือ เครื่องก่อนใช้ HX925 55" ใช้มานานมากกกครับ ประมาณ 6ปีได้ แล้วพึ่งไปซื้อใหม่มา เป็น 65" 8500F ตัวแรกมาส่ง มี dead pixel ไป5จุด รอบ2 ไม่มีเลย แต่ตอนเปิดเครื่อง มันมีเสียงดัง แก๊ก ตอน ปิด ก็ดัง แก็ก แต่ดังกว่าตอนเปิด สงสัยว่ามันปกติมั้ยครับ เพราะ ตัวhx925 ยังไม่มีเสียงเลยครับ หรือรุ่นใหม่มันเป็นแบบนี้หมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2018, 09:51:24 am โดย LCDZEN »

ออฟไลน์ pon@1793

• *
ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ น่าจะเป็นเสียง ไฟเข้าเครื่อง เป็นตอนเปิดกับปิด ดังพอควร หรือว่ารีเรย์มันเป็นแบบโบราณก็ไม่รู้ เพราะรุ่นเก่าๆมีเสียงแบบนี้หมด เหมือนเสียงเปิดทีวีหลอดแก้ว   
ตัวก่อน ใช้ LG ไม่มีเสียงนี้เลยแม้แต่น้อย  แต่ พังไปแล้ว
และก่อนหน้านี้อีก ใช้พลาสม่า พานา ก็มีเสัยงคล้ายๆกันแบบนี้