ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการตั้งค่าเสียง ใน zidoo x9s ต่อผ่าน avr onkyo  (อ่าน 6546 ครั้ง)

ออฟไลน์ natthakit

• Flat TV member
  • *
ปัจจุบัน ผมต่อสัญญาณ hdmi จาก zidoo เข้า avr แล้วค่อยปล่อยออกทีวี  มีเรื่องสอบถามคือ ผมตั้งค่าในกล่อง zidoo x9s Audio Hdmi out เป็น RAW แต่พอเปิดดูหนัง กดดู information จาก avr ปรากฏว่า สัญญาณเข้า เป็น PCM 2.0 ch อันนี้ถูกต้องแล้วหรือเปล่าครับ อยากให้เสียงออกเป็น dts x แบบสมบูรณ์น่ะครับ หรือต้องตั้งค่าอ่ะไรเพิ่มอีก  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
Re: สอบถามการตั้งค่าเสียง ใน zidoo x9s ต่อผ่าน avr onkyo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 09:29:34 pm »
แอมป์รุ่นไหนครับ รองรับเสียง HD หรือเปล่าครับ

ส่วน Zidoo เซ็ตเป็น raw ถูกแล้วครับ