ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ลำโพงมีเสียงแปลกๆ  (อ่าน 4590 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kara

• *
ช่วยด้วยครับ ลำโพงมีเสียงแปลกๆ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 10:51:47 am »
สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่ ผมเพิ่งซื้อชุดเครื่องเสียงมาครับ แต่เกิดเหตุผิดปกติครับ ซัพวูฟเฟอร์ มีเสียงดัง "ตึก" ตลอดเลยครับ เหมือนเสียงตอนเราเคาะไมค์
จะดังตอนที่เสียงที่เราเล่นอยู่หยุดลงครับ เช่นตอนเปลี่ยนเพลง หรือ  เพลง หนัง ที่มีช่วงเงียบ ซัพวูฟเฟอร์ จะดัง "ตึก" เป็นเสียงดังสั้นๆ หนึ่งที ขึ้นมาทันทีเลยครับ เป็นตลอด
แอมป์ เป็น onkyo nr474 ส่วนดอกซัพ เป็น pioneer s-31 w รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ทีครับ
 [เศร้า] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: ช่วยด้วยครับ ลำโพงมีเสียงแปลกๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 10:26:52 am »
สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่ ผมเพิ่งซื้อชุดเครื่องเสียงมาครับ แต่เกิดเหตุผิดปกติครับ ซัพวูฟเฟอร์ มีเสียงดัง "ตึก" ตลอดเลยครับ เหมือนเสียงตอนเราเคาะไมค์
จะดังตอนที่เสียงที่เราเล่นอยู่หยุดลงครับ เช่นตอนเปลี่ยนเพลง หรือ  เพลง หนัง ที่มีช่วงเงียบ ซัพวูฟเฟอร์ จะดัง "ตึก" เป็นเสียงดังสั้นๆ หนึ่งที ขึ้นมาทันทีเลยครับ เป็นตลอด
แอมป์ เป็น onkyo nr474 ส่วนดอกซัพ เป็น pioneer s-31 w รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ทีครับ
 [เศร้า] [ร้องไห้]
*** ผมคาดว่าเปนที่ s-31w คับ ลองค้นหาอาการ s-31w ดูนะคับ

ออฟไลน์ bonsai007

• Edge LED TV member
Re: ช่วยด้วยครับ ลำโพงมีเสียงแปลกๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 01:29:46 pm »
 น่าจะเป็นที่ sub ตั้งautoไว้รึป่าวครับ เวลาไม่มีสัญญาณเสียงเบสต่ำเข้านานสักระยะ  ตัวsubจะปิดตัวเอง[มีเสียงตึก]ใช่มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2018, 01:35:42 pm โดย bonsai007 »