ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 30,000 นิดๆ แนะนำ htib ให้หน่อยครับ  (อ่าน 4727 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunnaja

• *
งบ 30,000 นิดๆ แนะนำ htib ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 09:38:33 am »
สวัสดีครับผมมือใหม่ เพิ่งซื้อทีวีมาใหม่เสียงจากเครื่องทีวีฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอยากได้เครื่องเสียง อ่านจากพี่ๆในบอร์ดนี้ชุดโฮมแต่ละท่านอลังมาก ผมคิดว่าคงไม่เล่นใหญ่ขนาดนั้น จนมีคนแนะนำ htib เพื่อตัดความวุ่นวายออก อยากถามพี่ๆครับว่ามี htib ตัวไหนแนะนำไหมครับ แบบซื้อทีเดียวเสร็จเลยไม่ต้องซื้อแยก เท่าที่ผมดูมามีที่ powerbuy ก็ Denon ที่จัดคู่กับ JBL และก็ ชุดของ Onkyo ถ้าสองตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ หรือทีนอกเหนือช่วยแนะนำมือใหม่ทีครับ ใช้ในห้องนอนครับ ดูหนังฟังเพลง ขนาดห้อง 4x5 เมตรครับ

ปล หรือจะเป็น soundbar ก็ได้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ bkav2

• Flat TV member
  • *
Re: งบ 30,000 นิดๆ แนะนำ htib ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 12:34:27 am »
ยามาฮ่า.ชุด in the box 5.1 ch.เหตุผล.เสียงโอบล้อมแยกมิติดี แต่ข้อเสียคือเสียงไม่หนักแน่น.ซึ่งเป็นข้อดีทำให้ไม่รบกวนคนข้างห้อง.อันเนื่องมาจากห้องนอนมักดูหนังฟังเพลงช่วงกลางคืน.ผู้คนนอนหลับพักผ่อน