ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการต่อซาวบา+คอม+ทีวี ครับ  (อ่าน 4242 ครั้ง)

ออฟไลน์ aim40086

• *
อยากทราบว่า 1. ระหว่างการต่อคอมเข้าทีวีโดยใช้ Hdmi แล้วจากนั้น ต่อ Hdmi ARC จากทีวีเข้า ซาวบาARC กับ ต่อ คอมเข้า ซาวบาโดยใช้ Hdmi จากนั้นจึงต่อ Hdmi arc จากซาวบา เข้า arc ทีวี มีข้อแตกต่างทางด้านภาพและเสียงมั้ย ปกติ ดูหนัง Full rip 1080p อ่ะครับ
           2. สงสัยว่าถ้าเราต่อ Hdmi จากคอม เข้าทีวี คอมจะส่งภาพและเสียงไปที่ทีวี แล้วจากนั้นต่อ Hdmi arc จากทีวีเข้า arc ซาวบา ในส่วนนี้ทีวีจะเป็นตัวถอดรหัสเสียงแล้วส่งออกไปซาวบา หรือ ทีวีจะส่งสัญญาณเสียงไปให้ซาวบาเพื่อถอดรหัสอีกทีครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม