ผู้เขียน หัวข้อ: ลังเล ระหว่าง LG SK8500 Vs. Samsung NU8000 ช่วยบอกข้อแตกต่างหน่อยครับ  (อ่าน 5499 ครั้ง)

ออฟไลน์ chotlife

• *
พอดีกำลังเปรียบเทียบทีวี 2รุ่นนี้ LG SK8500 Vs. Samsung NU8000
ก่อนหน้านี้เคยใช้ LG OLED C7T มา แต่มีเหตุจำเป็นต้องขายไป
ตอนนี้กำลังจะซื้อเครื่องใหม่ เลือกเป็นตัวไหนดีครับ
คืออยากได้เวลาดำ ดำแบบสนิทที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ 2ตัวนี้ เลือกเป็นตัวไหนดีครับ
แล้วของ LG เป็น Full LED กับ Samsung เป็น Edge แตกต่างกันเยอะมากไหมครับ แบบไหนดีกว่า
ข้อดี กับ ข้อเสีย 2ตัวนี้ มีอะไรบ้างครับ

(ใช้เน้นดู Netfilx 70% , Youtube 30% ส่วนพวกดิจิตอลทีวี หรือ เล่นเกม ไม่ได้ใช้งานเลยครับ)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^_^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2018, 12:26:33 am โดย chotlife »

ออฟไลน์ Ejeableabduan

• Flat TV member
  • *