ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา OLED LG จอภาพดับและติดเองแต่ powerไม่ดับ เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 4725 ครั้ง)

ออฟไลน์ faeazz

• *
คือที่บ้านใช้ OLED55C7T อายุการใช้งานประมาณ 10 เดือนกว่าๆ ซื้อมาตอนปีใหม่จากhomepro อาการคือดูช่องฟรีทีวีอยู่ดีๆ จอมืดดับไปเองพร้อมกับเสียงหาย แต่เครื่องยังคงติดปกติ
แต่พอลองกดเปลี่ยนไปช่องอื่น ก็กลับมาดูได้ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่สัญญาณเสาอากาศไม่ดี ก็เลยลองกดเข้า APP Netflix บนตัวทีวี พอกดดูไปไม่ทันไร จอที่เปิดNetflix ก็ดับเหมือนกันซักประมาณ 5-6 วินาที แล้วก็ติดขึ้นมาเอง อาการเดียวกันเลยครับเลยคิดว่าน่าจะมีปัญหาที่เครื่อง เพราะเคยเป็นอาการแบบนี้มา3-4 ครั้งแล้ว แต่นานๆเป็นที่ ไม่สามารถระบุเวลาได้ ช่วงที่เป็นอากาศปกติ ฝนไม่ตก ที่บ้านก็ใช้ปลั๊กกรองไฟปกติครับ TVตัวเก่าที่เคยใช้อยู่ตรงนี้ก็ไม่เคยเป็นอาการนี้  อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ มีท่านใดเคยเป็นมั๊ยครับ ถ้าแจ้งประกันแล้วเค้าจะเคลมเอาเครื่องใหม่มาให้หรือเอาไปซ่อมครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ kunin

• Flat TV member
  • *
ส่งเคลมครับ ยังอยู่ในประกัน  เคยอ่านเจอในกระทู้ OLED มีคนเจออาการนี้เหมือนกัน ปรากฎว่าจอภาพเสียครับ