ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยชี้เป้า Oled TV 55 นิ้ว  (อ่าน 10600 ครั้ง)

ออฟไลน์ korntra

• Flat TV member
  • *
รบกวนช่วยชี้เป้า Oled TV 55 นิ้ว
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 09:50:06 am »
พอดีกำลังจะหาซืัอทีวีใหม่เป็น Oled TV ช่วยแนะนำร้านหรือ promotion แรง ๆ ตอนนี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: รบกวนช่วยชี้เป้า Oled TV 55 นิ้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 08:42:10 pm »
ร้านค้าของเว็บ LCD TV THAILAND SHOP
https://www.lcdtvthailandshop.com/product/tv.html?dir=desc&order=position&type_of_tv=162

หรือลองไปเดิมถามราคาที่ Power Mall ดูนะครับ
เท่าที่ผมลองไปเดินถามราคามา Power Mall จะถูกกว่า Power Buy
แนะนำให้คุยกับพนักงานขายของ LG , Sony , Panasonic เลยครับ
จะได้ราคาถูกกว่าป้ายแนะนอนครับ  ;D

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
Re: รบกวนช่วยชี้เป้า Oled TV 55 นิ้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:36:54 am »
เมื่อวานเพิ่งสอย LG OLED65C8 จาก LCDTVThailand มา 1 ตัว สั่งก่อนเที่ยง มาส่งบ่าย 4 อย่างรวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม ผมฝากทีวีเก่าให้ พนง ไปทิ้งด้วย อิอิ

ก่อนหน้านี้ ผมได้เช็คราคาเทียบหลายเวปแล้ว รวมทั้งร้านที่เคยอยู่ในความสนใจและเวปนี้ เทียบแบบไม่เจาะจงรุ่น โดยรวมๆร้านที่เคยอยู่ในความสนใจจะถูกกว่าพอควร พอดีเมื่อวานร้านที่เคยอยู่ในความสนใจปิด เลยโทรไปถามคุณน้องที่สนิทกัน เค้าบอกว่า ลองเช็ค LCDTV ดูนะไม่แน่บางรุ่นอาจจะถูกกว่า ผมก็เช็คแบบเจาะจงรุ่นที่จะซื้อ กลายเป็นว่า LCDTV ถูกกว่าซะงั้น ก็เลยจัดไปครับ

ป.ล. เอามาเล่าสู่กันฟังครับ เวลาจะซื้อใจเย็นๆ ค่อยๆ เช็คราคา

ออฟไลน์ Smallrixg

• *
    • ¤ÒÊÔâ¹
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 04:32:28 pm »
กำลังมองหา oled ของปีนี้อยู่เหมือนกันครับเลือกไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ Nattanov

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2020, 11:30:24 am »
LG OLED 55” B7 ผมจะครบ 3 ปีเดือนหน้า ตอนนี้เป็นแถบสว่างแนวตั้งขึ้นกลางจอเลยครับ
ผิดหวังกับอายุการใช้งาน LG มากครับ
Pana plasma 50” 12 ปีแล้วยังดีอยู่เลย
ช่างบอกจอเสีย. ค่าอะไหล่ 41,000...