ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 35,000 บวกลบ รบกวนแนะนำชุด HT ด้วยครับ  (อ่าน 4197 ครั้ง)

ออฟไลน์ PetCH_PP

• Flat TV member
  • *
งบ 35,000 บวกลบ รบกวนแนะนำชุด HT ด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 10:47:07 pm »
จากกระทู้ที่แล้ว ตกลงไม่เอาซาวด์บาร์ละครับ

งบประมาณ 35,000 บวกลบ เน้นดูหนังครับ

ฟังเพลงบ้างเน้นเสียงร้องและหางเสียงเครื่องดนตรียาวๆ แบบสายกีตาร์และไวโอลิน นอกนั้นก็ฟังแนว Beat แบบพวก Deep House

ที่ไม่เน้นมากคือแนวป็อปสากลทั่วไปครับ

ชอบเสียงเบสแบบลูกกระชับๆกลมๆ เสียงไม่ต้องมาลูกใหญ่มากแต่เอาแบบสัมผัสชัดเจนครับ

ลองดูชุด HTiB Onkyo 7805 ไว้ ก็คิดว่าโอเคในระดับนึง แต่ยังอยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: งบ 35,000 บวกลบ รบกวนแนะนำชุด HT ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 01:23:14 pm »
+++ ผมแนะนำท่าน PetCH_PP กำเงิน 35,000.- เอาไว้แน่น ๆ แล้วตระเวณฟังแนวเสียงแต่ละยี่ห้อให้หมดเท่าที่จะฟังได้ จากนั้นก็มานั่งตัดสินใจว่าชอบแนวเสียง ยี่ห้อไหนมากที่สุด แล้วค่อยวางแผนซื้อนะคับ (ช่วงที่ไปตระเวณฟังเสียงก่อนตัดสินใจซื้อ สนุก และตื่นเต้นที่สุดคับ แถมยังได้ประสบการณืจากการฟังด้วย ขอให้ท่านได้เครื่องเสียงที่ถูกใจนะคับ)

ออฟไลน์ PetCH_PP

• Flat TV member
  • *
Re: งบ 35,000 บวกลบ รบกวนแนะนำชุด HT ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 11:15:16 am »
ได้ฟังไปสามสี่ยี่ห้อละครับ แต่ด้วยสภาพแวดล้อมมันต่างกันเยอะเลยไม่กล้าเชื่อหูตัวเองมาก

แต่ไม่กล้าไปฟังมากครับ กลัวยิ่งฟังไปจาก 35,000 จะกลายเป็นเท่าตัว 5555

เวลาเดินเข้าร้านเค่่องเสียงนี่เหมือนโดนมนต์อะไรซักอย่างสะกดจริงๆนะครับ แค่เดินดูก็สุขใจ

+++ ผมแนะนำท่าน PetCH_PP กำเงิน 35,000.- เอาไว้แน่น ๆ แล้วตระเวณฟังแนวเสียงแต่ละยี่ห้อให้หมดเท่าที่จะฟังได้ จากนั้นก็มานั่งตัดสินใจว่าชอบแนวเสียง นำยี่ห้อไหนมากที่สุด แล้วค่อยวางแผนซื้อนะคับ (ช่วงที่ไปตระเวณฟังเสียงก่อนตัดสินใจซื้อ สนุก และตื่นเต้นที่สุดคับ แถมยังได้ประสบการณืจากการฟังด้วย ขอให้ท่านได้เครื่องเสียงที่ถูกใจนะคับ)

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 12:17:02 pm »
ได้ฟังไปสามสี่ยี่ห้อละครับ แต่ด้วยสภาพแวดล้อมมันต่างกันเยอะเลยไม่กล้าเชื่อหูตัวเองมาก

แต่ไม่กล้าไปฟังมากครับ กลัวยิ่งฟังไปจาก 35,000 จะกลายเป็นเท่าตัว 5555

เวลาเดินเข้าร้านเค่่องเสียงนี่เหมือนโดนมนต์อะไรซักอย่างสะกดจริงๆนะครับ แค่เดินดูก็สุขใจ

+++ ผมแนะนำท่าน PetCH_PP กำเงิน 35,000.- เอาไว้แน่น ๆ แล้วตระเวณฟังแนวเสียงแต่ละยี่ห้อให้หมดเท่าที่จะฟังได้ จากนั้นก็มานั่งตัดสินใจว่าชอบแนวเสียง นำยี่ห้อไหนมากที่สุด แล้วค่อยวางแผนซื้อนะคับ (ช่วงที่ไปตระเวณฟังเสียงก่อนตัดสินใจซื้อ สนุก และตื่นเต้นที่สุดคับ แถมยังได้ประสบการณืจากการฟังด้วย ขอให้ท่านได้เครื่องเสียงที่ถูกใจนะคับ)
+++ จริงอย่างที่ท่าน PetCH_PP ได้กล่าวมาเรยยครับ  เครื่องเสียงนี่มันมีมนต์สะกดจริง ๆ เชื่อว่าท่านที่รักเครื่องเสียงคงเข้าใจดี ขนาดผมพอใจกับชุด ดูหนัง - ฟังเพลงที่มีอยู่แล้ว และยังไม่มีโครงการจะเปลี่ยน เพียงแต่จะหา sub มาเพิ่มเท่านั้น แต่พอได้เดินผ่านร้านขายเครื่องเสียง เป็นต้องเดินปรี่เข้าไปฟังอย่างโดนมนต์สะกด อาจจะด้วยเพราะอยากจะรู้ว่ามีระบบเสียงอะไรใหม่ ๆ อะไรมาบ้าง และเป็นคนชอบฟังอยู่แล้ว ขนาดยี่ห่อนั้น ๆ ผมเดินไปฟังไม่รู้กี่รอบ พอเข้าไปฟังก็ต้องเดินไปฟังอีก 55555+ (แค่เดินดู ได้ฟังก็สุขใจ) ตามที่ท่าน PetCH_PP ได้กล่าวไว้จริง ๆ ครับ  [เท่ห์]