ผู้เขียน หัวข้อ: Oled Sony 55 นิ้วรุ่น A8F/ 65X9000F/ Pana75 นิ้ว TH-75FX750T..เลือกรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 4362 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี

• *
ขอรบกวนอีกกระทู้ครับ อยู่ตจว.ไม่มีโอกาสได้ดูของจริงเทียบกันแต่ลองเทียบราคาแล้วพอสูสีทั้งสามรุ่น เลยขอคำปรึกษาจากทุกท่านในที่นี้

(1) เน้นแค่สองอย่าง เล่นเกม PS4 กับ ดู Netflix แบบ4K

(2) ห้องคุมแสงได้ดีมีม่านปิด

(3) ระยะห่างจากจอปรับได้ไม่มีปัญหาใกล้ไกล

เพื่อนๆแนะนำรุ่นไหนดีครับ หากเทียบกับของเดิมที่เป็น Samsung 55 นิ้ว KU7500

ขอบคุณมากครับ