ผู้เขียน หัวข้อ: Denon avr-x2400h Pre-out ต่อ power amp ได้ไหมครับ  (อ่าน 4764 ครั้ง)

ออฟไลน์ OKUMI

• *
Denon avr-x2400h Pre-out ต่อ power amp ได้ไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 10:18:50 am »
ผมมี Denon avr-x2400h ต่อชุด Home theater อยู่ แต่พอฟังเพลงแล้วรู้สึกว่าเสียงมันบางยังไม่ถูกใจเลยคิดจะหา power amp หรือ int. amp มาต่อโดยใช้ลำโพงชุดเดิม (แบบ HT bypass) แต่มันเขียนว่า Pre-out Zone 2 เลยไม่มั่นใจว่ามันทำได้แต่เฉพาะไป zone 2 ซึ่งใช้ลำโพงอีกคู่อย่างเดียวหรือเปล่าครับ หรือใช้ลำโพงคู่เดิมได้ แล้วมันจะต้องหา amp ที่มี HT bypass หรือใช้ power amp ได้เลย ถ้าปรับ volume จาก AVR ได้เลยจะดีมากครับ

ออฟไลน์ bonsai007

• Edge LED TV member
Re: Denon avr-x2400h Pre-out ต่อ power amp ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 06:39:44 am »
 set up ระบบดีรึยังครับ เดนอนนี่เสียงไม่ถึงกับบางนะครับ แล้วใช้ลำโพงใช้แบบไหน แซท-วางหิ้ง-วางพื้น มีsubช่วยมั๊ยครับ ถ้าเซทระบบและการวางลำโพงดีแล้วแทบไม่ต้องเพิ่มpower  amp เลยถ้าไม่ได้ฟังแบบจริงจังจับผิดมากครับ แต่ถ้าฟังจริงจังก็แยกชุดเล่น int.amp หรือ power amp ดีกว่าครับ พวกเครื่องเล่นต่างๆก้มีส่วนด้วยนะ ค่อยๆปรับตั้งค่าก่อนดีกว่าครับ 
  zone2-3-4 out พวกนี้ ต่อแยกไปเล่นอีกที่หนึ่ง.ใช้ amp-speaker อีกชุดต่างหากครับ

ออฟไลน์ eaks1984

• LCD TV member
  • **
Re: Denon avr-x2400h Pre-out ต่อ power amp ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 10:47:03 pm »
Denon avr-x2400h
ไม่มี pre out ให้ต่อเพิ่ม power ใน main zone ครับ

ต้องรุ่น series 3xxx ขึ้นไปถึงมี pre out