ผู้เขียน หัวข้อ: Lg uk6300pte จอปรับแสงมืด สว่างเอง แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 6049 ครั้ง)

ออฟไลน์ Luiiz

• *
Lg uk6300pte  โดยเฉพาะเวลาเล่นเกม ฉากที่มืดก็มืดลงมาก ฉากสว่างก็สว่างขึ้นมาเลย ต่อกับps4 ลองโหมดไหนก็เป็น ไม่รู้จะแก้ยังไงละครับ  ขอคำแนะนำทีครับ [โขกโต๊ะ] [เศร้า] 

ออฟไลน์ poppyza

• Flat TV member
  • *
Re: Lg uk6300pte จอปรับแสงมืด สว่างเอง แก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 12:09:38 pm »
ปรับโหมดภาพอยู่ที่โหมดไหนครับ

ออฟไลน์ taboy

• *
Re: Lg uk6300pte จอปรับแสงมืด สว่างเอง แก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 10:00:13 am »
เป็นเหมือนกันครับ โหมดไหนก็เป็น น่ารำคาญมาก ฉากมืด ก็มืดลงจนมองอะไรแทบไม่เห็น

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 04:19:02 pm »
เป็นเหมือนกันครับ โหมดไหนก็เป็น น่ารำคาญมาก ฉากมืด ก็มืดลงจนมองอะไรแทบไม่เห็น

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้มี Light Sensor หรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะเกี่ยวข้องครับ ลองหาเมนูนี้ดู