ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ Sony 85x9000f มา รบกวนแนะนำเกี่ยวกับการแขวนทีวีด้วยครับ  (อ่าน 3379 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhokenok

• *
พอดีได้ Sony 85x9000f มา จะใช้ในห้องดูหนังที่กำลังทำอยู่ครับ ผมอยากทำเป็นแขวนและมีไฟ led ด้านหลัง รบกวนขอทราบว่า พอมีแนวทางการติดตั้งแบบแขวนไหมครับ
1. ระยะการแขวนจอบล่างของทีวีควรสูงจากพื้นที่ ซม ครับ
2. ผมต้องบิ้วอินผนังก่อน เราควรเสริมเหล็กเพื่อรองรับการแขวนทีวีขนาด 85" ไหมครับ เพราะผมกลัวว่าโครงไม้บิ้วอินจะรับน้ำหนักไม่ได้
3. ท่านใดพอจะมีรูปแบบการตกแต่งแขวนทีวีขนาด 85" บ้างไหมครับ เพื่อเป็นแนวทางในการบิ้วอินครับ
 ขอบคุณครับ