ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ อะไรทำให้ pana OLED FZ1000t ไม่ค่อยเป็นที่พูดถึง  (อ่าน 6577 ครั้ง)

ออฟไลน์ fernaldo

• Flat TV member
  • *
ส่วนตัวเคยใช้ pana มาก่อนครับ ( 55et6t ) กำลังมีความคิดจะเปลี่ยนรุ่นทีวีใหม่พอดี สนใจกลุ่ม OLED ครับ เลยหาข้อมูลของ TV pana OLED FZ1000t ปรากฏว่า มีข้อมูล / รีวิว / เปรียบเทียบกับรุ่นอื่นน้อยมาก แต่ข้อมูลของแบรนด์อื่นอย่าง sony oled a9f 65" ก็น่าสนใจครับ หรือ บางทีก็เอียงๆ ไปทาง samsung QLED Q9f  เพราะ sale เชียร์น่าดูเลย
*** เลยต้องการสอบถามความเห็นของพี่ๆ ในกลุ่มนี้หน่อยน่ะครับว่า pana รุ่นนี้น่าสนใจไหม หรือให้ผมลองมองเป็นยี่ห้อใกล้เคียงเพราะอะไร แบบนี้น่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
Re: สอบถามครับ อะไรทำให้ pana OLED FZ1000t ไม่ค่อยเป็นที่พูดถึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 10:30:18 am »
เป็นเพราะไม่ค่อยได้ทำการตลาดด้วยครับเลยทำให้ไม่ค่อยเป็นที่รู้จัก จริงๆ แล้ว รุ่นนี้ภาพดีมากนะครับ เป็นอีกรุ่นที่น่าใช้งานมาก

• *
Re: สอบถามครับ อะไรทำให้ pana OLED FZ1000t ไม่ค่อยเป็นที่พูดถึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 01:50:10 pm »
ขอบคุณมากครับ แอดมิน เวลาผมไปเดินดูทีวีเล่นๆ ที่เมกะบางนา ถ้าไม่นับ sony Oled แล้ว ก็เห็นว่า pana รุ่นนี้ละครับที่สะดุดสายตา  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:26:55 pm »
สำหรับทีวี OLED ปีที่แล้ว พานารุ่นนี้คุณภาพดีมาก แต่ราคาก็สูงไปหน่อย เมืองไทยไม่ทำตลาดทั้งๆที่มีของมีคุณภาพอยู่กับมือ เมืองนอกมันราคาพอๆ กับ LG OLED C8 ครับ ซึ่ง C8 ได้รับรางวัล OLED คุณภาพคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคาเมื่อปีที่แล้วจากหลายเวปเลย

ส่วน QLED ไม่ใช่ตัวเดียวกันกับ OLED

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2019, 12:47:00 pm »
เช่นกันครับ คุณ tsainont ตอนที่ EZ1000t ออกมา ราคาค่อนข้างดุมาก เมื่อเทียบกับค่ายคู่แข่งทั้งหมด พอ FZ1000t ทำราคาไม่แรงมาก แถมราคาพิเศษที่ผมไปเจอมาช่วงตรุษจีนยังดีมากอีกด้วย ผมเลยไปหารีวิวเพื่อศึกษาเพิ่มเติม ปรากฏว่ามีรีวิวน้อย เปรียบเทียบนี่แทบไม่เจอเลย ทำให้ข้อมูลในรุ่นนี้ผมน้อยมากๆ ครับ ที่สนใจ pana FZ1000t ก็เพราะ มันวางอยู่ใกล้ๆ LG ละครับ แต่ผมรู้สึกโดน Pana มากกว่า