ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo hts-5805 ทำอย่างไง ให้เล่นไฟล์เพลงจาก flashdrive ได้บ้างครับ  (อ่าน 3864 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ไม่ต้องการที่จะเล่นผ่านเครื่องเล่น ดีวีดี หรือกล่องแอนดรอย นะครับ แต่อยากใช้อุปกรณ์ เสริม เข้ามาช่วย (ถ้าเป็นไปได้นะครับ) ประมาณว่า ตัวแปลง hdmi to usb  หรือ av to usb ประมาณแบบนี้. ครับ

ไม่ทราบว่าสามารถทำได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ pratad22

Re: onkyo hts-5805 ทำอย่างไง ให้เล่นไฟล์เพลงจาก flashdrive ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 11:13:49 am »
ไม่ต้องการที่จะเล่นผ่านเครื่องเล่น ดีวีดี หรือกล่องแอนดรอย นะครับ แต่อยากใช้อุปกรณ์ เสริม เข้ามาช่วย (ถ้าเป็นไปได้นะครับ) ประมาณว่า ตัวแปลง hdmi to usb  หรือ av to usb ประมาณแบบนี้. ครับ

ไม่ทราบว่าสามารถทำได้มั้ยครับ
+++ ชุดนี้มี Bluetooth ที่ให้คุณภาพสูงสามารถสตรีมเพลงไร้สายผ่าน Smartphone ได้ถ่ายโอนเพลงที่จะฟังจาก flashdrive ใส่มือถือแล้วเล่นผ่าน Bluetooth ได้เรยคับ

ออฟไลน์ nipyee

Re: onkyo hts-5805 ทำอย่างไง ให้เล่นไฟล์เพลงจาก flashdrive ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 09:53:55 pm »
ครับ ขอบคุณมาก