ผู้เขียน หัวข้อ: Oppo UDP 203 ทำให้มันเล่นไฟล์ได้ไหมครับ  (อ่าน 4036 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• LCD TV member
  • **
Oppo UDP 203 ทำให้มันเล่นไฟล์ได้ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 08:10:24 pm »
ผมเข้าใจว่าUDP203มันเล่นแผ่นได้อย่างเดียว
จะทำให้มันเล่นไฟล์พวก MKV หรือ ISO ได้ไหมครับ
เรื่องของเรื่องคือผมใช้Cengrand360ไว้เล่นไฟล์ และมีBDPของSamsungไว้เล่นแผ่น
ตอนนี้Samsungเริ่มชราภาพ Cengrandก็มีปัญหากับไฟล์MKVมาก เล่นได้มั่งไม่ได้มั่ง ไอที่เล่นได้ก็ซับไทยไม่ขึ้น เล่นได้ดีแค่ISO
เลยกะว่าจะสอยUDP2039ัวเดียวจบ แต่เหมือนจะเล่นพวกไฟล์ไม่ได้
แล้วจะทำให้มันเล่นได้ไหมครับ แบบเจลเบรค แฮ็กเครื่อง อะไรแบบนี้ เพื่อให้มันเล่นได้
ถ้าทำได้จะสอยมาใช้ ตัวเดียวจบเลย

ออฟไลน์ blackroadster

• **
Re: Oppo UDP 203 ทำให้มันเล่นไฟล์ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2019, 02:00:17 pm »
ได้ครับแต่ไม่สะดวกเอามากๆเลยครับ
ถ้าเทียบกับ hdplayer เล่นสองอย่างไปเลยดีกว่า ถ้าต้องการทั้ง แผ่นและไฟล์

ออฟไลน์ golf8023

• **
Re: Oppo UDP 203 ทำให้มันเล่นไฟล์ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2019, 03:47:04 pm »
ขอบคุณครับ
งั้นผมคงต้องไปมองตัวอื่นแล้วครับ
เปลี่ยนไปทาง Zidoo X20 เล่นได้ทุกไฟล์
ภาพเสียงคงไม่ดีเท่าCengrand แต่คงต้องยอม
ส่วนแผ่น เด๋วหาทางอื่นครับ จะสอยOppoมาเล่นแผ่นอย่างเดียว ดูแล้วไม่คุ้มค่าเท่าไหร่ครับ
ว่าแต่X20เล่นพวก ISO BDMV จะติดcinavia protectionมั้ยครับ