ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการตั้งค่าหน้าจอ 4K ทีครับ  (อ่าน 3200 ครั้ง)

ออฟไลน์ sutida7saengsri

• *
ช่วยแนะนำการตั้งค่าหน้าจอ 4K ทีครับ
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 05:23:13 pm »
ซื้อจอ4K มาครับ ใช้โปรแกรมอะไรในคอมเล่นไฟล์หนังให้ภาพมันสมูทเหมือนเล่นผ่าน HDD/FlashDrive หรือตั้งค่าการ์ดจอยังไงแนะนำที.

ผมซื้อจอ 65MU6500 ของซัมซุงมาครับ ทีนี้ลองเอาไฟล์หนัง ไฟล์อนิเมใส่ HDD เล่นกับจอ4kแล้วภาพมันสมูท มันสวยอ่ะ ไม่รู้จะอธิบายยังไง.
แต่พอต่อผ่านคอม (ร5 6500 / Ram8 / GTX970) มันรู้สึกเป็นแค่ FHD มันไม่สมูท ไม่ลื่นๆปรื้ดๆเลย -*- ไม่รู้ต้องตั้งค่าการ์ดจอยังไง หรืออยู่ที่โปรแกรมเพลย์เยอร์ที่ใช้เล่นหรือเปล่า (ผมใช้ K-lite + VLC) วานผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับผม T-T

ออฟไลน์ wiseman

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยแนะนำการตั้งค่าหน้าจอ 4K ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 05:52:16 pm »
ลอง splash player ดู ตัว pro นะ ถึงจะมีฟังชั่นแทรกเฟรม