ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำลำโพงใช้กับ AVR  (อ่าน 3325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pooniam

• *
ช่วยแนะนำลำโพงใช้กับ AVR
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2019, 08:44:07 am »
ผมมี AVR Yamaha HTR-3064  ได้มาจากเพื่อนแต่ไม่มีลำโพง ( ลำโพงของเดิมเป็น Yamaha NS-P20 น้ำท่วมเสียหายหมด ) รบกวนทุกท่านแนะนำลำโพงชุด 5.1 ให้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2019, 08:49:56 am โดย Pooniam »

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำลำโพงใช้กับ AVR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2019, 12:46:47 pm »
+++ เลือกลำโพงที่ให้เสียงเบสเยอะ มากกว่าแหลม นะคับ ผมใช้ AVR Yamaha RXV-450 กับชุดลำโพงตั้งพื้นทั้งชุด  Hollywood Sytem ของ Sony  เสียงไปกันได้ดี เติมส่วนที่ขาดกันได้อย่างลงตัว  เพราะ AVR Yamaha ให้เสียงแหลมอยู่แล้ว แต่ขาดเบสไปนิส ได้จากลำโพงมาช่วยเสริมมีเนื้อมีหนังให้เสียงเบสกำลังดีคับ (แต่ส่วนตัวก็ยังชอบแนวเสียง AVR Sony ที่ให้เสียงแหลมคมชัด เบสหนักแน่นแบบไม่ต้องพึ่ง sub เรยย) แต่ด้วยปัจจุบันทาง sony ไม่ได้นำ AVR มาวางจำหน่ายในไทย เรยยใช้ AVR Sherwood ดูหนังทดแทนไป เด่วรอเพิ่ล ๆ ท่านอื่นแนะนำลำโพงที่เหมาะกับ AVR Yamaha กันต่อนะคับ

ออฟไลน์ kamikaze

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำลำโพงใช้กับ AVR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2019, 04:24:41 pm »
ผมมี klipsch hd600 เผื่อสนใจคับ