ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง H8 Lite  (อ่าน 3087 ครั้ง)

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
สอบถามเรื่อง H8 Lite
« เมื่อ: เมษายน 16, 2019, 09:21:10 am »
สอบถามครับพอดีได้เจ้า Himedia H8 Lite Octa Core มาคู่มือบอกสามารถเล่นระบบเสียง 5.1ได้ก็เลยจัดมา ปรากฏว่า เล่น Media Center ถอดเสียงได้ 7.1 Atmos แต่ภาพกระตุกเสียงมาก่อนSub และเล่นได้บ้างไม่ได้บ้างส่วนใหญ่เล่นไม่ได้(4K) Kodi เล่นได้ปรกติ แต่ถอดเสียงแค่ PCM 2Ch พยายามup FW ใหม่ก็ up ไม่ได้ เพื่อนแะนำวิธีแก้ไขไห้หน่อยครับเครื่องตัวนี้หน้าจะนานหลายปีละ พอดีบริษัทสั่งมาขาย ไม่มีคนซื้อเขาเลยลดราคาผมจัดมา ปรากฏว่าผมเล่นแล้วสู้พวก HD Box ไม่ได้ เพราะส่วนใหญ่ผมดูหนังจากHDD  FW ของเครื่อง 1.1.3 02-11-2516 ครับ