ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการเลือกแอมป์และลำโพงสำหรับเครื่องเล่นแผ่นเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 2709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chorchai

• *
พอดีพ่อผมชอบเครื่องเล่น ชอบเก็บแผ่นเสียงเก่าๆ ผมไปญี่ปุ่นเลยเกิดกิเลส ซื้อเครื่องเล่นdenonมา กะว่าจะมาหาแอมป์เมืองไทย
พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ แอมป์ตัวไหนเหมาะกับเครื่องแผ่นไวนิลในราคากลางๆ เริ่มต้นจะเอามาเล่นกับหูฟังออดิโอเทคนิก้าก่อน
แล้วค่อยขยับขยายไปชุดบำโพง หรือช่วยแนะนำแหล่งคนรักเสียงเพลงก็ได้ครับ เห็นปกติเวปนี้ส่วนใหญ่จะเป็นคนเล่นโฮมเทียร์เตอร์
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
งบประมาณ เท่าไหร่ครับ