หน้า: [1]

ทำไมเดี๋ยวนี้ทีวี 4K ราคาถูกพอๆกับ Full HD เลยครับ

• sattawat1979
  • Edge LED TV member

หวัดดีครับ ไม่ได้เข้าเว็ปนี้มานานมาก เนื่องจากติดภารกิจหลายๆอย่าง Grin

ก่อนหน้านี้ผมก็ได้ข่าวว่าทีวี 4K ราคาตกลงมาเรื่อยๆ ยิ่งช่วงนี้ราคาตกลงมากจนพอๆกับ Full HD เลย แถมบางยี่ห้อราคายังถูกกว่า Full HD ด้วยซ้ำ  ช็อค

ทำไมถึงเป็นเช่นนั้นครับ ทั้งๆที่จอ 4K ก็ดีกว่าอยู่แล้ว ทำไมถึงราคาใกล้เคียงกันได้  งง

ยิ่งแบรนด์พวก TCL และ Aconatic จะถูกมากๆ ผมไปเห็นมาที่บิ๊กซีทีวี 4K ขนาด 55 นิ้ว ราคาแค่ 9 พันกว่าบาทเอง ถูกมากๆ

เห็นอย่างนี้แล้วคิดถึงทีวี 4K ที่บ้านผม Samsung รุ่น 55JU7500K ตอนนั้นซื้อมา 45000 บาท ประมาณ 3-4 ปีที่ผ่านมาได้มั้ง ถ้ารู้ว่ามันจะถูกลงขนาดนี้ไม่น่ารีบซื้อเลย  เศร้า

แล้วสุดท้ายนี้อยากถามว่าทีวีผม 55JU7500K ถ้าเทียบกับทีวีสมัยนี้ สเป็คพอๆกับรุ่นไหนได้บ้างครับ คือซื้อมาแพงก็หวังว่าสเป็คมันจะน่าอยู่ในระดับกลางค่อนไปทางสูง   กระดึบ
  • ulfsaar
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ใช่ครับถูกลง

ผมก็กำลังหาทีวี 65-70 นิ้วอัพไซร์จาก 55 นิ้วเหมือนกันครับ
  • Geniussmo
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ผมก็ซื้อมาละครับ ประหยัดมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2019, 04:09:20 pm โดย Geniussmo »
  • Napat.wd
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์

เทคโนโลยีล้วนๆ นี่ซื้อLEDมาไม่ถึง 3 ปี จอก็ไปซะละ
เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2019, 03:02:28 pm โดย Napat.wd »
  • unnoo
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ตามยุคตามสมัยนั้นล่ะ ราคาถูกลงเรื่อย ๆ อนาคตเราก็จะได้ใช้แต่ของถูกๆแล้ว > เกมยิงปลาออนไลน์
หน้า: [1]