ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามavr ht-r494เอาไปจับคู่กับ Klipsch Reference Theater Pack 5.0 + Sub R-100SW  (อ่าน 3021 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanasit.niw

• *
ผมมือใหม่อย่างเปลี่ยนลำโพงครับ  รบกวนสอบถามหน่อยครับ  ชุด in the box onkyo 5805 ตัว avr ht-r494 เอาไปจับคู่กับ Klipsch Reference Theater Pack 5.0 + Sub R-100SW  หรือ  Elac cinema 5  จะเหมาะกว่ากันครับ หรือแนวเสียงเป็นแบบไหนครับ เน้นดูหนัง 100% หรือมีลำโพงอื่นแนะนำก็ได้นะครับ   เนื่องจากตอนนี้ผมดูหนังกับลำโพงที่มันมากับชุดนี้ ไม่ค่อยถึงใจเลยครับ :'(   รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับมากครับ

ออฟไลน์ bkav2

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามavr ht-r494เอาไปจับคู่กับ Klipsch Reference Theater Pack 5.0 + Sub R-100SW
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 09:04:53 pm »
ดูหนังผมไม่เกี่ยงยี่ห้อ ฟังเพลง.ยี่ห้อถือว่าสำคัญ.เพราะต้องเลือกบุคคลิคเสียงของลำโพงให้เข้ากับ AVR ที่เราครอบครองอยู่ เช่น เรามี AVR YAMAHA ก็หาซื้อลำโพง BOSE มาคู่กัน อย่างนี้ เป็นต้น..ดูหนังเปลี่ยนเฉพาะคู่หน้าก่อน.เสียงโดยรวมจะดีขึ้น.ถ้าเปลี่ยนเซนเตอร์เสียงพระเอก-นางเอกจะเปลี่ยนจากเสียงเป็ดเป็นเสียงหล่อขึ้น.อยากให้เสียงกระหึ่มตูมตาม.เปลี่ยนซับเบสเป็นแบบแอคทีฟ 200 วัตต์.เพดานมีสะเทือน ส่วนลำโพงเซอร์ราวให้เปลี่ยนเป็นลำดับสุดท้าย เสียงจะวิ่งรอบตัวมีมิติชัดเจนเป็นเนื้อเป็นหนัง ถ้าเปลี่ยนตู้ลำโพงให้ใหญ่ขึ้นครับ.
ผมมือใหม่อย่างเปลี่ยนลำโพงครับ  รบกวนสอบถามหน่อยครับ  ชุด in the box onkyo 5805 ตัว avr ht-r494 เอาไปจับคู่กับ Klipsch Reference Theater Pack 5.0 + Sub R-100SW  หรือ  Elac cinema 5  จะเหมาะกว่ากันครับ หรือแนวเสียงเป็นแบบไหนครับ เน้นดูหนัง 100% หรือมีลำโพงอื่นแนะนำก็ได้นะครับ   เนื่องจากตอนนี้ผมดูหนังกับลำโพงที่มันมากับชุดนี้ ไม่ค่อยถึงใจเลยครับ :'(   รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับมากครับ

ออฟไลน์ thanasit.niw

• *
Re: สอบถามavr ht-r494เอาไปจับคู่กับ Klipsch Reference Theater Pack 5.0 + Sub R-100SW
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 02:57:36 pm »
ขอบคุณคับ