ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจอtcl 55Q7700หน่อยครับ  (อ่าน 2550 ครั้ง)

ออฟไลน์ multiman

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องจอtcl 55Q7700หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2019, 09:01:47 am »
ผมใช้tcl 55Q7700มาเกือบ3ปีจนจะหมดประกันในสิ้นเดือนสิงหานี้แล้วล่ะครับ แต่จอมาเสียเมื่อช่วงต้อนเดือนกรกฏาคมครับ ก็แจ้งศูนย์บริการไปก็ส่งช่างมารับไปเปลี่ยนจอ ทีนี้ตอนช่างเอาจอมาส่งจอมีรอยกระแทกจนเป็นรอยก็ชี้ให้ช่างดูช่างก็บอกว่าให้ใช้ไปก่อนช่วงเดือนสิงหาคมจะเข้ามารับไปเปลี่ยนจอให้อีกครั้ง แต่พอเปิดใช้งานจอมีแสงรั่วจากทั้งสี่มุมโดยเฉพาะแนวด้านล่างจอเป็นตลอดแนวเลยครับ แล้วภาพที่เห็นมันดูนวลๆขาวๆยังไงก็ไม่รู้ จนนึกถึงกระทู้เก่าๆที่เคยอ่านเจอว่ามีสมาชิกท่านนึงเคยเล่าว่าเคลมจอแล้วได้จอไม่ตรงรุ่นเดิมมาใส่ให้ เลยสงสัยว่าผมโดนแบบเดียวกันหรือป่าว เลยจะขอคำแนะนำว่าเราจะเช็คได้ยัไงครับว่าจอที่ช่างเปลี่ยนมาให้เป็ยจอตรงรุ่นเดิมหรือป่าว รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
Re: สอบถามเรื่องจอtcl 55Q7700หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2019, 03:05:16 pm »
กรณีนี้น่าจะเช็คยากนะครับ แต่ถ้าหากช่างทำจอเป็นรอยอยู่แล้วควรรอเปลี่ยนก่อน ค่อยดำเนินการต่อไป ว่าจอที่มาใหม่ยังมีพวกแสงลอดอีกไหม