ผู้เขียน หัวข้อ: Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ  (อ่าน 134843 ครั้ง)

ออฟไลน์ trek8000

• Flat TV member
  • *
Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:32:54 am »
เห็นในบอร์ดมีแฟนคลับแต่ละยี่ห้อ แต่ของพานาไม่เห็นมีเลย พอดีผมพึ่งได้ TH-L42DT50T มา จากงานคอมมาทร์ หาข้อมลูรีวิวรุ่นนี้ยากดีแฮะ ทั้งๆที่เป็นรุ่นรองท็อป
แต่เคยเห็นมีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งเจอเรื่องแสงรั่วเยอะ ผมก็พยายามดูซิว่าจะมีรั่วกับเขาไหม ปรากฎว่ามีรั่วอยู่บ้างที่มุมขวาล่าง แต่ไม่เยอะ แล้วอยู่ที่มุมมองด้วย ถ้านั่งดูตรงกลางจอจะเห็นที่มุมขวาล่าง แต่พอนั่งขยับมาทางขวากลับเห็นน้อยลงจนแทบจะไม่มีซะงั้น  เรื่องภาพกำลังพยายามหาข้อมลูในการปรับแต่งอยู่ ใครพอจะแนะนำเป็นแนวทางได้บ้างครับ ขอบคุณครับ [รัก]

ออฟไลน์ BOBZAA

• *
Re: Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:40:06 am »
ในงานได้มาเท่าไหร่ครับ

• *
Re: Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:52:12 am »

29,900บาท ครับ ผ่อน0%10เดือน รูดบัตรได้คืนอีก3%

ออฟไลน์ BOBZAA

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:54:42 am »

29,900บาท ครับ ผ่อน0%10เดือน รูดบัตรได้คืนอีก3%

ราคานี้เงินสดหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:27:45 am »

ราคานี้เงินสดหรอครับ

รูดบัตรครับ เป็นบูตของBig Cครับ ได้สแตมป์สะสมแลกมีดอีก59ดวง แลกมีดได้2เล่ม( อันนี้ผ.บ.อยากได้เป็พิเศษ [คิคิ])
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 10:31:37 am โดย trek8000 »

ออฟไลน์ Tayamasa

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:28:55 pm »
รุ่นนี้ สุดยอดมากครับ 

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:29:14 am »
3อาทิตย์ผ่านไป ได้ลองหลายอย่างทั้งภาพและเสียง DT50T รู้สึกดีและชอบและไม่ชอบในบางจุด ภาพต่อกับกล่อง PSI OK กับสายAVธรรมดา ภาพที่ได้ก็ดูดีใช้ได้มีโมเสกบ้างเป็นบางช่อง แต่เทียบกับ Toshiba 40PU200T ที่ซื้อให้แม่ก่อนหน้านี้ นี่คนละเรื่องเลยครับ แต่ขอติเรื่องเสียงไม่ค่อยจะสะใจเท่าไหร่กับรีโมทในการเข้าปรับฟั่งชั่นต่างๆน่าจะมีปุ่มลัดให้หน่อย เช่นปรับเสียงหูฟัง โหมดภาพ  [yes]

ออฟไลน์ TeddyCase

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 01:06:30 am »
ตอนนี้สน PANA TH-L42ET60T ไม่แน่อาจจะได้มาแจมด้วยครับ [yes]

ออฟไลน์ iAcoustic

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 12:00:21 pm »
จะบอกว่าเมื่อวานกะไปดู LED ทีวีซักเครื่องในมือถือโบชัวของ SS กับ LG ไปแต่ไปถึงร้าน LG ซีรี่ 5710 ถ้าจำรุ่นไม่ผิดของหมด แล้วถามเจ้าตัว SS F6100 แต่ไม่ค่อยได้เล่น 3D เท่าไหร่มองแล้วมันปวดๆตาและอีกอย่างราคา 21990 บาทมันได้แค่ 40" ส่วน LG เปน Smart TV ได้ 42 นิ้วแต่ดันไม่มีของ เซลทางร้านเลยพาไปดู Panasonic TH-L42ET60 ราคาประมาณ 3xxxx เกินงบไปหมื่นนึงยืนเหงื่อแตกอยู่พักกนึงเพราะไม่ศึกษาข้อมูลมาเลย แต่ทางเซลเค้าอธิบายลูกเล่นมันก็ OK

Option มัน ET60 Series

ระบบแสกน Backlight 600Hz (600Hz BLS) ภาพเคลื่อนไหวไม่สะดุด
มุมมองแบบกว้างด้วยจอ IPS กับตัวกรองพิเศษ ทำให้ภาพสวยคมชัด
Dot Noise Reduction Pro ลดสัญญาณรบกวนทำให้ภาพสวย สบายตา
My home screen หน้าจอหลักส่วนตัวของคุณให้คุณเข้าสู่เนื้อหาหลากหลายได้อย่างง่ายดาย
Swipe & Share 2.0 แชร์ไฟล์วิดีโอและเว็บเพจโปรดของคุณกับครอบครัวได้อย่างง่ายดาย
VIERA Connect เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตผ่านเซิฟเวอร์ที่เป็น Could-Based
VR-Audio Surround2.1 เทคโนโลยีที่ให้เสียงรอบทิศทางที่ดีเยื่ยมและรอบทิศทาง
ระบบ 3D แถมแว่น 2 อัน
จอ 42นิ้ว

ก็เลยจัดมาแบบงงๆ ฮ่าๆๆ

กลับมาลองที่บ้านยังใช้อะไรไม่เปนเลยแต่ด้วยเราคลุกคลีกับพวดอิเล๊กทรอนิกส์เลยทำความเข้าใจได้ไม่ยาก แต่โดยรวมพอใจมากสำหรับผมนะครับ

1. ) ดูหนังจากฮาร์ดไดร์ไม่มีกระตุกเลยครับภาพชัดมาไหลลื่นเสียงก็ OK แล้วแต่ File ที่เราเอามาเปิด
2.) รีโมทย์ช้ยากไปนิดเวลาคอลโทรลที่หน้าจอทีวีแต่นั้นไม่ใช่ปัญหาผมเข้าไปเซิสดุใน App Store ของ Apple มี App Remote ของเจ้าพานาอยู่เลยลองโหลดมาใช้งานดู (ทางเซลไม่ได้บอกว่ามี Option นี้ด้วย) ปรากฏว่ามันจอร์จมากเลยครับทุกอย่างง่ายไปหมดพิมก็พิมผ่าน Ipad ได้เลยเพลงก็เปิดจากเพลงที่อยู่ใน Ipad ได้เลยครับแค่ลากใส่เปิดได้เลยทั้งรูปทั้งภาพทั้งหนังทำได้โดยไม่กี่วินาทีเร็วมากๆ รีโมทย์แทบโดยทิ้งไปได้เลยหุหุ
3.) ระบบ 3D ยังไม่ได้ลองเลยครับว่าจะกลับไปลองเย็นนี้
4.) อันนี้คงเปนเพราะผมไม่เคยดูหลังพวก HD ผ่านจอ LED TV มาก่อนละมั้งเคยดูแต่ผ่านจอ Notebook ทั่วไปภาพใน Notebook มันก็ธรรมดาไม่มีอะไรโดดเด่น แต่พอผมเอา file นั้นมาเปิดในจ้า E60 ปรากฏว่านั่งอึ้งไปนิดนึง ภาพมันสวยมากแล้วแสงเงามันมีมิติครับแสงแดด แววตาคน ใบไม้ทุกอย่างมันดูมีชีวิต มีสีสัน เหมือนอยู่กับละโลกเลยเมื่อเทียบกับดูใน Notbook ฮ่าๆ โคตรเว่อ
5.) มีอะไรดีๆมาเล่าให้ฟังอีกครับยังเล่นไม่หมดเลย อีกอย่างยังไม่ได้เปิดอ่านคู่เลย เหอๆ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 09:05:03 am »
พานา ET60T รุ่นนี้เด่นมากๆเรื่องภาพและสเปคครับ แถมมีกล่องดิจิตอลทีวีในตัวด้วยนะเออ  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 01:02:44 pm »
พานา ET60T รุ่นนี้เด่นมากๆเรื่องภาพและสเปคครับ แถมมีกล่องดิจิตอลทีวีในตัวด้วยนะเออ  [ปลื่ม]

นี่แหละที่ผมสงสัยมันมีรูเสียบช่องสายอากาศด้วยแต่มันไม่ค่อยชัดเลยครับเป็นเม็ดๆ ปกติถ้าไม่มีกล่องดิจิตอลติดมากับตัวเรื่องมันจะไม่มีช่องเสียบตัวสายออากาศนี่ใช่ไหมครับ ผมไม่เข้าใจระบบนี้เท่าไหร่

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 01:11:36 pm »

นี่แหละที่ผมสงสัยมันมีรูเสียบช่องสายอากาศด้วยแต่มันไม่ค่อยชัดเลยครับเป็นเม็ดๆ ปกติถ้าไม่มีกล่องดิจิตอลติดมากับตัวเรื่องมันจะไม่มีช่องเสียบตัวสายออากาศนี่ใช่ไหมครับ ผมไม่เข้าใจระบบนี้เท่าไหร่
ลองดูบทความนี้นะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=1673

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 01:37:27 pm »

ลองดูบทความนี้นะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=1673

ขอบคุณมากครับ ^___^

ออฟไลน์ BlueBlade

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 01:12:42 am »
กะลังจะหาซื้อสักเครื่องพอดีคับ ตอนนี้หลังจากดูมาหลายรุ่นก้อมาถูกใจโซหนี้กับพานา
ของพานาดู L39EV6T อยู่ ไม่รู้ว่าฟังก์ชัน swipe & share จะใช้ได้ดีแค่ไหน อีกอย่างรุ่นนี้ชอบตรงกรอบโลหะ
ซึ่ง L39EM6T ไม่ใช่ แต่ที่อยากรู้อีกอย่างคือฟังก์ชันลดสัญญาณรบกวนใน EV6T มันเป็นแบบธรรมดา
แต่ถ้าขยับสูงไปอีกซีรี่คือ L42E6T จะเป็นแบบ Pro ไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันมากมั้ยครับ แอบลังเล
เพราะราคาต่างกันเยอะอยู่  ว่าจะไปถอยวันมะรืนนี้แล้วครับ  [งง]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 09:03:31 am »
กะลังจะหาซื้อสักเครื่องพอดีคับ ตอนนี้หลังจากดูมาหลายรุ่นก้อมาถูกใจโซหนี้กับพานา
ของพานาดู L39EV6T อยู่ ไม่รู้ว่าฟังก์ชัน swipe & share จะใช้ได้ดีแค่ไหน อีกอย่างรุ่นนี้ชอบตรงกรอบโลหะ
ซึ่ง L39EM6T ไม่ใช่ แต่ที่อยากรู้อีกอย่างคือฟังก์ชันลดสัญญาณรบกวนใน EV6T มันเป็นแบบธรรมดา
แต่ถ้าขยับสูงไปอีกซีรี่คือ L42E6T จะเป็นแบบ Pro ไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันมากมั้ยครับ แอบลังเล
เพราะราคาต่างกันเยอะอยู่  ว่าจะไปถอยวันมะรืนนี้แล้วครับ  [งง]
42E6T จัดอยู่ในเกรดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ rainbow999

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 09:07:06 pm »
ET60T ยังพอหาที่ไหนได้มั่งมั้ยครับนี่ แล้ว ราคาน่าจะประมาณเท่าไรและ

ออฟไลน์ wingback51

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:03:32 pm »
ET60T ยังพอหาที่ไหนได้มั่งมั้ยครับนี่ แล้ว ราคาน่าจะประมาณเท่าไรและ
พึ่งสอยมาครับ ที่เมกะบางนาร้านชั้นล่าง ตรงข้ามบิ๊กซี อาทิตย์ก่อน จริงๆกำเงินจะไปจัด SS f6400 แล้ว แต่พอเดินผ่าน แล้วเล่นๆดู เปลี่ยนใจเอาตัวนี้เฉยเลย -*- พอใจมากคับ ราคาเงินสดผมซื้อที่ 2 ปลายๆครับ มีของแถมด้วย แต่ตอนนั้น เหลือ 2 ตัว ตอนนี้ไม่รู้เหลือมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2013, 07:05:02 pm โดย wingback51 »

ออฟไลน์ balleka

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:45:20 am »
ตอบกระทู้ด้านบนครับ  ผมไปร้านเดียวกันกับคุณพี่เลยครับสอย 42ET60 มา 1 ตัวครับ  ได้ราคาถูกมากๆ เซลล์ลดกระหน่ำ 22,990 cash back 5% ครับผม ตอนนี้จัดโปรจนถึง 10 พฤศจิ นี้ครับ 
ขอเป็นสมาชิกพานาด้วยนะครับผม