ผู้เขียน หัวข้อ: Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ  (อ่าน 134672 ครั้ง)

ออฟไลน์ zchumaker

• *
Re: Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 04:02:15 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเดินหาทีวีใหม่ให้คุณแม่แทนเครื่องเก่า ซึ่งเล็กมาก
ตอนแรกว่าจะเอา plasma แต่คิดไปคิดมาคำนึงถึงเรื่องน้ำหนัก แล้วอีกอย่าคุณแม่เป็นคนดูซะส่วนใหญ่.
เลยไปได้ LED มา เป็นรุ่น L39EM6T ครับ ก็ok ดีนะครับแต่ยังเซ็ทค่าไม่หมดเลย ไม่มีระบบ internet
เพราะไม่ได้ใช้ แต่เน้นที่ Full HD ราคาโดน ครับ
 [เท่ห์]

ออฟไลน์ umpon

• Flat TV member
  • *
Re: Panasonic user มาคุยกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:07:08 pm »
ผมซื้อ LED TV รุ่น TH-L32XM5T ใช้งานอยู่พอจะสลับเปลี่ยนสาย HDMI จาก PlayStation 3 มาเป็นกล่องทรู แล้วไม่มีภาพ
พอโทรไปแจ้งที่ศูนย์ใหญ่ ผมถามว่าปกติบริการถึงบ้านหรือเปล่า เพราะตอนซื้อคนขายก็บอกแบบนั้น
(และผมใช้ LG อยู่ก็เคยโทรไปช่างก็มาซ่อมถึงบ้าน ก็คิดว่าจะเหมือนกัน)
แต่ทางศูนย์พานา บอกว่าถ้ามาถึงที่แล้วเจออาการไม่เสียจะต้องจ่ายค่ารถ 350 บาท แต่ถ้ามาเปิดเครื่องเจออาการเสียที่อยู๋ในการรับประกัน
ไม่ต้องเสียค่ารถ,ค่าแรงและค่าอะไหล่ แต่ถ้าเจออาการเสียนอกประกัน จะต้องจ่าย ค่ารถ 350 ค่าแรง 300 ค่าอะไหล่ต่างหาก
ผมก็เลยถามว่าถ้างั้นนอกประกันคืออะไร เขาบอกคือช็อต จิงจกเข้าไปทำรัง มดเข้าไปทำรัง หรือสาเหตุอื่นที่ไม่ใช่การใช้งาน ผมฟังดูมันก็คลุมเครือนะ
ก็เลยบอกไปว่างั้นผม ยกไปศูนย์เอง เสียค่าบริการเช็ค 300 จะซ่อมหรือไม่ซ่อมดูอีกที
พอยกไปศูนย์ลาดพร้าว 80 เขาก็รับเครื่องไป แล้วให้ใบมาใบนึงบอกใช้เวลาประมาณ 1 สัปดาห์ ผมก็ปริ้ดเลยสิ อะไรวะตอนโทรมาบอกเดี๋ยวจะดูให้
นึกว่าแปปเดียว แต่ใช้เวลาเช็ค 1 สัปดาห์ บ้าไปแล้วครับ ผมเลยเอาเครื่องกลับและโทรไปบอกให้มาซ่อมทีบ้าน ยอมจ่าย 350 + 300
ดีกว่าไม่ได้ดู 1 สัปดาห์ เพราะ AV มันไม่เสีย เข็ดแล้วครับ Panasonic

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 03:48:21 pm »

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 03:45:59 am »
เครื่องเสีย 13/11/2556 จนวันนี้ 19/11/2556 ยังไม่เอามาเปลี่ยน

ออฟไลน์ Gangster

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 08:35:28 am »
ลองติดต่อกลับไปยังครับ เค้าว่าไง [เปล่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2013, 08:36:11 am โดย Gangster »

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:56:30 am »
รอเขาติดต่อมาครับ ไม่กล้าโทรไปครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ doublelove

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 09:10:33 am »
งบ 16,000 อยากให้ช่วยแนะนำจอ led 39"+ จะพอมีมั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:52:58 pm »
งบ 16,000 อยากให้ช่วยแนะนำจอ led 39"+ จะพอมีมั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
panasonic 39b6t 12,9xx บาทเองครับ เห็นที่เดอะมอลล์

ออฟไลน์ doublelove

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 06:36:11 pm »
panasonic 39b6t 12,9xx บาทเองครับ เห็นที่เดอะมอลล์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.moo

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:01:00 am »
มาเป็นสมาชิก พานาอีกคน ได้ 50et60t มาในราคา 38600 แถมชุดโฮม และ 0% อีก 10 เดือน จาก the mall  พรุ่งนี้ส่ง อิอิ

ออฟไลน์ Tayamasa

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 01:05:00 am »
50et60 ถูกสุด เท่าไหร่ ครับ รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

ออฟไลน์ godhand219

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 10:32:10 pm »
ขอเข้าแก๊งค์ด้วยคนครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

เนื่องจากหมดปัญญาหา พลาสม่า  เลยไปสอยตัวนี้มาแทน  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ผมซื้อ 50ET60T +ชุดhome  xh330 ราคา 35900 บาท cashback 5เปอ ผ่อน 0เปอ *10เดือน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2013, 10:34:52 pm โดย godhand219 »

ออฟไลน์ Mr.moo

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 08:02:09 pm »
godhand219 ครับ ช่วยชี้เป้าให้ด้วย พอดีพี่สาวไปเห็นที่บ้านจะซื้ออีกเครื่อง ราคาที่คุณได้ดีกว่าที่ the mall อีก

ออฟไลน์ godhand219

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:03:32 pm »
godhand219 ครับ ช่วยชี้เป้าให้ด้วย พอดีพี่สาวไปเห็นที่บ้านจะซื้ออีกเครื่อง ราคาที่คุณได้ดีกว่าที่ the mall อีก

ผมซื้อ ที่เซ็นทรัลพระราม3 ชั้นใต้ดินอ่ะครับ  ซื้อวันสิ้นปีพอดีเลย  ไม่แน่ใจว่า เปลื่ยนโปรไปยัง ลองไปถามๆดูนะครับ (ปล. ราคาที่ผมได้ ผมหักคอเค้านะครับ เป็นลูกค้าคนสุดท้ายที่ไปซื้อ  ในวันนั้น เลยตื้อได้ราคานี้มา   เดิมที ราคา 34900 +ชุดโฮมอีก 2000 ไม่มี cash back5เปอ อย่างงัย ลองไปคุยดูนะครับ ))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 10:09:33 pm โดย godhand219 »

ออฟไลน์ Lenkzler

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 05:38:57 am »
กำลังจะเข้ามาเป็นสาวกอีกคนครับ แรกเริ่มเดิมทีผมเล็ง SS หลังจากนั้นก็มาถูกใจ design ของทาง Sony แต่ก็ยังมาติดใจระบบ 3D Passive ของ LG สุดท้ายตอนนี้มาจบลงที่ Pana เพราะถูกใจเรื่องประกันแต่ก็แอบหวั่น after sale service ของเค้าเหมือนกันจากที่อ่านคอมเม้นบนๆ ในกระทู้นี้  ผมเล็งจะจัด ET60T  ตัวนี้อยู่แต่ยังไม่รู้ราคาแน่ชัดและพิกัดใดมีของ มีคำถามเล็กน้อยจะสอบถามครับ

1. L55ET60T 55" คุ้มค่ามั้ยครับกับเงินที่ต้องจ่ายเพิ่ม(ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าเท่าไหร่) หากเทียบกับ 50"  ซึ่งราคา สามหมื่นกลางๆ
2. จะซื้อช่วงปลายเดือนกุมพา ถึงตอนนั้นมีข่าวรุ่นใหม่จะมาแทนยังครับ ควรรอดีมั้ย
3. ช่วงนั้นมีงาน expo ที่ไหนรึป่าวครับเผื่อจะได้ของลดราคามั่ง   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ comjazz

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 09:16:10 am »
กำลังจะเข้ามาเป็นสาวกอีกคนครับ แรกเริ่มเดิมทีผมเล็ง SS หลังจากนั้นก็มาถูกใจ design ของทาง Sony แต่ก็ยังมาติดใจระบบ 3D Passive ของ LG สุดท้ายตอนนี้มาจบลงที่ Pana เพราะถูกใจเรื่องประกันแต่ก็แอบหวั่น after sale service ของเค้าเหมือนกันจากที่อ่านคอมเม้นบนๆ ในกระทู้นี้  ผมเล็งจะจัด ET60T  ตัวนี้อยู่แต่ยังไม่รู้ราคาแน่ชัดและพิกัดใดมีของ มีคำถามเล็กน้อยจะสอบถามครับ

1. L55ET60T 55" คุ้มค่ามั้ยครับกับเงินที่ต้องจ่ายเพิ่ม(ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าเท่าไหร่) หากเทียบกับ 50"  ซึ่งราคา สามหมื่นกลางๆ
2. จะซื้อช่วงปลายเดือนกุมพา ถึงตอนนั้นมีข่าวรุ่นใหม่จะมาแทนยังครับ ควรรอดีมั้ย
3. ช่วงนั้นมีงาน expo ที่ไหนรึป่าวครับเผื่อจะได้ของลดราคามั่ง   [ปลื่ม]

ET60T  จัดเลยครับ ร้านแสงชัย  สั่งให้เขาส่งมาสดวกสุด ตอนแรกผมแบบคุณแป๊ะเลย เล็งตัวนู้ตัวนี้   แต่ยังไม่แน่ใจร้านเลยไปด้วยตัวเอง จัดมาจากร้านแสงชัย หลังจากได้ติดตามงานนู้นี้ ทุกงาน บางงานก็อยากจะตืบ พนักงาน งานทุกงานไม่มีลดราคานะครับเท่าที่ไปมาหมดแล้ว เสียเวลาเมื่อปวดขา เสียค่ารถ 555555++++++

ออฟไลน์ pathomphong_t

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 05:56:22 pm »
ขอความรู้หน่อยครับ พอดีซื้อ LED Pana มา 3 เครื่อง แต่มีปัญหาเรื่องการเชื่อมต่อกับ external harddive กับการใช้สาย HDMI กับ notebook ครับ

L55ET60T
L50E6T
L39B6T

1. ตัว 55 กับ 50 นิ้ว ผมต่อเข้ากับ HDD 500 GB ของซีเกต FreeAgent GO ไม่ได้ โดยช่วงแรกที่เสียบก็มีข้อความขึ้นว่า เชื่อมต่อ USB แต่พอผมเข้าหน้าจอ media player แล้วก็เด้งกลับหน้า home ตลอด เพื่อนผมบอกว่ากระแสไฟไม่พอแต่ผมก็ลองใช้สาย usb แบบ y cable เพื่อเพิ่มกระแสไฟแล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

2. ตัว 39 นิ้ว อันนี้เข้าหน้าจอ media ได้แต่หน้าจอ scan หา ขึ้นคำว่าโปรดรอสักครู่ เป็นชั่วโมง กดอะไรก็ไม่ไป จึงต้องดึงปลั๊กออกอย่างเดียว อะคับ

3. ผมซื้อสาย HDMI มาต่อเข้ากับ notebook ภาพออกแต่เสียงไม่ออก ไม่แน่ใจว่าต้องเสียบ HDMI ช่องไหน เพราะเห็นว่ามีหลายช่อง ไม่แน่ใจว่าแต่ละช่องหมายความว่าอย่างไร สังเกตเห็นว่ามี ARC ด้วย

รบกวนผ๔้รู้ด้วยนะครับ พอเอา HDD ไปเสียบ SS ของเพื่อน ปรากฎว่า เล่นได้เฉยๆ เลย

ขอบคุณมากค๊าบบบบ

ออฟไลน์ comjazz

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:23:05 pm »

เลือกช่องเสียงออกด้วยครับ  ส่วน hdd เสียบข้อมูลมากเกินมีดับ เครื่องเล่นบางตัวก็ด้วย น่าจะเป็นเพราะระบบยังแยกแยะไฟร์แต่ละชนิดไม่ออก คงต้องรอเทคโนโลยีถัดไป........ซื้อ hd player เล่นดีกว่า เอาแบบเป้น แอนดรอย์นะ