ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามถ้าจะย้ายลำโพง คู่หน้า ขึ้นไปเกินระดับหู จะมีผลเสียเยอะมั้ยครับ  (อ่าน 2893 ครั้ง)

ออฟไลน์ Palphaa

• Flat TV member
  • *
พอดีจะขยายขนาดทีวีเลยคิดว่าต้องเอาลำโพงขึ้นไปเหนือจากที่เดิมไว้ ระบบเสียงยังตะปกติอยู่มั้ยครับ

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
สำหรับถ้าย้ายแบบนั้นมีผลต่อเสียงแน่นอนครับ เพราะจากรูปมันน่าจะไปอยู่บริเวณที่เป็น front high แล้สครับ

ถ้าจะทำแบบนี้จริงๆ เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว ลองกดหน้าลำโพงลงมา อาจจะพอช่วยได้นะครับ

ออฟไลน์ keke

• LCD TV member
  • **
ได้นะครับ
ประมาณสิบปีก่อน อัศวโสภณ เอาชุดลูกเต๋า bose 5.1 ไปโชว์ในงานเครื่องเสียง
ก็พยายามโชว์ให้เห็นว่าว่าตัวแค่เนี้ยใช้กับจอโปรเจคเตอร์ขนาดใหญ่ได้ ก็เลยติดลำโพงใว้สูงเกือบติดเพดานห้องโรงแรม เพื่อฉายภาพให้เต็มผนัง
เท่าที่นั่งฟัง เสียงก็ตกกลางจอได้ อยู่ที่ set up

ว่าแต่ตามรูป เซ็นเตอร์จะวางตรงไหน ?