ผู้เขียน หัวข้อ: ซับ sony x9500g ใน netflix มันมีแสงวาบขึ้นทั้งกน้าจอ  (อ่าน 3371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mo the first

• *
สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกเพื่อมาสอบถามปัญหานี้โดยตรงเลยครับ

คือผมใช้ sony x9500g เปิด netflix calibration
ปรับภสพสีดำ : ปิด
advance contrast enhancer: ปิด
Local dimming: ปานกลาง
x tendended contrast: มาก

เวลาซับขึ้น กับไม่มีซับ ภาพมันสว่างไม่เท่ากันครับ
พอซับขึ้น เหมือน brightness มันจะเพิ่ม และล้นไปทั้งภาพ ดูไปเรื่อยๆแล้งมึนครับ แก้ได้อย่างไร  นอกจากปิด dimming

ออฟไลน์ Sitthinan

• *
Re: ซับ sony x9500g ใน netflix มันมีแสงวาบขึ้นทั้งกน้าจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 09:53:31 am »
ส่วนตัวผมใช้ X8500G ผมดูวิธีปรับค่าสี และปรับอุณหภูมิสี จากลิ้งนี้ ตอนซื้อมาผมเจอปัญหาซับ แสงสว่างแยงตา มาก
ผมปรับตามลิ้งนี้ แต่ลดค่าความส่วางลงเหลือ 25 ภาพที่ได้สดใสมีมีติอ่านซับสบายตาครับลองดู

https://www.youtube.com/watch?v=Ks37QbT8Nng

หรือลองเข้า youtube ค้นหา Setup Picture Settings Sony KD-X9500G ดู ต่างประเทศมีทำไว้หลายคนครับ