ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องการต่อสัญญาณ wifi ของ tv lg sk8500 55''  (อ่าน 1938 ครั้ง)

ออฟไลน์ axekodomo

• *
ปัญหาเรื่องการต่อสัญญาณ wifi ของ tv lg sk8500 55''
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2020, 12:07:21 pm »
ใช้งาน lg sk8500 มาได้ครบ 1 ปีเต็ม ประกันหมดพอดี

สังเกตุว่าช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ทีวีรับสัญญาณ wifi 5g ได้แย่ลง

โดยทดสอบการรับสัญญาณ wifi กับอุปกรณ์อื่นแล้วปกติดี

และลองเสียบสาย lan เข้าทีวี แล้วความเร็วในการโหลด netflix youtube ก็ปกติดี

จึงสังเกตุว่า wifi น่าจะมีปัญหา ทั้งๆที่ช่วงแรกก็รับสัญญาณได้ดีมาตลอด เพิ่งมามีอาการแย่ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา

อยากสอบถามว่าสามารถแก้ปัญหาได้อย่างไรบ้างครับ เพราะ ไม่สะดวกใช้ lan ตลอด

และสงสัยว่าทีวี lg พอหมดประกันแล้วทุกอย่างจะตอบสนองช้าลงไปหมดเลย นี่หลายๆคนเป็นกันรึเปล่า

หรีอมีข้อแนะนำสามารถบอกเล่าให้ฟังได้เลยครับ

ขอบคุณครับบ