ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1275188 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeezaa17

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:19:00 am »
รายงานตัวคับผม [หื่น]

ออฟไลน์ Bom

• LCD TV member
  • **
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:43:12 pm »
น่าจะยังพอมีของครับ แต่รุ่นใหม่ๆยังไม่ได้ข่าวจากโตชิบาเลย เห็นโฆษณาตอนนี้เน้นแอลอีดีราคาประหยัดครับ ภาพก็ดีเสียงก็ดีเลยทีเดียว

ไม่ทราบว่ามีรุ่นอะไรบ้างครับ ราคาประหยัดภาพดีเสียงดี ผมชอบ [หื่น]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:53:10 pm »
LCD toshiba 32 pb10t 10990 บาท  LED toshiba 32ps10t 14990 บาท LED toshiba 40ps10t 24990 บาท full hd ราคาโดยประมาณนะครับ (ตามที่เห็นมา) ภาพดีเสียงทีเดียวครับ

ออฟไลน์ debboraz

• *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:09:18 am »
สมาชิคใหม่ค่ะ
ขอรบกวนสอบถามนิดนึงนะคะ พอดีไปดู PB10T กับ PB1T มาไม่ทราบว่ามันต่างกันอย่างไรอ่ะคะ
แล้วน่าสนใจตัวไหนมากกว่ากัน ดูเคเบิ้ลชัดรึเปล่า และภาพ+เสียงเป็นอย่างไรบ้างถ้าเทียบกับ Sony BX320

และสำหรับรุ่น 32AL10T ตัวนี้เค้าบอกว่าเป็น LED ที่ HP มาลดราคาเหลือ 11,766 บาทเอง ไม่ทราบว่าเล่นตัวนี้ไปเลยดีกว่ารึเปล่าอ่ะคะ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

« ตอบกลับ #328 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:53:01 pm »
      PB10T ต่างกันที่ usb เล่นไฟล์หนังได้ครับ ภาพเสียงไม่น่าต่างกันมาก ส่วน A10T เป็นแอลอีดีราคาประหยัดครับ แต่รุ่น PS10T น่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ –“•”–AQUACOOL–“•”–

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 01:53:10 pm »
สมาชิคใหม่ค่ะ
ขอรบกวนสอบถามนิดนึงนะคะ พอดีไปดู PB10T กับ PB1T มาไม่ทราบว่ามันต่างกันอย่างไรอ่ะคะ
แล้วน่าสนใจตัวไหนมากกว่ากัน ดูเคเบิ้ลชัดรึเปล่า และภาพ+เสียงเป็นอย่างไรบ้างถ้าเทียบกับ Sony BX320

และสำหรับรุ่น 32AL10T ตัวนี้เค้าบอกว่าเป็น LED ที่ HP มาลดราคาเหลือ 11,766 บาทเอง ไม่ทราบว่าเล่นตัวนี้ไปเลยดีกว่ารึเปล่าอ่ะคะ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

PB1T  - HDMI x 1 / AV+Component x1 / RGB x1 / USB (ดูหนังไม่ได้) / Auto Signal Booster
PB10T - HDMI x 2 / AV x 1 / AV+Component x1 / RGB x1 / USB Movie / Auto Signal Booster
AL10T - HDMI x 2 / AV x 1 / AV+Component x1 / RGB x1 / USB (ดูหนังไม่ได้ครับ) / ไม่มีAuto Signal Booster
PS10T - HDMI x 2 / AV x 1 / AV+Component x1 / RGB x1 / USB Movie / Auto Signal Booster

ซื้อ PS10T ดีกว่าครับ สนใจPMสอบถามราคาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2011, 01:54:26 pm โดย –“•”–AQUACOOL–“•”– »

Thank

ออฟไลน์ torzaa69

• *
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 02:49:42 am »
ขอรบกวนสอบถามข้อมูลหน่อยนะครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อทีวี LED ของ TOSHIBA รุ่น 32PS10T มาวันนี้

เมื่อต่อกะเคเบิลที่หอพักของผม พบว่าบางช่อง เช่น ช่อง POP ช่อง Live ช่องสำรวจโลก เป็นต้น

ในโหมดระบบเสียง Stereo ลำโพงดังแค่ฝั่งซ้ายฝั่งเดียว ฝั่งขวาจะเสียงเบามากแทบจะไม่มีเสียง เมื่อปรับเป็นโหมด Mono ก้อจะดังทั้งสองข้าง

และบางช่อง ในโหมด Stereo เสียงก็ดังทั้งสองฝั่ง เช่นช่องสัญญาณปกติ 3 5 7 9 แต่ส่วนใหญ่จะดังแค่ฝั่งเดียว

ผมเลยสงสัยว่า ระบบของมันเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว หรือว่าเครื่องผมมีปัญหา หรือว่าขึ้นอยู่กับช่องสัญญาณครับ

เพราะทีวีตัวเก่าของซัมซุง ในโหมดของ Stereo มันก็ดังทั้งสองข้างนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยครับ

« ตอบกลับ #331 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 12:03:11 pm »
น่าจะอยู่ที่ช่องสัญาณครับ เพราะทีวีจะปรับโดยอัตโนมัติ ลองตั้งค่าเสียงดูครับ

ออฟไลน์ tonnam24

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 12:38:13 am »
 [เท่ห์] เข้ามาเป็นสมาชิกอีกคนค่ะเพิ่งไปสอย LED Toshiba 32PS10T มาสดๆ ร้อนๆ  [โย่ว]

ออฟไลน์ auto99

• *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:03:11 am »
เข้ามาเป็น สมาชิกใหม่อีกคนครับ ตัดสินใจอยู่นาน สุดท้ายได้ PB10T  [ปาดเหงื่อ]
แต่ของมาส่งพรุ่งนี้เย็น

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:41:01 am »
ถ้าตัวเก่าดังเท่ากัน ลองเช็ค Toshiba ว่า Balance มันอยู่ตรงกลางเปล่า ถ้าอยู่เท่กับ Thoshiba มีปัญหา

[นอน]

ขอรบกวนสอบถามข้อมูลหน่อยนะครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อทีวี LED ของ TOSHIBA รุ่น 32PS10T มาวันนี้

เมื่อต่อกะเคเบิลที่หอพักของผม พบว่าบางช่อง เช่น ช่อง POP ช่อง Live ช่องสำรวจโลก เป็นต้น

ในโหมดระบบเสียง Stereo ลำโพงดังแค่ฝั่งซ้ายฝั่งเดียว ฝั่งขวาจะเสียงเบามากแทบจะไม่มีเสียง เมื่อปรับเป็นโหมด Mono ก้อจะดังทั้งสองข้าง

และบางช่อง ในโหมด Stereo เสียงก็ดังทั้งสองฝั่ง เช่นช่องสัญญาณปกติ 3 5 7 9 แต่ส่วนใหญ่จะดังแค่ฝั่งเดียว

ผมเลยสงสัยว่า ระบบของมันเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว หรือว่าเครื่องผมมีปัญหา หรือว่าขึ้นอยู่กับช่องสัญญาณครับ

เพราะทีวีตัวเก่าของซัมซุง ในโหมดของ Stereo มันก็ดังทั้งสองข้างนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาไรเลยครับ

ออฟไลน์ footfitforfire

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 05:01:10 pm »
ขออนุญาติดันครับ
µÔ´¡Åéͧǧ¨Ã»Ô´à¾×èͤÇÒÁ»ÅÍ´ÀÑÂ
à¤Ã×èͧ¡Ãͧ¹éÓÊØ´·¹ ÊØ´»ÃÐËÂÑ´

ออฟไลน์ javawave

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 07:17:27 pm »
ผมสนใจรุ่น 32PB10T แต่ไปถามร้านแสงชัย เขาบอกว่าไม่มีจำหน่ายครับ

เลยไม่ทราบว่าร้านนอกห้าง มีร้านไหนขายรุ่นนี้บ้างคับ

และขอทราบราคาด้วยนะครับ pm มาก็ได้ครับ

เห็นคนบ่นว่า ถึงดูหนังผ่าน usb ได้หลากหลาย แต่ไม่รองรับ ext.hdd เพราะกำลังไฟไม่พอ ทางโตชิบ้าออกมายอมรับเองเลย
แล้วคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ สามารถดูหนังผ่าน usb ได้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณคับ

« ตอบกลับ #337 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 07:21:17 pm »
ครับ....

ออฟไลน์ zerzer

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 05:06:40 pm »
ตัว 40PS10T ทำไมผมรู้สึกว่า ค่า Response Time (8ms)มันเยอะ , Contrast Ratio (50000:1)มันน้อย

ของเจ้าอื่นอยู่ประมาณ Response Time 2-5ms กับ Contrast Ratio ล้านอัพ:1

spec.ต่างจากเค้ามากจัง มีใครช่วยอธิบายได้ป่าวครับ

แต่ก้อจัดมาแล้วครับรู้สึกโอมาก แต่เหนตัวเลขพวกนี้แล้วมันตะหงิดๆอยู่ในใจ

« ตอบกลับ #339 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 12:30:14 am »
ผมสนใจรุ่น 32PB10T แต่ไปถามร้านแสงชัย เขาบอกว่าไม่มีจำหน่ายครับ

เลยไม่ทราบว่าร้านนอกห้าง มีร้านไหนขายรุ่นนี้บ้างคับ

และขอทราบราคาด้วยนะครับ pm มาก็ได้ครับ

เห็นคนบ่นว่า ถึงดูหนังผ่าน usb ได้หลากหลาย แต่ไม่รองรับ ext.hdd เพราะกำลังไฟไม่พอ ทางโตชิบ้าออกมายอมรับเองเลย
แล้วคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ สามารถดูหนังผ่าน usb ได้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณคับ
มีคนใช้บอกสามารถต่อ ext.hdd ได้ครับ แต่ต้องใช้ docing ครับ

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 12:33:30 am »
ตัว 40PS10T ทำไมผมรู้สึกว่า ค่า Response Time (8ms)มันเยอะ , Contrast Ratio (50000:1)มันน้อย

ของเจ้าอื่นอยู่ประมาณ Response Time 2-5ms กับ Contrast Ratio ล้านอัพ:1

spec.ต่างจากเค้ามากจัง มีใครช่วยอธิบายได้ป่าวครับ

แต่ก้อจัดมาแล้วครับรู้สึกโอมาก แต่เหนตัวเลขพวกนี้แล้วมันตะหงิดๆอยู่ในใจ
แต่ละยี่ห้อมีการวัดค่าทางสเปคต่างกันครับ บางยี่ห้อค่าสเปคสูง แต่เอาเข้าจริงสู้ยี่ห้อที่สเปคน้อยกว่าไม่ได้ 40PS10T ตัวนี้ถือว่าภาพสมราคาครับ เทียบกับยี่ห้ออื่นราคาเดียวกัน เผลอๆดีกว่าด้วยซ้ำครับ ลองไปเทียบดูด้วยตาก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ivory

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:10:22 am »

แต่ละยี่ห้อมีการวัดค่าทางสเปคต่างกันครับ บางยี่ห้อค่าสเปคสูง แต่เอาเข้าจริงสู้ยี่ห้อที่สเปคน้อยกว่าไม่ได้ 40PS10T ตัวนี้ถือว่าภาพสมราคาครับ เทียบกับยี่ห้ออื่นราคาเดียวกัน เผลอๆดีกว่าด้วยซ้ำครับ ลองไปเทียบดูด้วยตาก่อนดีกว่าครับ

เห็นด้วยกับท่าน sirota ว่า มารตฐานการวัดค่าต่างกัน
เทียบดูด้วยสายตาท่านเองก็จะรู้ครับ