ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1273056 ครั้ง)

ออฟไลน์ lapawong

• Flat TV member
  • *
Re: ปัญหา Toshiba LED REGZA 32PS10T
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:06:55 am »
เพิ่งถอย REGZA  32PS10T  เจอปัญหาเวลาใช้รีโมทเปิดเครื่อง ค่อนข้างตอบสนองช้า เวลาต่อกับ Ext. HD.อ่านไฟล์ชื่อหนังภาษาไทยไม่ค่อยรู้เรื่อง และบางทีอ่านๆ หน้าจอก็ดับไปดื้อๆ บางครั้งก็อ่าน บางครั้งก็ไม่อ่าน HD ทั้งๆ ที่บางที ก็เล่นไฟล์หนังอยู่ดีๆ ก็ดับไปเฉย แล้วเหมือนไม่ยอมอ่าน HD เหมือนรีบู๊ทการอ่านซ้ำๆ ทั้งๆที่ HD ก็ค่อนข้างใหม่ ใ้ช้ต่อกับ LED SAMSUNG ก็ไม่เคยมีปัญหา ที่เลือกเพราะว่า เล่นไฟล์ Movie ได้เยอะกว่า เสียงดีกว่า 32PS20T ใครเคยเจอปัญหา หรือมีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ กำลังหาทางออกอยู่ครับ [ร้องไห้] [ร้องไห้]

32PS20T รีโมทหน่วงๆเหมืิอนกันคับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ปัญหา Toshiba LED REGZA 32PS10T
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:35:02 pm »
เพิ่งถอย REGZA  32PS10T  เจอปัญหาเวลาใช้รีโมทเปิดเครื่อง ค่อนข้างตอบสนองช้า เวลาต่อกับ Ext. HD.อ่านไฟล์ชื่อหนังภาษาไทยไม่ค่อยรู้เรื่อง และบางทีอ่านๆ หน้าจอก็ดับไปดื้อๆ บางครั้งก็อ่าน บางครั้งก็ไม่อ่าน HD ทั้งๆ ที่บางที ก็เล่นไฟล์หนังอยู่ดีๆ ก็ดับไปเฉย แล้วเหมือนไม่ยอมอ่าน HD เหมือนรีบู๊ทการอ่านซ้ำๆ ทั้งๆที่ HD ก็ค่อนข้างใหม่ ใ้ช้ต่อกับ LED SAMSUNG ก็ไม่เคยมีปัญหา ที่เลือกเพราะว่า เล่นไฟล์ Movie ได้เยอะกว่า เสียงดีกว่า 32PS20T ใครเคยเจอปัญหา หรือมีข้อแนะนำอย่างไรบ้างครับ กำลังหาทางออกอยู่ครับ [ร้องไห้] [ร้องไห้]
32PS10T ไม่สามารถเล่นไฟล์หนังต่อ  Ext. HD ได้ครับ แต่ถ้า  32PS20T ต่อได้แน่นอนไม่น่ามีปัญหา ผมงงตกลงใช้รุ่นไหนกันแน่ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=25157.0

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #542 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:57:22 pm »
1.ปัญหาเวลาใช้รีโมทเปิดเครื่อง ค่อนข้างตอบสนองช้า // อย่างที่คุณ lapawong บอกครับ PS20T ก็เป็นเหมือนกัน ต้องนับ1-2 ถึงจะตอบสนอง
2.เวลาต่อกับ Ext. HD.อ่านไฟล์ชื่อหนังภาษาไทยไม่ค่อยรู้เรื่อง และบางทีอ่านๆ หน้าจอก็ดับไปดื้อๆ บางครั้งก็อ่าน บางครั้งก็ไม่อ่าน HD ทั้งๆ ที่บางที ก็เล่นไฟล์หนังอยู่ดีๆ ก็ดับไปเฉย แล้วเหมือนไม่ยอมอ่าน HD เหมือนรีบู๊ทการอ่านซ้ำๆ /// ลองโทรเช็คกับศูนย์ดูน่ะครับ อาการแบบนี้ไม่น่าจะเกิดจากHDD แน่นอน
ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆ แนะนำหาซื้อ HD Player สักเครื่องครับ หารุ่นที่ไม่ต้องเกิน 3พันบาท ก็ใช้ได้ดีแล้วครับ

Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:59:40 am »
ไม่ทราบที่ไหนมี Toshiba 40PB200 ราคาดีๆ บ้างครับ ชักสนใจ  [ปลื่ม]
สยามวรจักรขาย 18,500 ครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:28:03 am »
ไม่ทราบที่ไหนมี Toshiba 40PB200 ราคาดีๆ บ้างครับ ชักสนใจ  [ปลื่ม]
สยามวรจักรขาย 18,500 ครับ
มีถูกกว่านี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Depump

• *
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:32:24 pm »
32PB200 นี้ รุ่นใหม่ป่าวครับ แถมเล่นไฟล์หนังไม่ได้อีก เวงกำ  [เศร้า]

ราคาอยู่ที่เท่าไรอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 01:41:05 pm โดย Depump »

« ตอบกลับ #546 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 03:10:41 pm »
32PB200 นี้ รุ่นใหม่ป่าวครับ แถมเล่นไฟล์หนังไม่ได้อีก เวงกำ  [เศร้า]

ราคาอยู่ที่เท่าไรอะ
ราคาปกติ 12490บ. ถ้าร้านข้างนอกน่าจะเหลือประมาณ 11,xxx ครับ

« ตอบกลับ #547 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:08:00 pm »
จริงๆแล้วรุ่นนี้ PB200 ผมอยากเช็คอะไรหลายๆอย่างครับ ว่าตัว contrast booster ทำได้ดีแค่ไหน เสียงลำโพงดีมั้ย แต่ที่ผมไปดูที่ห้างโลตัสมารุ่น 32 นิ้ว มาแล้วครับ เค้าใช้สาย av สีเหลือง(สายภาพ) เสียบเล่นไฟล์วีดีโอ เทียบกับทีวีหลายๆตัวแล้ว ภาพของรุ่นนี้แทบจะไม่มีสัญญาณรบกวนเลยครับ ภาพดูเคลียร์มากกว่าทีวีรุ่นอื่นๆ

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 01:23:52 am »
จัดมาแล้วครับ 32PB200T ราคา12490 ลด5% + 0% 10เดือน
ภาพยังไม่ได้ปรับเล่น ใช้autoviewก็พอใจดีครับ เสียงแน่นดีมากๆ เครื่องขอบบางมาก สวยดี

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #549 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:29:42 am »
32PB200 ได้จากร้านไหนมาครับ มีรุ่น 40PB200 มั้ย ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจอยู่

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:59:04 am »
PWB ครับ 40ของยังไม่เข้า

« ตอบกลับ #551 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 01:07:54 pm »
ยินดีด้วยครับ  [yes] ว่างๆรีวิวเล็กๆให้ดูหน่อยนะครับ   [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #552 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:43:51 am »
ใครจัดมาแล้ว รบกวนรีวิวหน่อยครับ อยากเห็นรายละเอียดต่างๆ รวมถึงเมนูด้วย

แต่ตกม้าตาย ตรงที่เล่นไฟล์หนังไม่ได้

ที่บ้านใช้ Toshiba CRT 21 กับ 14 เสียงดังดีมาก แต่ตอนนี้เริ่มใกล้จะไปแล้ว

Sony ราคาก็ make believe จริงๆ

วันนี้แวะไปดูมาแล้วที่ power buy PB200 ภาพสวยครับ รูปร่างก็บางดี เห็นแล้วชอบเลย แต่ก็นะเล่นหนังตรงๆไม่ได้

พนง เชียร์ PS20T มากกว่า เพราะเล่นหนังได้เลย ราคาก็ต่างประมาณ พันนึง

แต่เมนูธ๊รรมดา ธรรมดา มากครับ เฉิ่มเรียกพี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 03:51:17 pm โดย Depump »

« ตอบกลับ #553 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 11:27:20 pm »
ใครจัดมาแล้ว รบกวนรีวิวหน่อยครับ อยากเห็นรายละเอียดต่างๆ รวมถึงเมนูด้วย

แต่ตกม้าตาย ตรงที่เล่นไฟล์หนังไม่ได้

ที่บ้านใช้ Toshiba CRT 21 กับ 14 เสียงดังดีมาก แต่ตอนนี้เริ่มใกล้จะไปแล้ว

Sony ราคาก็ make believe จริงๆ

วันนี้แวะไปดูมาแล้วที่ power buy PB200 ภาพสวยครับ รูปร่างก็บางดี เห็นแล้วชอบเลย แต่ก็นะเล่นหนังตรงๆไม่ได้

พนง เชียร์ PS20T มากกว่า เพราะเล่นหนังได้เลย ราคาก็ต่างประมาณ พันนึง

แต่เมนูธ๊รรมดา ธรรมดา มากครับ เฉิ่มเรียกพี่

555+ เมนูโบราณมาก แต่ก็ใช้ง่ายดีนะครับ ไม่ซับซ้อน ส่วนตัวผมคิดว่าภาพดีกว่า PS20T  นะครับ เป็น direct led ด้วย ดำไม่จม contrast น่าจะสูงกว่า แถมเสียงน่าจะดีกว่านะ ส่วน  usb เล่นไฟล์หนังไม่ได้ ซื้อ hd player ดีกว่าครับ เพราะเล่นได้ยังไงก้อยังรองรับสู้ hd player  ไม่ได้แน่อนครับ

ออฟไลน์ beautifulgg

• *
« ตอบกลับ #554 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 03:37:22 pm »
ว่ากำลังจะถอย Toshiba LCD TV 32HV10T อะค่ะ มีใครมีที่ไหนแนะนำไหมค่ะ พอดีเปิดเวป [^_^]
เห็น 7889 บาท จากเวป lazada อะค่ะ ใครรู้มั่งไหมค่ะว่าเวปนี้เป็นยังไงบ้าง กำลังจะสั่งแล้วอะค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #555 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 08:19:43 pm »

555+ เมนูโบราณมาก แต่ก็ใช้ง่ายดีนะครับ ไม่ซับซ้อน ส่วนตัวผมคิดว่าภาพดีกว่า PS20T  นะครับ เป็น direct led ด้วย ดำไม่จม contrast น่าจะสูงกว่า แถมเสียงน่าจะดีกว่านะ ส่วน  usb เล่นไฟล์หนังไม่ได้ ซื้อ hd player ดีกว่าครับ เพราะเล่นได้ยังไงก้อยังรองรับสู้ hd player  ไม่ได้แน่อนครับ

HD player ราคาเท่าไรอะครับ

« ตอบกลับ #556 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:13:23 pm »
ประมาณ 3 พัน ก็มีครับ ลองดูบอร์ด hd player ดูครับ คือทีวีทุกแบรนด์มีฟังก์ชั่น USB เล่นไฟล์หนังได้ก็จริง แต่ก็ยังมีปัญหาเล่นไฟล์ได้บ้าง บางไฟล์ไม่ได้บ้าง ซับเปลี่ยนภาษาไม่ได้บ้างน่ะครับ ลองไปดูตัวจริงก่อนดีกว่าครับ ว่าชอบมั้ย [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2012, 09:16:42 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #557 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:38:47 pm »

555+ เมนูโบราณมาก แต่ก็ใช้ง่ายดีนะครับ ไม่ซับซ้อน ส่วนตัวผมคิดว่าภาพดีกว่า PS20T  นะครับ เป็น direct led ด้วย ดำไม่จม contrast น่าจะสูงกว่า แถมเสียงน่าจะดีกว่านะ ส่วน  usb เล่นไฟล์หนังไม่ได้ ซื้อ hd player ดีกว่าครับ เพราะเล่นได้ยังไงก้อยังรองรับสู้ hd player  ไม่ได้แน่อนครับ

HD player ราคาเท่าไรอะครับ
ผมก็ใช้ 40PS20T ครับ(ปัจจุบันน้องเอาไปใช้แล้ว) ลองเล่นหนังได้ 2-3 วัน ก็ต้องไปหาซื้อ HD Player มาใช้ เพราะถ้าดูจากทีวี ซับยังไม่สมบูรณ์เท่าไร
ตัวเล็กและลอยบ้าง และอ่านไฟล์ที่ผมใช้เป็นส่วนใหญ่ไม่ได้ เพราะปกติผมเปิดแต่ไฟล์ Full rip เพราะให้ภาพที่สวยกว่า mkv

HD Playerราคาเริ่มต้นที่ 2พันกว่าบาทครับ-จนถึงหลักหมื่นบาท ถ้าเอาราคาไม่แพงมาก ลองดู Egreat r6aII ครับ เพราะใช้ Chip Realtek 1185 Ram 256
(ชิฟท๊อปของ2D ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ต้องมีเกือบๆ 4พัน) ใช้เฟริมแวร์เดียวกับ Egreat รุ่นพี่ ในราคาประมาณ 2500-2690บ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2012, 10:57:26 pm โดย eakapan »