ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1273118 ครั้ง)

ออฟไลน์ utainau

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:14:04 pm »
สนใจ  toshiba 32ps20t  จะเอาไว้ในนอนดูบอลยูโรในห้องเล็กไม่อยากแย่งแฟนดูทีวี มีใครแนะนำร้านไหนราคาดีๆบ้างไหมครับหรือพี่ๆเพื่อนๆได้มาราคาเท่าไรกันบ้าง  จะรีบจัดด่วนๆแล้วกลัวไม่ทัน หรือมีรุ่นไหนขนาด32 แนะนำบ้างไหมครับขอราคาไม่แรงมากดูฟรีทีวีส่วนใหญ่

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:36:10 pm »
สนใจ  toshiba 32ps20t  จะเอาไว้ในนอนดูบอลยูโรในห้องเล็กไม่อยากแย่งแฟนดูทีวี มีใครแนะนำร้านไหนราคาดีๆบ้างไหมครับหรือพี่ๆเพื่อนๆได้มาราคาเท่าไรกันบ้าง  จะรีบจัดด่วนๆแล้วกลัวไม่ทัน หรือมีรุ่นไหนขนาด32 แนะนำบ้างไหมครับขอราคาไม่แรงมากดูฟรีทีวีส่วนใหญ่
toshiba 32ps20t ราคาราวๆ 13000-14000 บาทครับ ตัวนี้เป็น edge led ภาพออกแนวสีสันสดเข้มกว่า32pb200  ดีไซน์ตัวเครื่องบาง สำโพงอยู่ด้านล่าง เสียงอาจไม่เท่า 32pb200  แต่ USB สามารถเล่นไฟล์หนัง เพลง รูปภาพได้ สามารถต่อ EXT HDD.ได้
แต่อยากแนะนำ toshiba 32pb200 ด้วยนะครับ ถูกกว่าราวๆ 2 พันบาท ดีไซน์ด้านหน้าดูบาง แต่ตัวเครื่องออกหนาหน่อย   เพราะเป็น direct led  ตัวนี้เพิ่ม CONTRAST BOOSTER มาด้วย ภาพออกแนวสว่างกว่าตัวบน สีสันสดใสเป็นธรรมชาติ ดูสบายตา ลำโพงอยู่ด้านหน้าเสียงหนักแน่นดี แต่ USB สามารถเล่นไฟล์ เพลง รูปภาพได้เท่านั้น ไม่สามารถเล่นไฟล์หนังได้ และน้ำหนัก 5 กิโลกรัมเองครับ เบามาก [yes]
ปล . ซื้อตามห้างใกล้บ้านก็ได้ครับ   [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2012, 10:41:50 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:17:13 pm »
สนใจ  toshiba 32ps20t  จะเอาไว้ในนอนดูบอลยูโรในห้องเล็กไม่อยากแย่งแฟนดูทีวี มีใครแนะนำร้านไหนราคาดีๆบ้างไหมครับหรือพี่ๆเพื่อนๆได้มาราคาเท่าไรกันบ้าง  จะรีบจัดด่วนๆแล้วกลัวไม่ทัน หรือมีรุ่นไหนขนาด32 แนะนำบ้างไหมครับขอราคาไม่แรงมากดูฟรีทีวีส่วนใหญ่
จำเป็นต้อง 32 นิ้วมั้ยครับ เพราะผมอยากแนะนำ plasma 42 นิ้วมากกว่าครับ เพราะเหมาะดูฟรีทีวีและกีฬามากกว่าครับ เพราะภาพเคลื่อนไหวดีกว่า
เพราะผมเองใช้ 40PS20T ใช้สายHDMI อย่างดี ดูฟุตบอลHD ผมว่าภาพเคลื่อนไหวมันไม่ดีอ่ะ ค่อนข้างมีโกทส์ เทียบกับ plasma ที่เปิดฟุตบอล
โชว์ในห้าง Plasma ทำได้ดีกว่าเยอะครับ ดูแล้วไม่มึน ไม่ลาย
แนะนำดู Plasma HD Ready LG 42PA4500 SS 42E450 ราคา 13,xxx-14,xxx
ส่วน Plasma Full HD Panasonic P42U30T ราคา 16,500บ. (ถ้างบถึง ตัวนี้คุ้มครับ)

ออฟไลน์ utainau

• *
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:27:36 am »
อยากได้แค่32นิ้วก็พออะครับ ไม่อยากได้ใหญ่มากเพราะเอาไว้ในห้องเล็กและไม่ค่อยใช้งาน ไปดูมาtoshiba 32ps20t รูปร่างสวยดีเลยชอบนะครับ ตอนแรกเทียบกับ sharp lc340 อยู่ตัวนั้นก็ชอบรูปร่างแต่ภาพไม่ค่อยสวยในสายตาผม เลยตัดสินใจไม่ได้เสียทีว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว เลยลองหาคำแนะนำร้านราคาดีๆอยู่ครับ

ออฟไลน์ canation

• *
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 01:02:41 pm »
ตรงกับใจผมเลยครับ  กำลังจะถอยรุ่น PS20t  แต่กำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง PB200  คิดว่าแบบไหนคุ้มกว่าครับ (ไม่นับเรื่องเล่นไฟล์USBเพราะผมไม่สนตรงนั้นครับ)

ออฟไลน์ lapawong

• *
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 01:45:49 pm »
ผมใช้ อยู่คับ 32PS20T ภาพก็โิอเคผมดูแล้วก็สวยดี สำหรับช่อง HD นะคับ พอใจละ อิอิ

« ตอบกลับ #564 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 03:38:41 pm »
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับ ถ้าจะซื้อทีวี lcd led จะต้องทำใจว่าฟรีทีวีอาจจะไม่ชัดแบบทีวี CRT นะครับ  [ไม่พูด]  เพราะจอภาพมีความละเอียดที่สูง เจอสัญญาณความละเอียดต่ำก็ต้องไม่ชัดเป็นธรรมดานะครับ  [ม่ายยย]  แต่ถ้าจอ32 นิ้ว แถมเป็น hd ready ติดจานอะไร ก็น่าจะชัดกว่าจอที่ใหญ่กว่าและเป็น full hd ครับ  [เปล่า]  (ว่าแต่ตอนนี้จะดูบอลยูโรมีสองทางนะครับ คือ 1. ติดกล่อง GMMZ ใช้ต่อกับจานอะไรก็ได้ 2. ใช้เสาก้างปลาหรือหนวดกุ้ง  [หื่น] ) แนะนำว่าถ้าสัญญาณทีวีที่บ้านดีใช้เสาก้างปลาหรือหนวดกุ้งก็ชัดนะครับ(แต่ยากมากที่จะดีทุกช่อง)  [ไม่พูด]  ถ้าจะติดกล่อง  GMMZ ผมไม่แน่ใจว่ากล่องนี้คมชัดแค่ไหน ยังไม่มีคนที่ใช้เอามาโพสต์เลยครับ แต่ตอนนี้ตามห้างนี่ซื่อทีวีแถมกล่อง GMMZ ทั้งนั้นเลยครับ โปรดีมากตอนนี้ คืออยากให้ตอนซื้อให้ทางห้างหรือร้านทดลองกับฟรีทีวีหน่อยนะครับทั้งรุ่น ระหว่าง PB200กับ PS20t แล้วมาบอกต่อกันหน่อนนะครับ [หื่น]

« ตอบกลับ #565 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 04:31:26 pm »
พอดีบ้านญาติผม ติดกล่องGMMZ คู่กับจานดำ c band พอดี แต่ต่อเข้ากับทีวี CRT 32" 100Hz น่ะครับ ภาพก็ชัดตามประสาของจอ CRT ครับ
แต่เท่าที่ใช้มา ปัญหาที่พบส่วนใหญ่มาจากความเสถียรของกล่องมากกว่าครับ บางครั้งเวลาปรับเสียง ภาพจะกระพริบตาม,บางครั้งจะกดช่องเลข3หลัก
พอกดได้หลักที่2 ก็กดต่อไม่ได้ ปัญหาทั้งหมดแก้ด้วยวิธีการปิดและเปิดกล่องGMMZ ใหม่ทุกครั้ง
ส่วนภาพเมื่อต่อการจอ LCD Plasma มีคนบอกว่า ขนาดต่อกับจอ Plasma HD Ready ภาพยังไม่ค่อยชัดเท่าไร ทำให้ผมชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อกล่องGMMZ
มาติดที่บ้านดีมั้ย แต่กลัวซื้อมาทิ้งจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 07:02:28 pm »
32PS20T ดูช่องฟรีทีวีของ 2 ไม่ได้เรื่องเลยคับ ขอบอก แต่ที่ร้านดาวเทียมที่ไปซื้ออุปกรณ์มา เขาต่อออกจาก จาน ระแบบ C-Band เข้า LCD ทีวี แล้ว เห็นภาพแล้วสุดๆเลยคับชัดมาก

« ตอบกลับ #567 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:38:27 pm »
32PS20T ดูช่องฟรีทีวีของ 2 ไม่ได้เรื่องเลยคับ ขอบอก แต่ที่ร้านดาวเทียมที่ไปซื้ออุปกรณ์มา เขาต่อออกจาก จาน ระแบบ C-Band เข้า LCD ทีวี แล้ว เห็นภาพแล้วสุดๆเลยคับชัดมาก
ตามนั้นครับ 40PS20T ของผมก็ต่อกับกลอ่ง True HD เหมือนกันครับ ภาพห่วยมาก โซนี่อีกเครื่องที่ต่อกับจานดำ(c-band)ชัดกว่าครับ
คงเป็นเพราะสัญญาณที่ส่งมาน่ะครับ ตัวกล่องก็มีส่วนครับ แต่ก็เป็นเปอร์เซ็นส่วนน้อย รอสิ้นปีครับ คงจะได้ดูระบบHDกันบ้างแล้ว

« ตอบกลับ #568 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:22:21 pm »
โห  [ช็อค]  ขนาด 32 นิ้ว hd ready ยังไม่ได้เรื่องเลยหรือครับ  [หื่น] งั้นผมก็โชคดีครับ ที่ห้องนอนมีเจ้า lcd toshiba 32rv700t เป็น full hd ด้วย เครื่องแรกในชีวิตเลย [yes]  ต่อกับจานเหลือง DTV ปรากฏว่าชัดยั่งกะดู DVD แน่ะครับ แทบไม่ต้องปรับอะไรเลย เป็นไปได้มั้ยครับที่ lcd จะดูฟรีทีวีชัดกว่า led  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #569 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:45:11 pm »
ใช่คับ ระบบ จานที่ส่งมา ระบบ C-Band แบนด์วิธสูงคับ ไม่เหมือนของ 2 ซึ่งบีบอัด แล้วส่งมา (ร้านดาวเทียมบอกมา) ภาพที่ได้จึงสวยกว่า คมกว่า

ออฟไลน์ pee_pee

• *
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:03:15 pm »
ผมต้องเครมมั๊ยครับ
เพิ่งถอย 32ps10t มาได้ 5-6วันครับ ต่อกล่อง dynasat ครับ ปัญหาคือ ช่องต่อ วีดีโอ พอร์ตแรกต่อแล้วมันไม่มีเสียงออกครับ วันแรกต่อยังมีอยู่นะ แต่พอวันหลังผมสับเปลี่ยนเพื่อต่ออกกับเครื่องเสียง มันไ่ม่มีเสียงครับ แต่มีภาพ ผมเลยกลับมาเสียบที่พอร์ตที่2 ก็ไม่มีเสียงออกอีก แต่เอาเครื่องดีวีดีมาเสียบ พอร์ตที่2 มีเสียง เอาดีวีดีไปเสียบพอร์ตแรกไม่มีเสียง ผมเลยย้อนกลับเอากล่องจานมาเสียบพร์อตที่สอง กลายเป็นว่ากล่องจานจะเสียบพอร์ตไหนก็ไม่มีเสียงออก ผมคิดว่ากล่องพัง เลยไปเอากล่อง PSI ของป้ามาเสียบดู กลายเป็นว่า เสียบพอร์ตแรก เหมือนเดิมครับ มีแต่ภาพเสียงไม่ออก แต่มาเสียบพอร์สอง ภาพเสียงมีปกติ ผมคาใจเลยเอากล่องผมกลับมาเสียบที่พอร์สอง ภาพเสียงมาปกติ แต่พอร์ตแรกเหมือนเดิม มีแต่ภามไม่มีเสียง ทุกวันนี้เลยนแก้ปัญหาโดยใชพอร์ตสอง เสียบกล่อง พร์อตแรก เสียบดีวีดีภาพออกจอ เสียงต่อไปเครื่องเสียงแทน  ตกลงมันเกิดอะไรขึ้นครับ แล้วผมต้องเครมมั๊ย แอบใจเสียนิดๆ [ร้องไห้] แต่ภาพชัดดีครับ ยิ่งดูยิ่งชัดนะ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #571 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 03:01:53 pm »
ผมต้องเครมมั๊ยครับ
เพิ่งถอย 32ps10t มาได้ 5-6วันครับ ต่อกล่อง dynasat ครับ ปัญหาคือ ช่องต่อ วีดีโอ พอร์ตแรกต่อแล้วมันไม่มีเสียงออกครับ วันแรกต่อยังมีอยู่นะ แต่พอวันหลังผมสับเปลี่ยนเพื่อต่ออกกับเครื่องเสียง มันไ่ม่มีเสียงครับ แต่มีภาพ ผมเลยกลับมาเสียบที่พอร์ตที่2 ก็ไม่มีเสียงออกอีก แต่เอาเครื่องดีวีดีมาเสียบ พอร์ตที่2 มีเสียง เอาดีวีดีไปเสียบพอร์ตแรกไม่มีเสียง ผมเลยย้อนกลับเอากล่องจานมาเสียบพร์อตที่สอง กลายเป็นว่ากล่องจานจะเสียบพอร์ตไหนก็ไม่มีเสียงออก ผมคิดว่ากล่องพัง เลยไปเอากล่อง PSI ของป้ามาเสียบดู กลายเป็นว่า เสียบพอร์ตแรก เหมือนเดิมครับ มีแต่ภาพเสียงไม่ออก แต่มาเสียบพอร์สอง ภาพเสียงมีปกติ ผมคาใจเลยเอากล่องผมกลับมาเสียบที่พอร์สอง ภาพเสียงมาปกติ แต่พอร์ตแรกเหมือนเดิม มีแต่ภามไม่มีเสียง ทุกวันนี้เลยนแก้ปัญหาโดยใชพอร์ตสอง เสียบกล่อง พร์อตแรก เสียบดีวีดีภาพออกจอ เสียงต่อไปเครื่องเสียงแทน  ตกลงมันเกิดอะไรขึ้นครับ แล้วผมต้องเครมมั๊ย แอบใจเสียนิดๆ [ร้องไห้] แต่ภาพชัดดีครับ ยิ่งดูยิ่งชัดนะ [ปลื่ม]

คงต้องเคลมแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ pee_pee

• *
« ตอบกลับ #572 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 04:14:25 pm »
ผมซื้อผ่อนผ่านธนาคารกรุงไทยอ่ะครับ ผมต้องเครมผ่านโตชิบา เลยใช่ป่าวครับ

« ตอบกลับ #573 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:43:25 pm »
ใช่ครับ โทรติดต่อศูนย์เลยครับ หรืิอถ้าเปลี่ยนได้รีบขอร้านเปลี่ยนครับยังอยู่ ภายใน 7 วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 12:21:08 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Depump

• *
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:40:31 pm »
32PB200 ราคาที่ the future AV โดนมากๆครับ

จ่ายสด ลดอีก 1000

รูดบัตร ลดอีก 1000 ผ่อน 0 % 10 เดือน

พึ่งผ่อนตู้เย็น หลังที่โดนน้ำท่วมไป เลยพักไว้ก่อน   [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:44:12 pm »
เห็นที่เซ็นทรัลเหลือ 11,471 บาทครับ ผมยิ่งดูยิ่งชอบภาพตัวนี้นะ สบายตาดี แม่เจ้าหนัก 5 กก. เบาซะ [yes] ว่าแต่ 40 นิ้วเมื่อไหร่จะเข้าน้า [รัก]