ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1275304 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #576 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:46:08 pm »
40PB200 งานคอมมาร์ท 17,990บ. ครับ

ออฟไลน์ siriwats

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:49:32 pm »
สมาชิกใหม่ครับ
จัด 32PB200 จาก Commart มาวันนี้ ซื้อมาไว้บ้านพ่อ ติดเสร็จก็กลับเลย ยังไม่ได้ดูรายละเอียดอะไร
แต่รู้สึกรีโมทจะช้านิดๆ ยังไม่ไดลองกับหนวดกุ้ง ^^

เมื่อวานผมไปดู powerbuy 12,490 ลด 12% 0% 4 เดือน
ในงาน commart ราคาป้าย 11,990 ลด เหลือ 10,900 ผ่อน 0% 10เดือน

เห็นมี 40นิ้ว ด้วย รู้สึก 18,xxx จำราคาไม่ได้ครับ

*** อ้อ ข้างบนมาบอกราคา 40นิ้วแล้วครับ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 10:50:58 pm โดย siriwats »

« ตอบกลับ #578 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:17:07 pm »
ได้ราคามาถูกมากครับ ถ้าไปในงานก็มี toshiba VL20 smart tv มาโชว์แล้วเหมือนกัน ส่วนในห้างเห็นมาได้สักพักแล้วครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #579 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:15:37 pm »
สมาชิกใหม่ครับ
จัด 32PB200 จาก Commart มาวันนี้ ซื้อมาไว้บ้านพ่อ ติดเสร็จก็กลับเลย ยังไม่ได้ดูรายละเอียดอะไร
แต่รู้สึกรีโมทจะช้านิดๆ ยังไม่ไดลองกับหนวดกุ้ง ^^

เมื่อวานผมไปดู powerbuy 12,490 ลด 12% 0% 4 เดือน
ในงาน commart ราคาป้าย 11,990 ลด เหลือ 10,900 ผ่อน 0% 10เดือน

เห็นมี 40นิ้ว ด้วย รู้สึก 18,xxx จำราคาไม่ได้ครับ

*** อ้อ ข้างบนมาบอกราคา 40นิ้วแล้วครับ ***
นี่เผลอๆเหลือไม่ถึง 17,000 มั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2012, 11:16:11 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ FantasyXP

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #580 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:36:37 am »
สมาชิกใหม่นะครับ

พอดีสนใจ LED TV 40PS20T อ่ะครับ

แต่ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง TV เท่าไร หลัก ๆ จะซื้อมาเล่นเกมคอนโซลต่าง ๆ PS3 Xbox อะไรพวกนี้อ่ะครับ

ดูหนัง และดูฟรี TV ทั่วไปครับ

ดูหนังนี้ผมอยากทราบว่า เราสามารถโหลดหนังใส่ USB มาเสียบแล้วเล่นได้เลยไหมครับ ผมเป็นมือใหม่มากไม่รู้เรื่อง TV เลย

แล้วถ้าจะเอามาทำหลัก ๆ แบบที่ผมบอกนั้น ตัว 40PS20T นี้ ดีไหมครับ หรือมีตัวอื่นที่แนะนำบ้างหรือป่าวครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อย มีงบประมาณ 18000 + - 2000 ครับ แล้ว 40 นิ้ว นี้ดูไปนาน ๆ จะมีอาการมึนไหมครับ

หรือผมควรซื้อแค่ 32 นิ้วพอ รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณครับ  [รัก]

« ตอบกลับ #581 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:20:35 pm »

พอดีสนใจ LED TV 40PS20T อ่ะครับ

แต่ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง TV เท่าไร หลัก ๆ จะซื้อมาเล่นเกมคอนโซลต่าง ๆ PS3 Xbox อะไรพวกนี้อ่ะครับ

ดูหนังนี้ผมอยากทราบว่า เรามาเสียบแล้วเล่นได้เลยไหมครับ ผมเป็นมือใหม่มากไม่รู้เรื่อง TV เลย

แล้วถ้าจะเอามาทำหลัก ๆ แบบที่ผมบอกนั้น ตัว 40PS20T นี้ ดีไหมครับ หรือมีตัวอื่นที่แนะนำบ้างหรือป่าวครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อย มีงบประมาณ 18000 + - 2000 ครับ แล้ว 40 นิ้ว นี้ดูไปนาน ๆ จะมีอาการมึนไหมครับ

หรือผมควรซื้อแค่ 32 นิ้วพอ รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณครับ  [รัก]

จาการใช้งาน ตัวนี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ แต่เรื่องฟรีทีวีควรที่จะติดจานดำนะึรับ ถึงจะชัดครับ สามารถโหลดหนังใส่ USB มาเล่นได้เลยครับ ลองดูข้อมูลรุ่นนี้ก่อนนะครับว่ารองรับไฟลือะไรบ้าง แต่บางทีอาจมีปัญหาเรื่องซับไตเติ้ลนะครับ ตัวนี้ภาพสีคมเข้มได้ใจดีครับ รูปร่างบางดี ภาพก้ถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาครับ ผมว่า 40 นิ้วกำลังดีครับ [ปลื่ม]
ที่อยากจะแนะนำอีกก็มี ss 40eh5000 ครับ ลองไปเปรียบเทียบภาพ และทดสอบไฟล์หนังดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 02:22:55 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #582 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:41:42 pm »

ดูหนังนี้ผมอยากทราบว่า เรามาเสียบแล้วเล่นได้เลยไหมครับ ผมเป็นมือใหม่มากไม่รู้เรื่อง TV เลย

ขอบคุณครับ  [รัก]

จาการใช้งาน ตัวนี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ แต่เรื่องฟรีทีวีควรที่จะติดจานดำนะึรับ ถึงจะชัดครับ สามารถโหลดหนังใส่ USB มาเล่นได้เลยครับ ลองดูข้อมูลรุ่นนี้ก่อนนะครับว่ารองรับไฟลือะไรบ้าง แต่บางทีอาจมีปัญหาเรื่องซับไตเติ้ลนะครับ ตัวนี้ภาพสีคมเข้มได้ใจดีครับ รูปร่างบางดี ภาพก้ถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาครับ ผมว่า 40 นิ้วกำลังดีครับ [ปลื่ม]
ที่อยากจะแนะนำอีกก็มี ss 40eh5000 ครับ ลองไปเปรียบเทียบภาพ และทดสอบไฟล์หนังดูครับ

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ แต่ SS ผมไม่ชอบเท่าไร ส่วนตัวชอบ LG ครับ แล้วถ้า เทียบกับ LG 42LS3400 กับ LG 42LS4600 ละครับ พอดีเพิ่งไปเห็นเมื่อกี้ ราคาก็พอ ๆ กันด้วย  [งง]

« ตอบกลับ #583 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:22:54 pm »

ขอบคุณครับ  [รัก]

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ แต่ SS ผมไม่ชอบเท่าไร ส่วนตัวชอบ LG ครับ แล้วถ้า เทียบกับ LG 42LS3400 กับ LG 42LS4600 ละครับ พอดีเพิ่งไปเห็นเมื่อกี้ ราคาก็พอ ๆ กันด้วย  [งง]
พอๆกันครับ สองรุ่นนี้คนละแนวภาพครับ แล้วแต่ชอบแบบไหน แต่เรื่อง USB รับรองไฟล์หนัง ผมไม่แน่ใจว่ารองรับได้เยอะเท่าโตชิบามั้ย  [ม่ายยย]

• *
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:43:29 pm »
พอๆกันครับ สองรุ่นนี้คนละแนวภาพครับ แล้วแต่ชอบแบบไหน แต่เรื่อง USB รับรองไฟล์หนัง ผมไม่แน่ใจว่ารองรับได้เยอะเท่าโตชิบามั้ย  [ม่ายยย]

คนละแนวภาพยังไงหรือครับ รบกวนขอความแตกต่างหน่อย กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

« ตอบกลับ #585 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:54:07 pm »
LG แนวภาพสีสันจัดจ้านได้ใจครับ ได้เปรียบที่พาแนลเป็นจอแข็งทำให้มุมมองที่ดีกว่า responetime ต่ำกว่า แต่จะเสียเปรียบในเรื่องระดับสีดำครับ
Toshiba 40PS20T สีสันเป็นธรรมชาติ สีอิ่มเข้ม ได้เปรียบในระดับสีดำที่ดีครับ เสียงลำโพงดีกว่า ภาพใสดีครับ แต่จะเสียเปรียบเรื่องมุมมองครับ เพราะโตชิบาใช้จอนิ่ม และ  responetime ก็สูงกว่า อาจมีโกสท์บ้างครับ
คือลองไปยืนเทียบด้วยสายตาเราเลยครับ ชอบแบบไหนเอาแบบนั้น ส่วนสเปคอยากให้ดูประกอบการตัดสินใจส่วนหนึ่งเท่านั้น เพราะแต่ละแบรนด์เค้าวัดสเปคไม่เหมือนกันครับ ยิ่ง LG นี่สเปคสูงเว่อร์สาก [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 11:10:03 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #586 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:34:00 am »
เพิ่มเติม 40PS20T ให้ครับ
การอ่านไฟล์ USB ถ้าเป็นคนที่ฟังเสียงพากษ์ไทยไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าชอบฟังเสียงพากษ์อังกฤษ อ่านซับ อย่าไปหวังอะไรมากครับ หนังส่วนใหญ่
ที่ดาวโหลดจากบิทจะเป็นเสียง DTS ซึ่งทำให้เสียงไม่ออก ,ซับไทยเกือบทุกไฟล์ที่เจอจะมีขนาดเล็กมากๆ บ้างครั้งซับก็ลอยอยู่กลางจอ
ผมซื้อ 40PS20T มาไม่ถึง 2 วันก็ต้องไปหาซื้อ HD Player มาเพิ่ม
เนื่องจาก PS20T ฟังก์ชั่นการปรับภาพมีไม่มาก ตัวฟังก์ชั่นเสริมจึงไม่ค่อยมี ถ้านำไฟล์ที่มี noiseมากๆ มาเปิด ก็จะสังเกตุเห็นได้ชัดเจน จนน่ารำคาญ
ไฟล์เดียวกันถ้าไปเปิดกับโซนี่ โซนี่ฟ้องน้อยกว่า พูดง่ายๆ PS20T ต้องเล่นกับ ต้นทางที่ค่อนข้างดี เช่นแผ่น bluray แต่ถ้าจะเล่น HD Player
ไฟล์ที่ใช้ต้องเป็นไฟล์ Remux หรือ Full Bitrate หรือ Fullripขึ้นไป ภาพจึงจะออกมาสวยเนียน ซึ่งไฟล์3 ประเภทนี้ USB จากทีวีอ่านไม่ได้ครับ
(Avatar ที่เห็นในรีวิวเป็น Fullrip ขนาด46GB)
ส่วนภาพเคลื่อนไหว ถ้าดูกีฬาที่เป็นภาพเคลื่อนไหวเร็วอย่างฟุตบอล(HD) 40PS20T เวลาจับภาพในมุมกว้าง เวลานักฟุตบอลเคลื่อนที่ จะมีวุ้นให้เห็น
เทียบกับโซนี่อีกเครื่องดูฟุตบอลHD เหมือนกัน ภาพเคลื่อนไหวจะดีกว่า(แม้จะสั่งปิดmotion) มีวุ้นบ้างเล็กน้อย ,ถ้าดูหนังจะไม่ค่อยเห็นวุ้นอะไรมากครับ
ส่วนเรื่องเสียงลำโพงนั้น ถึงจะเป็นแบบยิงลงล่างก็ยังให้เสียงที่ดังครับ ปกติผมเปิดแค่ 22-24 เท่านั้น
การเปิดเครื่อง การสั่งงานรีโมทค่อนข้างช้า
ส่วน Signal booster ใช้งานกับเสาอากาศ ต้องบอกก่อนว่า เสารับสัญญาณต้องรับมาให้ดีก่อน ถ้ารับมาไม่ดี Signal booster ไม่มีประโยชน์ครับ
โดยรวมสำหรับผมถือว่าไม่ประทับใจกับ 40PS20T เท่าไรครับ รู้สึกพอใจกับโซนี่ตัวเก่ามากกว่า แม้สีจะจืดกว่าก็ตาม

เสริมให้อีกครับ คุณ FantasyXP อย่าลืมดูเรื่อง port การใช้งานด้วยน่ะครับ 32LS3400 ที่ผมไปแอบส่องมาเมื่อวาน มีช่องต่อแค่ HDMI 1 ช่อง
และช่อง Coponent 1ช่อง(เครื่องจริงเป็นสี เขียว/น้ำเงิน/แดง แต่ในเวปบอกเป็น composite ด้วย) ระวัง port เชื่อมต่อจะไม่พอน่ะครับ
ส่วนตัวผมแนะนำให้เล่น Toshiba 40PB200T หรือ LG 42LS4600 ครับ หรือ Panasonic 42E5T ราคา 21,700(ร้านแสงชัย) ผมให้ panasonic
ดีสุดใน 3 ตัวเลือกของผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 12:35:38 am โดย Eakapan »

• *
« ตอบกลับ #587 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:52:26 am »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ นะครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #588 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:21:00 pm »
วันนี้ไปเห็น toshba 40pb200 มา ภาพดีครับ สว่างกำลังดี สีสันอ่อนกว่ารุ่น PS20T นิดนึง แต่ดูสบายตา สีขาวๆจริง เนื่องจากเป็น direct led เสียงดีมากครับ  [ปลื่ม]   ราคาติดป้าย 19900 บาท แต่ซื้อจริงน่าจะราว 17000-17900 บาท
และได้ดู Toshiba 46 VL20 ด้วย เห็นเค้าเปิดภาพ 2D บอกเลยว่าภาพดีมากครับ  [ปลื่ม]  ดีกว่ารุ่น TL20 อย่างเห็นได้ชัด ราคาต่างกัน 3-4 พันบาท แถมได้อินเตอร์เนตด้วย ภาพ 3D ก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีครับ ลอยและลึกดี ขยับไปทางไหนก็ไม่มีหลุดครับ แต่มีกระพริบบ้างเล็กน้อย สรุปรุ่นนี้น่าสนใจมากครับ 40 นิ้ว ราวๆ34900 บาท
46 นิ้ว ราวๆ 44900 บาท ถ้าซื้อน่าจะถูกกว่านี้ ราคาน่าสนใจมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 06:20:42 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ pisitd1977

• *
« ตอบกลับ #589 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:40:58 am »
รบกวนสอบถามครับ  คือผมซื้อโทรท้ศน์ toshiba รุ่น 32PS20T มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.  เวลาเสียบ USB มันอ่านชื่อโฟล์เดอร์ที่เป็นภาษาไทย ไม่ได้ครับ มันซ้อนกันนะครับ 
2.  เวลาเลือกหนังหรือเลือกเพลง เพื่อให้มันเล่นอัตโนมัติ มักจะขึ้นรูปสายฟ้าแล้วเล่นไม่ได้น่ะครับ
3.  เวลาดูหนังซับภาษาไทยขึ้นน่ะครับ แต่ไม่มีพวกสระที่อยู่ข้างบนหรือข้างล่าง มีแต่ตัวอักษาอย่างเดียว เช่น  คำว่า  รัก  มันจะขึ้นว่า รก 

อยากทราบว่าอาการทั้งหมดนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับ  ถ้าผิดปกติจะได้เอาไปเปลี่ยนใน 7 วัน

ปล.ไฟล์ทั้งหนังและเพลง เล่นใน sony cx35 ไม่มีปัญหาน่ะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #590 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 12:22:11 pm »
รบกวนสอบถามครับ  คือผมซื้อโทรท้ศน์ toshiba รุ่น 32PS20T มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.  เวลาเสียบ USB มันอ่านชื่อโฟล์เดอร์ที่เป็นภาษาไทย ไม่ได้ครับ มันซ้อนกันนะครับ 
2.  เวลาเลือกหนังหรือเลือกเพลง เพื่อให้มันเล่นอัตโนมัติ มักจะขึ้นรูปสายฟ้าแล้วเล่นไม่ได้น่ะครับ
3.  เวลาดูหนังซับภาษาไทยขึ้นน่ะครับ แต่ไม่มีพวกสระที่อยู่ข้างบนหรือข้างล่าง มีแต่ตัวอักษาอย่างเดียว เช่น  คำว่า  รัก  มันจะขึ้นว่า รก 

อยากทราบว่าอาการทั้งหมดนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับ  ถ้าผิดปกติจะได้เอาไปเปลี่ยนใน 7 วัน

ปล.ไฟล์ทั้งหนังและเพลง เล่นใน sony cx35 ไม่มีปัญหาน่ะครับ

ขอบคุณครับ
1.ซ้อนกันยังไงครับ ไม่เข้าใจทำถามนี้ครับ แต่ที่ผมเจอคือ ถ้าชื่อfolderเป็นภาษาไทย จะอ่านไฟล์ข้างในไม่ได้ ต้องเปลี่ยนชื่อfolder เป็นอังกฤษ
ถึงจะอ่านไฟล์ข้างในได้ครับ (ผมทดลองกับไฟล์ music)
2.ถ้าไฟล์ที่เล่นได้ก็จะเล่นได้เลยครับ แต่ถ้าไฟล์ไหนเล่นไม่ได้ เครื่องจะมองไม่เห็นครับ ผมลองใส่ไฟล์ AAC เข้าไป มันไม่อ่านออก เครื่องเลยมองไม่เห็น
อาการขึ้นรูป สายฟ้า เคยเจอท่านหนึ่ง มีอาการแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมยังไม่เคยเจอน่ะครับ แนะนำติดต่อศูนย์บริการครับ
3.ผมทดลองกับไฟล์ mkv แบบฝังซับ สระขึ้นหมดครับ แต่ตัวหนังสือจะเล็กและลอยอยู่กลางกลาง ริมจอบ้าง แต่กรณีถ้าชื่อไฟล์ ชื่อFolder เป็นภาษาไทย
เครื่องจะไม่อ่านสระให้ครับ
แนะนำว่าให้โทรถามศูนย์เรื่องอาการ สายฟ้า ก่อนครับ ถ้าศูนย์บอกไม่ปกติ เอาเครื่องไปเปลี่ยนเลยครับ

- การอ่านซับ ทีวียังทำได้ไม่สมบูรณ์ครับ ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ครับ ส่วนตัวฟังก์ชั่นพวกนี้ เหมาะสำหรับคนที่ฟังเสียงพากษ์ไทยมากกว่าครับ
คำแนะนำ อยากเล่นแบบไร้ปัญหาซื้อ HD Player ครับ ราคาประมาณ 2พันกว่าบาทก็ใช้ได้ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ pisitd1977

• *
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:15:57 pm »

ขอบคุณครับ
1.ซ้อนกันยังไงครับ ไม่เข้าใจทำถามนี้ครับ แต่ที่ผมเจอคือ ถ้าชื่อfolderเป็นภาษาไทย จะอ่านไฟล์ข้างในไม่ได้ ต้องเปลี่ยนชื่อfolder เป็นอังกฤษ
ถึงจะอ่านไฟล์ข้างในได้ครับ (ผมทดลองกับไฟล์ music)
2.ถ้าไฟล์ที่เล่นได้ก็จะเล่นได้เลยครับ แต่ถ้าไฟล์ไหนเล่นไม่ได้ เครื่องจะมองไม่เห็นครับ ผมลองใส่ไฟล์ AAC เข้าไป มันไม่อ่านออก เครื่องเลยมองไม่เห็น
อาการขึ้นรูป สายฟ้า เคยเจอท่านหนึ่ง มีอาการแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมยังไม่เคยเจอน่ะครับ แนะนำติดต่อศูนย์บริการครับ
3.ผมทดลองกับไฟล์ mkv แบบฝังซับ สระขึ้นหมดครับ แต่ตัวหนังสือจะเล็กและลอยอยู่กลางกลาง ริมจอบ้าง แต่กรณีถ้าชื่อไฟล์ ชื่อFolder เป็นภาษาไทย
เครื่องจะไม่อ่านสระให้ครับ
แนะนำว่าให้โทรถามศูนย์เรื่องอาการ สายฟ้า ก่อนครับ ถ้าศูนย์บอกไม่ปกติ เอาเครื่องไปเปลี่ยนเลยครับ

- การอ่านซับ ทีวียังทำได้ไม่สมบูรณ์ครับ ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ครับ ส่วนตัวฟังก์ชั่นพวกนี้ เหมาะสำหรับคนที่ฟังเสียงพากษ์ไทยมากกว่าครับ
คำแนะนำ อยากเล่นแบบไร้ปัญหาซื้อ HD Player ครับ ราคาประมาณ 2พันกว่าบาทก็ใช้ได้ดีแล้วครับ

คือผมโทรถามศูนย์แล้วน่ะครับ เรื่องfolderเป็นภาษาไทย ศูนย์บอกว่าแก้ไม่ได้ครับ เป็นปกติ ต้องรออัพเฟริมแวร์ครับ(ประมาณนี้)
ผมเลยรู้สึกว่า ทำไมยี่ห้ออื่นทำได้ แต่ผมก็พลาดที่ไม่ได้ถามกับเซลน่ะครับ  ผมซื้อที่ Homepro แต่ก็รับได้น่ะครับเรื่องความชัดและสีสัน
ส่วนเรื่องสายฟ้า จะโทรไปถามศูนย์อีกครั้งน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ titicaca

• *
« ตอบกลับ #592 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 10:01:06 pm »
สอบถามคะ
 [หื่น]กำลังจะซื้อ 40pb200 ราคา 18000 บาท เคยใช้รุ่น AV500  ใช้ panel เดียวกันมั้ย
ทำไมจับจอรุ่นใหม่ มันเป็นแบบเลือนๆ
แล้วถ้าเป็น sony 40ex41 ละคะ ราคามันพอๆกัน [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #593 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:35:13 pm »
ส่วนตัวผมเชียร์ 40pb200 นะครับ เพราะตัวนี้เป็น direct led หมายถึงวางหลอดไฟ led ไว้เต็มแผงหน้าจอ ทำให้ภาพดำไม่จม สีสันสดใสสบายตา และเสียงลำโพงดีด้วยครับ ใช้ panel เดียวกันมั้ย น่าจะไม่ใช่นะครับ ตัวใหม่มุมมองดีกว่าครับ