ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1272833 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockarythm

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 04:10:05 pm »
ยินดีด้วยครับ
ว่าแล้วก็ยังเสียดายอยู่ทุกวี่วัน เล็ง Toshiba ไว้ตั้งนาน ผมไปเสร็จ Sharp ได้ไงเนียะ งงตัวเอง

ออฟไลน์ Prophan

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:02:22 pm »
เพิ่งไปจัด LCD Full HD REGZA 32" RV600T มาเหมือนกันครับ เสียงจากลำโพง JBL ระบบเสียง AUDYSSEY EQ แหล่มมาก เวลาเปิดพวกช่องรายการเพลงจากเคเบิ้ลทีวี ภาพสวย แต่เซ็งที่ช่อง USB เล่นได้แต่ไฟล์ภาพนิ่ง ตอนซื้อเซลส์บอกเล่นได้หมดเหมือน LG  [ไม่พูด]

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:30:28 am »
นั่น เน้นย้ำให้เสียดาย xl700 อีกนะ
sharp 40LE820 ของผมภาพอย่างเทพครับ แต่เสียงยังกะมดเห่า เอาไปเทิร์นเป็น 47XL700 ได้มั๊ยเนียะ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:57:11 pm »
เสียดาย 2 ยี่ห้อนี้(Sharp+Toshiba)ครับเป็นยี่ห้อที่ทุกคนมองข้ามไปครับ เรื่องภาพผมว่ามันดีกว่าแบนด์เกาหลีอีกครับ(LED LCD TV)  แต่ราคามันโหดไป

ออฟไลน์ porkoong

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:00:58 am »
สอบถามนิดนึงครับ ตัว 47 XL700 นี้ดูฟรีทีวีชัดไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:11:35 am »
สอบถามนิดนึงครับ ตัว 47 XL700 นี้ดูฟรีทีวีชัดไหมครับ
ตอบให้ครับ หลังจากที่ลองให้เค้าเสียบหนวดกุ้งให้ดู
ชัดและสีสวยด้วยครับ

ออฟไลน์ mojococo

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:28:49 am »

ชัดมากค่ะ..ไม่บวมด้วย..

ออฟไลน์ siwasi

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:16:31 pm »
เอาไว้ผมจะมา review ทีวีที่ผมซื้อนะครับ Regza XL700t 42 นิ้ว
พอดียังไม่ได้ของ จริงๆเค้ามาส่งทีนึงแล้ว แต่เช็คเจอ BadPixel 1 จุด ทางศูนย์รับเปลี่ยนทันทีครับ
แต่รอของเข้ามาอยู่ พยายามหารายละเอียดอยู่ครับเกี่ยวกับรุ่นนี้

ยังไงลองไปดูได้ครับ ที่ PowerBuy เริ่มวางจำหน่ายแล้ว ผมเทียบกับ LED ของ Samsung ซีรี่ยส์ 6 และ Lg5500 ก้อตกลงปลงใจได้ตัวนี้ (ที่ระดับราคาใกล้ๆกัน)
เซลล์เค้าขายเก่งครับ พอดีเค้าเอาทีวีตัวนี้ไปวางใกล้ๆกับทีวีรุ่นอื่น ในระดับเดียวกัน แล้วให้ผมเดินไปดูในมุมข้างๆ ผลออกมาว่า ภาพที่ได้ออกมาแตกต่างมากกับรุ่นอื่น
สีภาพยังคงสดใส ไม่เป็นฝ้าขาวๆ ประกอบกับที่บ้านผมนั่งดูทีวีไม่ได้นั่งตรงๆหน้าจอกันอยู่แล้ว ยังไม่รวมกับ SPEC และ Function การใช้งานอื่นๆนะครับ ก็เลือกตัวนี้

ไม่ได้มาขายของนะครับ ขอโทษด้วยมือใหม่หัดเขียน อาจจะอ่านไม่เข้าใจบ้าง ต้องขออภัยครับ

เห็นมีคำถามเรื่องดูฟีทีวี อันนี้คอนเฟิร์มว่าชัด เทียบกับที่เห็นๆมาข้างบ้าน ไม่บอกค่ายแล้วกัน
เรื่องบวก ผมปรับโหมด แสดงสด (ไม่รู้ชื่อภาษาอังกฤษอะไร) มันจะสเกลภาพนิดนึง ให้ไม่บานมาก แต่ก็แอบบานนิดนึง
เรื่อง subtitle พอดีใช้กล่อง ubc แบบเคเบิ้ลบ้านหม้อ ภาพชัด แต่ตัวหนังสือตก วันนี้นั่งปรับทีวีเล่นๆ มันสามารถปรับ position ได้ เลยเลื่อนๆมาด้านบนนิดนึง
แก้ปัญหาเรื่อง subtitle ตกได้แล้ว แต่แน่นอนว่่ามันจะทำให้เราไม่เห็นขอบๆภาพ เพราะมันสเกลอัพ แต่ไม่ซีเรียสครับ นิดหน่อย ขอดูแบบไม่บวมดีกว่า

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 12:07:53 am »
สงสัยครับ สงสัยว่าทำไม xt700 ถึงลด spec บางอย่างจากรุ่น zv600 ครับ

อย่างเช่น

zv600 มี subwoofer xt700 ไม่มี
zv600 มี Clear Scan 200 ตัว xt700 มีแค่ Clear Scan 100

อย่างนี้มันแตกต่างกันมากไหมครับ แล้วยังมีร้านไหนขาย zv600 อยู่เปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 01:58:41 pm »
spec นี่ดูไปก็ปวดหัวครับ ดูพอเป็นแนวพอครับ ไปลองดูของจริงจะตัดสินใจได้เลย
ส่วนมากที่เสร็จยี่ห้อเกาหลีก็เพราะดู spec นี่แหละครับ

ออฟไลน์ speedy

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 03:19:23 pm »
 โห้...หายไปนานมีสมาชิก พี่โต. เพิ่มขึ้นตั้งหลายคน น่าดีใจ จิง...จิงงงงง..
  เรื่องของ spec พี่โต ที่ลดลงก็เพื่อทำ ราคา สู้กับเจ้าอื่นๆ นั่นละครับ ไม่ว่าจะเป็นระบบ 200 HZ. ก็เหลือ 100 HZ. เอา subwoofer ออก chip ภายใน board
  บางตัวก็ลดเกรดลง แต่ถ้าลองสังเกตดู พวกรุ่น top เจ้าอื่น จะใช้ ระบบ 200 HZ. เป็นส่วนใหญ่ เช่น lg ระบบ true motion flow 240 HZ. sony ระบบ
  motion flow 200 HZ.   ss ระบบ picture motion flow 200 HZ. ภาพที่ได้ก็จะ ลื่น การกระตุก น้อยกว่า เวลากล้อง pan ภาพในฉากภาพยนต์ ต่างๆ
  ถ้าเลือกได้ ก็ควรจะเลือกแบบ ระบบ 200 HZ. ครับ  สำหรับ ZV600 ผมก็เพิ่งพาเพื่อนไปซื้อมาอีกตัว 47 นิ้ว ที่ the mall บางแค เมื่อ 8 ต.ค ที่ผ่านมาเอง
  ครับ คือมันไม่มีของที่ show ที่ boot toshiba ครับ มีแต่รุ่นใหม่ XL Series แทน แต่เราบอก sell ว่าต้องการรุ่นนี้ พอจะหาให้ได้ไหม ก็ให้เบอร์ทิ้งไว้ วันที่
  10 ต.ค sall ก็โทรมาบอกว่าหาให้ได้แล้ว เป็นตัวใหม่ รับโอนมาจาก สาขา อื่น ก็เลยเข้าไปเอากับเพื่อนครับ ยังไงลองสอบถาม ที่ the mall บางแค ดูนะครับ
  เผื่อ sell เขาหาให้ได้ครับ สำหรับคนที่สนใจ ZV600.

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:37:55 am »
ลองไปดูไอ้พวก motion เว่อร์ ๆ ของเกาหลีสิครับ เปิดดูแล้วจะเห็นวุ้น ๆ ตามขอบวัตถุที่เคลื่อนไหว สรุปเปิดเต็มก็น่าเกลียด ต้องเปิดนิด ๆ อยู่ดี อ่านตาม review ก็ครับ การเคลื่อนไหวก็ดูหลอก ๆ เห็นแล้วน่ารำคาญมาก ผมไม่ซื้อ LG ทั้งที่เล็งไว้แล้วก็เพราะเรื่องวุ้นกับเรื่องสีจืด ๆ ดำออกเทา น้ำเงินออกหม่น ๆ นี่แหละครับ มันไม่ใส่ ไม่สวย ผมว่า Toshiba นี่สีสวยมาก(sharp ด้วย) ฟรีทีวีก็แจ่ม ปรับให้อารมณ์แบบ plasma ก็ได้ แจ่มครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 12:48:11 pm »
โห้...หายไปนานมีสมาชิก พี่โต. เพิ่มขึ้นตั้งหลายคน น่าดีใจ จิง...จิงงงงง..
  เรื่องของ spec พี่โต ที่ลดลงก็เพื่อทำ ราคา สู้กับเจ้าอื่นๆ นั่นละครับ ไม่ว่าจะเป็นระบบ 200 HZ. ก็เหลือ 100 HZ. เอา subwoofer ออก chip ภายใน board
  บางตัวก็ลดเกรดลง แต่ถ้าลองสังเกตดู พวกรุ่น top เจ้าอื่น จะใช้ ระบบ 200 HZ. เป็นส่วนใหญ่ เช่น lg ระบบ true motion flow 240 HZ. sony ระบบ
  motion flow 200 HZ.   ss ระบบ picture motion flow 200 HZ. ภาพที่ได้ก็จะ ลื่น การกระตุก น้อยกว่า เวลากล้อง pan ภาพในฉากภาพยนต์ ต่างๆ
  ถ้าเลือกได้ ก็ควรจะเลือกแบบ ระบบ 200 HZ. ครับ  สำหรับ ZV600 ผมก็เพิ่งพาเพื่อนไปซื้อมาอีกตัว 47 นิ้ว ที่ the mall บางแค เมื่อ 8 ต.ค ที่ผ่านมาเอง
  ครับ คือมันไม่มีของที่ show ที่ boot toshiba ครับ มีแต่รุ่นใหม่ XL Series แทน แต่เราบอก sell ว่าต้องการรุ่นนี้ พอจะหาให้ได้ไหม ก็ให้เบอร์ทิ้งไว้ วันที่
  10 ต.ค sall ก็โทรมาบอกว่าหาให้ได้แล้ว เป็นตัวใหม่ รับโอนมาจาก สาขา อื่น ก็เลยเข้าไปเอากับเพื่อนครับ ยังไงลองสอบถาม ที่ the mall บางแค ดูนะครับ
  เผื่อ sell เขาหาให้ได้ครับ สำหรับคนที่สนใจ ZV600.

รบกวนถามคุณ speedy นิดนึงครับ ตัว 47 นิ้วราคาเท่าไรครับ แล้วขอเบอร์ sale ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ speedy

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:32:23 am »
  คุณ porkoong
sell ชื่อ คุณจรูญ ครับ ส่วนเบอร์โทรเพื่อนผมดันจำไม่ได้ครับ ลองโทรเข้าไปที่ power mall บางแคแล้วต่อ boot toshiba ดูครับ ส่วนราคาได้มา 59,000 ครับ.

ออฟไลน์ eiffel

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:47:01 am »
เมื่อวันเสาร์ได้ไปเดินงาน homepro expo ที่เมืองทองมาครับ ก็เดินดูทีวีไปเรื่อยๆ และมองหา Toshiba เพราะยังติดใจกับภาพของ ZV600 อยู่ พอเดินเข้าไปในบูท สอบถามพนักงานขายบอกว่าของไม่มีแล้ว มีแต่รุ่นใหม่เป็น XL700 ซึ่งภาพก็เทพเหมือนเดิม ผมได้คุยรายละเอียดคร่าวๆ ตัว 47 ลดสุดๆแล้วจะเหลือประมาณห้าหมื่นต้นๆ แถมเครื่องฟอกอากาศราคา 12000 พร้อมกระเป๋า 2 ใบ ของแถมบังคับเอานะครับ เอาไปหักไม่ได้ ผมคิดว่าค่อนข้างคุ้มเลยนะครับ ใครสนใจก็ไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มได้นะครับ เผื่อผมจำผิด  [คิคิ] ส่วนตัว 55 นิ้ว ผมไม่ได้ถามนะครับว่าลดสุดๆได้เท่าไรเพราะไม่มีปัญญาซื้ออยู่แล้ว  [โขก] แต่ถ้าใครสนใจตัวโชว์ผมว่าคุ้มมากเลยครับ ราคาคำนวณแล้วเหลือประมาณ 6 หมื่นกว่าๆ เพิ่งนำมาเปิดที่นี่เท่านั้น ขายตัวโชว์เฉพาะตัว 55 เท่านั้นนะครับ ใครสนใจก็รีบไปจองไว้เลยนะครับ  [กระโดด] งานวันสุดท้ายวันที่ 25 นะครับ บางทีวันสุดท้ายอาจจะมีลดแลกแจกแถมสุดๆก็ได้นะครับ เป็นวันหยุดด้วย คนคงแน่นสุดๆ

ปล. แต่ใจผมก็ยังสนใจ ZV600 อยู่ครับ ภาพมันฝังใจ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 08:48:40 am โดย eiffel »

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:06:27 am »
ตอนไปซื้อ sharp เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้ว ผมถามราคาตัว 47 นิ้ว XL700 เค้าขายอยู่ 49990 แถวเกษตร ไม่รู้ตอนนี้ราคเป็นไงมั่งนะครับ

ออฟไลน์ Prophan

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 05:18:32 pm »
เมื่อวานเอาผ้าไปเช็ดฝุ่นหลังเครื่อง มองเข้าไปตรงช่องระบายอากาศหลังเครื่อง

เห็นข้างในมีสติ๊กเกอร์ติดว่า made in korea ด้านล่าง และด้านบนมีโลโก้ SAMSUNG

ตกลงเค้าใช้อะไหล่ร่วมกันได้ใช้มั้ยเนี่ย  [ปาดเหงื่อ]

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:52:55 pm »
  คุณ porkoong
sell ชื่อ คุณจรูญ ครับ ส่วนเบอร์โทรเพื่อนผมดันจำไม่ได้ครับ ลองโทรเข้าไปที่ power mall บางแคแล้วต่อ boot toshiba ดูครับ ส่วนราคาได้มา 59,000 ครับ.

ขอบคุณครับคุณ Speedy ถ้าราคานี้ ผมเก็บตังค์เอา xl700 ละกัน

สอบถามทางร้านเกษตรแล้วเขาบอกว่า 49900 แต่บอกว่ามีตัวเดียว เลยแอบงงว่ามันเป็นตัวโชว์ปล่าวเนี่ย แล้วลืมถามเรื่องสำคัญอีกอย่างคือ ผ่อนได้ไหม!!
  [เหม่อ]