ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1273119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Giizus

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:24:30 pm »
ตัวที่ร้านแสงชัยใช่มั้ยครับ ผมไปลองตั้งแต่วันแรกที่เข้ามาแต่ไม่ใช่ว่าของมีตำหนิหรือมีปัญหาอะไรนะครับ เพียงแต่ผมยังไม่เคยศึกษาข้อมูลของรุ่นนี้มาก่อน ก็เลยยังไม่ได้ซื้อที่แสงชัย แต่มาได้ที่ PowerBuy แทน ของดีครับ จัดไป

ออฟไลน์ tungbeer

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 02:48:40 am »
ขอโทดคับ ตั้งผิดห้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 04:04:25 am โดย tungbeer »

ออฟไลน์ sarawoot02

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 03:21:27 am »
 [ปลื่ม]รวมพลคนใช้ Toshiba [ปลื่ม]
        คาดไม่ถึงว่าจะมีคนชอบ Toshiba ขะนาดนี้  ตอนนี้ Toshiba จัดโปรอยู่ที่งาน HomePro Expo 2010 ที่อิมแพค เมืองทองธานี เข้ามาดูโปรโมชั่นด่วน
อีก 5 วันเท่านั้นนะครับ
       ถ้ามีปัญหาเีกียวกับตัวสินค้าหรือสเปกต่างๆเกียวกับ toshiba (ตู้เย็น,เครืืองซักก็ด้วยครับ) โพรสไว้ได้นะครับจะพยายามเข้ามาตอบไห้ได้มากที่สุดครับหรือEMAIL:[email protected] ก็ได้ครับ
       ตอนนี้ที่ร้านทำโปรชน HomePro Expo 2010  อยู่ครับ (จ่ายเงินสดลดอีก 8% ทุกรุ้น)  หรือไปสอบถามปัญหาการใช้งานกับโปรโมชั้นกับผมก็ได้นะครับที่  ร่าน THE POWER  HOME PRO สาขาราชพฤกษ์ ได้ทุกวันนะครับ(ถามหาเซลล์ toshiba นะครับ) [yes]

ออฟไลน์ ^^ToMoD@Ch!^^

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:51:48 pm »
เพิ่งซื้อ toshiba 42rv600t มีจุด Stuck Pixel สีเขียว 2 จุด เพิ่งซื้อมาไม่ถุึง 7 วันเลย

ซื้อที่เดอะมอลล์บางแคอะค่ะ ปกติเค้าให้เปลี่ยนกันมั้ยค่ะ

พอดีตอนไปซื้อก็รีบกลับ เลยไม่ได้ทอสอบเลย

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 10:55:07 pm »
แล้วแต่ร้านด้วยครับ ส่วนใหญ่ 3 ดอท ขึ้นไปซะด้วย เพราะร้านก็เอาไปเคลมคืน Toshiba ไม่ได้ เพราะ standard ต้อง 3 ดอทขึ้นไป แต่ร้านอาจจะเปลี่ยนให้ แล้วเอาไว้ขายรายอื่นต่อ ลองดูครับ ขอให้โชคดีครับ

เพิ่งซื้อ toshiba 42rv600t มีจุด Stuck Pixel สีเขียว 2 จุด เพิ่งซื้อมาไม่ถุึง 7 วันเลย

ซื้อที่เดอะมอลล์บางแคอะค่ะ ปกติเค้าให้เปลี่ยนกันมั้ยค่ะ

พอดีตอนไปซื้อก็รีบกลับ เลยไม่ได้ทอสอบเลย

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:00:51 pm »
ขอบคุณมากนะค่ะ เปลี่ยนไม่ได้ก็ทำใจค่ะ ไม่รอบคอบเอง

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:11:53 pm »
อย่าพึ่งถอยสิครับ ลองแจ้งร้านที่ซื้อดูครับ ส่วนใหญ่ร้านเค้าก็เปลี่ยนให้ เพื่อให้ลูกค้าไปบอกต่ออีกที แล้วเอามาทำความสะอาดแพ็คให้เหมือนใหม่ รอขายท่านอื่น เพราะ 2 ดอท บางทีท่านอื่นอาจจะไม่เห็นก็ได้ แต่ บ.ผู้ผลิตคงไม่รับคืนหรอกครับ หรือต้องทำให้มันเป็น 3 ดอทขึ้นไปก็เคลมได้ ตอนผมอยู่โรงงาน QA มันไม่ให้ผ่าน(Reject) แค่ดอทเดียวมันก็ไม่ให้ผ่าน ต้องทะเลาะด้วยทุกที 555+ ลองโทรไปคุยดูก่อนครับ

ขอบคุณมากนะค่ะ เปลี่ยนไม่ได้ก็ทำใจค่ะ ไม่รอบคอบเอง

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:14:04 pm »
คร่า ขอบคุณมากๆๆ ที่ให้คำปรึกษาค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จาลองคุยดู [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Edge LED TV member
    • Jojo Wittaya
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 02:10:00 pm »
ไม่ถึง 7 วัน รีบเอาไปเปลี่ยนเลยครับ รักษาสิทธิ์ของลูกค้าไว้ ^^

ออฟไลน์ dfno10

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 03:02:48 pm »
สวัสดีครับ ขอเตรียมตัวเป็นน้องใหม่กับแบรนด์โตชิบา มั่งนะครับ

เมื่อคืนนี้ที่เมืองทอง จัดการ 42XL700 มาแล้วจนได้(แต่ต้องรอของ จัดส่งได้วันที่ 1/11 นี้)
ยอมรับตรงๆครับว่า LED Toshiba ไม่ได้อยู่ในสารบบความคิดของผมเลยสักนิดเดียว
ที่ไปงานเพราะต้องการ Plasma 42" 1 เครื่อง + LCD 32" 1 เครื่อง

ก็โอเคล่ะ Plasma 42" ได้มาโดยไม่ยากเย็นเพราะเน้นราคาถูกเป็นหลัก ที่คิดนานก็คือ LCD 32" ที่คิดอยู่หลายตลบว่าจะเลือกแบบไหนดีเพราะมีเยอะเหลือเกิน
เลือกไปมาก็เกือบตัดสินใจซื้อแบรนด์เดียวกับพลาสม่าซะละ แต่ช่วงเช็คราคาแบรนด์อื่นๆ เดินมาถึงบู๊ท Toshiba
เพื่อนผมก็เจรจาราคาเน็ตๆของ LCD 42CV600T อยู่ (LCD จะอยู่แถวล่าง) ช่วงปรับภาพนู่นนี่ ก็ไล่ไปทีละรุ่น เอ๊ะรุ่นนี้ภาพจะเป็นไง อีกรุ่นใกล้เคียงกันมั๊ย บลาๆๆ
จนไล่มาถึง XL700 โอวววววว.....นี่สิ ภาพที่เราใฝ่ฝันอยากเห็นมานาน ทำไมภาพมันสุดยอดแบบนี้หนอ
(ผมมาที่งานนี้เมื่อหลายวันก่อน รอบนึงละ ได้เห็น XL700 แล้วล่ะ แวบแรกที่รู้สึกคือ ภาพมันแจ่มโคตะระ มากๆ แต่ไม่ได้สนใจ เพราะผมมีพลาสม่าตัวเยี่ยมอยู่แล้ว)

ฟังก์ชันปรับภาพ 3 มิติ และ เพิ่มความคมชัด ทำให้มันแตกต่างกับทีวีที่ผมเดินเทียบๆกันมาทั้งงานนี้เลย
ทั้งที่ อวตวย ไฟล์ MKV เปิดจาก Box HD ภาพยังแจ่มได้ขนาดนี้ นี่ถ้าเปิดจากแผ่น BD ภาพน่าจะดีกว่านี้อีก 30% เป็นอย่างต่ำแน่ๆ
(ผมให้พนักงานลองหนังเรื่องอื่นๆด้วย เพราะ Avatar ปกติภาพมันสวยอยู่แล้ว กลัวจะโดนหลอกตา แต่ปรากฎว่าเรื่องปกติอื่นๆภาพก็ดีกว่าเช่นกัน)
สุดท้าย พนักงานโชว์ความเด็ดของเครื่องปิดท้าย โดยการเปิดไฟล์ภาพทดสอบ 100Hz เทียบกับ LCD ที่แขวนด้วยกัน ผลก็เป็นอย่างที่พนักงานมั่นใจครับ
ภาพไม่เกิดเงาตามมาเลย นิ่งสนิทจริงๆ

หลังจากนั่งตัดสินใจสักพักใหญ่ๆ ผมตกลงว่า LCD 32" คงจะไม่เอาแล้ว เปลี่ยนเป็น 42XL700 ตัวนี้สลับกับเอาพลาสม่า full HD ของห้องผมไปให้น้องใช้แทนดีกว่า อิอิอิ
สรุปงานนี้ พลาสม่า 42" + LED 42" ราคารวมกันไม่เกิน 50,000
(เทียบกับราคา Plasma 42" ของผมเมื่อเกือบสองปีก่อน 60000 ถ้วน เห็นราคาที่ได้มาแล้วรู้สึกดีจริงๆ ครับ)

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Edge LED TV member
    • Jojo Wittaya
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 03:10:39 pm »
ได้ 2 เครื่องจอใหญ่ๆ ภาพเจ๋งๆ ไม่เกิน 50K ก็ดีใจด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 03:46:07 pm »
ยินดีด้วยครับ แล้วมาบอกเล่า LED LCDTV & Plasma ตัวใหม่ของท่านให้ฟังหน่อยนะครับ ขอเป็นความรู้ด้วยครับ

สวัสดีครับ ขอเตรียมตัวเป็นน้องใหม่กับแบรนด์โตชิบา มั่งนะครับ

เมื่อคืนนี้ที่เมืองทอง จัดการ 42XL700 มาแล้วจนได้(แต่ต้องรอของ จัดส่งได้วันที่ 1/11 นี้)
ยอมรับตรงๆครับว่า LED Toshiba ไม่ได้อยู่ในสารบบความคิดของผมเลยสักนิดเดียว
ที่ไปงานเพราะต้องการ Plasma 42" 1 เครื่อง + LCD 32" 1 เครื่อง

ก็โอเคล่ะ Plasma 42" ได้มาโดยไม่ยากเย็นเพราะเน้นราคาถูกเป็นหลัก ที่คิดนานก็คือ LCD 32" ที่คิดอยู่หลายตลบว่าจะเลือกแบบไหนดีเพราะมีเยอะเหลือเกิน
เลือกไปมาก็เกือบตัดสินใจซื้อแบรนด์เดียวกับพลาสม่าซะละ แต่ช่วงเช็คราคาแบรนด์อื่นๆ เดินมาถึงบู๊ท Toshiba
เพื่อนผมก็เจรจาราคาเน็ตๆของ LCD 42CV600T อยู่ (LCD จะอยู่แถวล่าง) ช่วงปรับภาพนู่นนี่ ก็ไล่ไปทีละรุ่น เอ๊ะรุ่นนี้ภาพจะเป็นไง อีกรุ่นใกล้เคียงกันมั๊ย บลาๆๆ
จนไล่มาถึง XL700 โอวววววว.....นี่สิ ภาพที่เราใฝ่ฝันอยากเห็นมานาน ทำไมภาพมันสุดยอดแบบนี้หนอ
(ผมมาที่งานนี้เมื่อหลายวันก่อน รอบนึงละ ได้เห็น XL700 แล้วล่ะ แวบแรกที่รู้สึกคือ ภาพมันแจ่มโคตะระ มากๆ แต่ไม่ได้สนใจ เพราะผมมีพลาสม่าตัวเยี่ยมอยู่แล้ว)

ฟังก์ชันปรับภาพ 3 มิติ และ เพิ่มความคมชัด ทำให้มันแตกต่างกับทีวีที่ผมเดินเทียบๆกันมาทั้งงานนี้เลย
ทั้งที่ อวตวย ไฟล์ MKV เปิดจาก Box HD ภาพยังแจ่มได้ขนาดนี้ นี่ถ้าเปิดจากแผ่น BD ภาพน่าจะดีกว่านี้อีก 30% เป็นอย่างต่ำแน่ๆ
(ผมให้พนักงานลองหนังเรื่องอื่นๆด้วย เพราะ Avatar ปกติภาพมันสวยอยู่แล้ว กลัวจะโดนหลอกตา แต่ปรากฎว่าเรื่องปกติอื่นๆภาพก็ดีกว่าเช่นกัน)
สุดท้าย พนักงานโชว์ความเด็ดของเครื่องปิดท้าย โดยการเปิดไฟล์ภาพทดสอบ 100Hz เทียบกับ LCD ที่แขวนด้วยกัน ผลก็เป็นอย่างที่พนักงานมั่นใจครับ
ภาพไม่เกิดเงาตามมาเลย นิ่งสนิทจริงๆ

หลังจากนั่งตัดสินใจสักพักใหญ่ๆ ผมตกลงว่า LCD 32" คงจะไม่เอาแล้ว เปลี่ยนเป็น 42XL700 ตัวนี้สลับกับเอาพลาสม่า full HD ของห้องผมไปให้น้องใช้แทนดีกว่า อิอิอิ
สรุปงานนี้ พลาสม่า 42" + LED 42" ราคารวมกันไม่เกิน 50,000
(เทียบกับราคา Plasma 42" ของผมเมื่อเกือบสองปีก่อน 60000 ถ้วน เห็นราคาที่ได้มาแล้วรู้สึกดีจริงๆ ครับ)

ออฟไลน์ dfno10

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 04:02:57 pm »
XL700 ถ้าได้ลองดูแล้วจะมาบอกกล่าวกันนะครับ
Plasma คงไม่ได้มีอะไรมากครับ เพราะเป็นซีรี่ย์ X ตัวธรรมดา อีกอย่างไม่ได้ใช้เองด้วย อิอิ
ยินดีด้วยครับ แล้วมาบอกเล่า LED LCDTV & Plasma ตัวใหม่ของท่านให้ฟังหน่อยนะครับ ขอเป็นความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ opas5959

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 05:11:53 am »
วันนี้จะไปที่ร้าน hashibara สีลมครับ  เนื่องจากเช็คราคา LED TOSHIBA 47 นิ้ว  เค้าให้ราคา 46,000  ว่าจะให้ของมาส่งวันเสาร์  เนื่องจากชอบรุ่นนี้
ตรง 14 bit  ถ้าได้ของแล้วจะมา update ให้เพื่อนๆ ต่อนะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 08:47:09 am »
14 bit ของพี่ To นี่ให้สีสันที่มีมิติล้ำลึกจริงๆครับ แต่ระวังเรื่อง Ghost นะครับ ค่า Response Time ของ Toshiba สูงเหลือเกิน ไม่รู้เหตุผลเหมือนกัน

วันนี้จะไปที่ร้าน hashibara สีลมครับ  เนื่องจากเช็คราคา LED TOSHIBA 47 นิ้ว  เค้าให้ราคา 46,000  ว่าจะให้ของมาส่งวันเสาร์  เนื่องจากชอบรุ่นนี้
ตรง 14 bit  ถ้าได้ของแล้วจะมา update ให้เพื่อนๆ ต่อนะครับ

ออฟไลน์ ArchANGEL

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 01:58:24 pm »
ขอแจมด้วยคนครับ หลังจากซุ่มอ่านอย่างเดียวมานานแสนนาน ผมเองใช้ 42ZV600T สอยมาปลายเดือนสิงหาที่ผ่านมา ปลื้มกับภาพที่ได้ออกมามากครับคุมค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไปจริงๆ ดีครับที่มีคนมาใช้โตชิบากันเยอะๆ พนันเลยว่ากว่า 90% ของผู้ใช้เล็งยี่ห้อยอดฮิตอื่นๆกันไว้ทั้งนั้นแต่พอไปดูของจริง กลับเสร็จพี่โต (รวมถึงตัวผม อิอิ)
ล่าสุดไปดู XL700 กับเพื่อนที่ powerbuy เซ็นทรัลชลบุรี บังเอิญตั้งอยู่ข้างๆ SS C6200 เลยให้เซลล์เปิดภาพวัดกันไปเลย ผลออกมาชัดเจนแจ่มแจ้ง หุหุ เพื่อนกำลังชั่งใจระหว่าง 42 กับ 47 เช็คราคาที่ร้านแถวคลองเตยล่าสุด 42 อยู่ที่ 3 ปลายๆ 47 ก็ 4 ปลายๆเหมือนกัน มีของแถมด้วย

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 04:34:23 pm »
อย่าพนันสิครับ ว่าแต่ปลื้มจุดไหน ช่วยให้ข้อมูลไว้เป็นความรู้หน่อยครับ เพราะคนใช้น้อย ทำให้ไม่ค่อยมีข้อมูลครับ

ขอแจมด้วยคนครับ หลังจากซุ่มอ่านอย่างเดียวมานานแสนนาน ผมเองใช้ 42ZV600T สอยมาปลายเดือนสิงหาที่ผ่านมา ปลื้มกับภาพที่ได้ออกมามากครับคุมค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไปจริงๆ ดีครับที่มีคนมาใช้โตชิบากันเยอะๆ พนันเลยว่ากว่า 90% ของผู้ใช้เล็งยี่ห้อยอดฮิตอื่นๆกันไว้ทั้งนั้นแต่พอไปดูของจริง กลับเสร็จพี่โต (รวมถึงตัวผม อิอิ)
ล่าสุดไปดู XL700 กับเพื่อนที่ powerbuy เซ็นทรัลชลบุรี บังเอิญตั้งอยู่ข้างๆ SS C6200 เลยให้เซลล์เปิดภาพวัดกันไปเลย ผลออกมาชัดเจนแจ่มแจ้ง หุหุ เพื่อนกำลังชั่งใจระหว่าง 42 กับ 47 เช็คราคาที่ร้านแถวคลองเตยล่าสุด 42 อยู่ที่ 3 ปลายๆ 47 ก็ 4 ปลายๆเหมือนกัน มีของแถมด้วย

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 06:36:44 pm »
LCD ของ Toshiba เรื่องภาพถ้าไม่หลอกตัวเองบอกได้เลยครับว่าสุดยอดครับ รายละเอียดดี การไล่เฉดสีดีครับ