ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1276912 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:01:01 pm »
PU200T เป็น DIRECT LED เช่นเดียวกับ PB200T ครับ แต่ที่เพิ่มมาคือ USB รองรับไฟล์ภาพยนตร์ ต่อจาก EXT HDD ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 11:01:58 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 05:29:19 pm »
PU เป็นDirect led ครับ ผมซื้อมาแล้ว

ออฟไลน์ Depump

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:50:53 am »
PU เป็น Direct ครับท่าน

ไม่งั้น ผมไม่ซื้อมาใช้เหรอ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #831 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:32:28 pm »
จะเป็น Direct LED หรือ EDGE LED ก็เป็น LED เหมือนกันครับ ต่างกันแค่การวางหลอด LED ครับ

ออฟไลน์ chai2012

• *
« ตอบกลับ #832 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:26:13 pm »
ลองเจรจาขอเปลี่ยนเป็น 40PU200T ดูจะได้ไหมเอ่ย เห็นราคาในห้างเท่ากันเลยครับ

ยังไม่ได้รับ ทีวีคืนเลยยยยยยยย

จนท.โตชิบ้า แจ้งว่า  รุ่น 40PB200T ไฟรั่ว ตรงโลโก้ พุ่งขึ้น เป็นตัว  V เป็นทั้งล็อต  [เศร้า]

มีความคืบหน้าเท่านี้ๆๆๆ

สเปคเท่ากันแต่งกันที่

40PU200T เป็น  Edge LED

40PB200T เป็น Direct LED

ใครจะซื้อโตชิบ้า  เวลาโทรติดต่อ จนท.อาจจะหาคนรับสายยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกก นะ ครับ 

วันนี้ วันจันทร์  จนท.คอลเซ็นเตอร์บอกว่าจะให้ จนท.ที่เกียวข้องโทรมาแจ้งความคืบหน้า ยังเงียบเลยผ่านไป ครึ่งวัน

เข้ามาทักทาย สวัสดีครับคุณ40PB200T  สวัสดีไอดอลผมด้วยคุณsirota สบายดีนะครับ  :)

จะบอกว่า ของผมก็ไฟรั่ว ตรงโลโก้ พุ่งขึ้น เป็นตัว  V เหมือนกัน อยู่ในประกัน

ให้เค้ายกไปดีมั้ย แต่ถ้ายกไปผมไม่มีอะไรดู เซ็งตาย ข้อสำคัญคงโดนคนข้างกายผมด่าแน่ คิดแล้วเศร้า  [ร้องไห้]

TV        :  TOSHIBA :40PB200T : Aug 03,2012
Blu-Ray :  Sony: BDP-S190      : Aug 12,2012
HDMI-1 :  Brand :  ไม่ได้รับอนุญาต        : Aug 18,2012

« ตอบกลับ #833 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:32:34 pm »
ลองเจรจาขอเปลี่ยนเป็น 40PU200T ดูจะได้ไหมเอ่ย เห็นราคาในห้างเท่ากันเลยครับ

ยังไม่ได้รับ ทีวีคืนเลยยยยยยยย

จนท.โตชิบ้า แจ้งว่า  รุ่น 40PB200T ไฟรั่ว ตรงโลโก้ พุ่งขึ้น เป็นตัว  V เป็นทั้งล็อต  [เศร้า]

40PU200T เป็น  Edge LED

ใครจะซื้อโตชิบ้า  เวลาโทรติดต่อ จนท.อาจจะหาคนรับสายยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกก นะ ครับ  

วันนี้ วันจันทร์  จนท.คอลเซ็นเตอร์บอกว่าจะให้ จนท.ที่เกียวข้องโทรมาแจ้งความคืบหน้า ยังเงียบเลยผ่านไป ครึ่งวัน

เข้ามาทักทาย สวัสดีครับคุณ40PB200T  สวัสดีไอดอลผมด้วยคุณsirota สบายดีนะครับ  :)

จะบอกว่า ของผมก็ไฟรั่ว ตรงโลโก้ พุ่งขึ้น เป็นตัว  V เหมือนกัน อยู่ในประกัน

ให้เค้ายกไปดีมั้ย แต่ถ้ายกไปผมไม่มีอะไรดู เซ็งตาย ข้อสำคัญคงโดนคนข้างกายผมด่าแน่ คิดแล้วเศร้า  [ร้องไห้]

แหะๆ สบายดีครับ  [หื่น] เพือความสบายใจ ให้เค้ายกไปเคลมเลยครับ แต่ต้องถามระยะเวลาซ่อมด้วยนะครับ คงจะนานอยู่    
 แปลว่าทีวีลอตนี้แจคพ็อตจริงๆครับ เห็นใจจริงๆ โตชิบาไม่น่าปล่อยผ่าน QC มาได้เลย [ม่ายยย]  ตอนนี้ตามห้างทีวีโตชิบารุ่นนี้เยอะมากครับ รู้สึกจะขายดีมากด้วยนะครับ [ปลื่ม]
ปล.ใครจะซื้อรุ่นนี้เช็คเรื่องไฟรั่วให้ดีๆนะครับ แต่บางท่านที่ใช้รุ่นนี้อยู่ก็บอกไม่เป็นนะครับ ไม่รู้ลอตไหน [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 09:35:27 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ pilek

• *
« ตอบกลับ #834 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:12:41 am »
 รุ่น 32PB200T กับ 32PU200T  ทำไมสเป็คในเว็บนี้บอกว่าเป็นคนละอย่างกันอะครับ

รุ่น 32PB200T เป็น Direct LED

ส่วน 32PU200T  เป็น Edge LED

ดูในหน้าสเป็ค เป็นงี้อะครับ เลยงง

สนใจอยู่ 2ตัวนี้ แต่ยังเลือกไม่ถูก

ขอบคุณครับ

มีงบประมาณ 1หมื่น +- นิดหน่อย เน้นดูฟรีทีวีอะครับ

« ตอบกลับ #835 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:46:51 am »
รุ่น 32PB200T กับ 32PU200T  ทำไมสเป็คในเว็บนี้บอกว่าเป็นคนละอย่างกันอะครับ

รุ่น 32PB200T เป็น Direct LED

ส่วน 32PU200T  เป็น Edge LED

ดูในหน้าสเป็ค เป็นงี้อะครับ เลยงง

สนใจอยู่ 2ตัวนี้ แต่ยังเลือกไม่ถูก

ขอบคุณครับ

มีงบประมาณ 1หมื่น +- นิดหน่อย เน้นดูฟรีทีวีอะครับ
อาจลงข้อมูลผิดครับ เพราะบอดี้ตัวเครื่องของ รุ่น 32PU200T ข้างหลังออกหนาเหมือน 32PB200T ครับ น่าจะเป็น Direct LED เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:48:37 am โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #836 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:03:08 pm »
อ๋อครับ  ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม]

แต่ยังสับสนอยู่ดีไม่รู้เลือกรุ่นไหนดี สเป็คพอๆกันเลย [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 01:05:35 pm โดย pilek »

« ตอบกลับ #837 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:35:52 pm »
อ๋อครับ  ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม]

แต่ยังสับสนอยู่ดีไม่รู้เลือกรุ่นไหนดี สเป็คพอๆกันเลย [ปาดเหงื่อ]
เอา PU200T ไปเเลยครับ ราคาต่างกัน 5 ร้อยบาทเองครับ เพิ่มมาก็คือ USB เล่นไฟล์ภาพ เพลง ภาพยนตร์ โดยต่อตรงจาก ext hdd ได้เลยครับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #838 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:22:30 am »
สนใจ Toshiba เหมือนกันครับ  [yes]

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ 40PB200T

• *
  • ??????????????????????????? ????
« ตอบกลับ #839 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 05:41:01 pm »

จนท.โตชิบ้า แจ้งว่า  รุ่น 40PB200T ไฟรั่ว ตรงโลโก้ พุ่งขึ้น เป็นตัว  V เป็นทั้งล็อต  [เศร้า]

40PU200T เป็น  Edge LED

ใครจะซื้อโตชิบ้า  เวลาโทรติดต่อ จนท.อาจจะหาคนรับสายยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกก นะ ครับ 

วันนี้ วันจันทร์  จนท.คอลเซ็นเตอร์บอกว่าจะให้ จนท.ที่เกียวข้องโทรมาแจ้งความคืบหน้า ยังเงียบเลยผ่านไป ครึ่งวัน

เข้ามาทักทาย สวัสดีครับคุณ40PB200T  สวัสดีไอดอลผมด้วยคุณsirota สบายดีนะครับ  :)

จะบอกว่า ของผมก็ไฟรั่ว ตรงโลโก้ พุ่งขึ้น เป็นตัว  V เหมือนกัน อยู่ในประกัน

ให้เค้ายกไปดีมั้ย แต่ถ้ายกไปผมไม่มีอะไรดู เซ็งตาย ข้อสำคัญคงโดนคนข้างกายผมด่าแน่ คิดแล้วเศร้า  [ร้องไห้]

สวัสดีเช่นกันครับ   

ถ้ายกไปนานนนนนนนนนนแน่ๆ ครับ   ตอนนี้ของผมได้ของคืนมาแล้ว แต่ยังไม่ได้เทสแสง   แต่รู้สึกว่า เมนู ขึ้นไวกว่า ตัวเก่า อ่ะ นะ 
TV : LED  TOSHIBA :40PB200T »Ñ¨¨ØºÑ¹
       LCD LG 32LC7R                 Í´Õµ
Blu-ray : Philips: BDP2600 / 98 Í´Õ´
            : Panasonic DMP-BD 77 »Ñ¨¨ØºÑ¹
HDMI  : Brand :  Laptone
Power : ... .....

« ตอบกลับ #840 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 11:40:44 pm »

สวัสดีเช่นกันครับ   

ถ้ายกไปนานนนนนนนนนนแน่ๆ ครับ   ตอนนี้ของผมได้ของคืนมาแล้ว แต่ยังไม่ได้เทสแสง   แต่รู้สึกว่า เมนู ขึ้นไวกว่า ตัวเก่า อ่ะ นะ 

[yes]  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nantana

• *
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:26:15 am »
เพิ่งไปถอย 32PB200  มาได้เกือบ 2 อาทิตย์ แต่เพิ่งจะได้ลองเปิดเมื่อวานนี้
ปัญหาที่พบ คือ มันจูนหาสัญญาณ ฟรีทีวีไม่ได้เลย  (ที่บ้านแม่ใช้เสาอากาศธรรมดา และก็หนวดกุ้ง )
จูนไม่ได้เลยทั้ง 2 อย่าง ใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ  แล้วถ้าติดจานมันจะดูได้ไหม แล้วต้องใช้จานแบบไหนดี
ถ้ามันเป็นที่สัญญาณยังพอแก้ไขได้  แต่ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องเครียดเลยค่ะ เพราะว่าทำใบรับประกันหล่นไว้ในแท๊กซี่วันที่ซื่อมาซะด้วย 
กลัวศูนย์ฯ ไม่รับ (แต่แฟนลองเล่นเกม Play2 ภาพมันก็ชัดอยู่นะค่ะ)

« ตอบกลับ #842 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 08:30:48 pm »
เพิ่งไปถอย 32PB200  มาได้เกือบ 2 อาทิตย์ แต่เพิ่งจะได้ลองเปิดเมื่อวานนี้
ปัญหาที่พบ คือ มันจูนหาสัญญาณ ฟรีทีวีไม่ได้เลย  (ที่บ้านแม่ใช้เสาอากาศธรรมดา และก็หนวดกุ้ง )
จูนไม่ได้เลยทั้ง 2 อย่าง ใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ  แล้วถ้าติดจานมันจะดูได้ไหม แล้วต้องใช้จานแบบไหนดี
ถ้ามันเป็นที่สัญญาณยังพอแก้ไขได้  แต่ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องเครียดเลยค่ะ เพราะว่าทำใบรับประกันหล่นไว้ในแท๊กซี่วันที่ซื่อมาซะด้วย  
กลัวศูนย์ฯ ไม่รับ (แต่แฟนลองเล่นเกม Play2 ภาพมันก็ชัดอยู่นะค่ะ)
จูนไม่ได้เลย หมายความว่ามันไม่ชัด หรือ หาคลื่นสัญญาณไม่ได้สักช่องเลย ล่ะครับ  จริงๆมันน่าจะหาคลื่นได้บ้างนะ แต่อาจจะไม่ชัด  [ม่ายยย]  ปกติถ้าเป็นสัญญาณเสาอากาศหรือหนวดกุ้ง ผมว่าโตชิบาทำได้ดีที่สุดแล้วครับ (จากที่ทดลองทีวีที่บ้าน 3 เครื่อง) คือ ไม่ชัดมากเท่าไหร่ แต่ที่ด้วยที่ีมีฟังก์ชั่น AUTO SIGNAL BOOSTER และ AUTO CLEAN เข้าช่วยทำให้ดูฟรีทีวีผ่านเสาอากาศดีกว่าแบรนด์อื่น
 แอลซีดีทีวีเหมาะที่จะติดจานมากกว่าเสาสัญญาณหรือหนวดกุ้งครับ
 ลองติดจานดูครับ แนะนำเป็นจานดำนะครับ จะให้ภาพที่คมชัดกว่าจานอื่นในขณะนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 08:38:16 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #843 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 09:13:48 pm »
เพิ่งไปถอย 32PB200  มาได้เกือบ 2 อาทิตย์ แต่เพิ่งจะได้ลองเปิดเมื่อวานนี้
ปัญหาที่พบ คือ มันจูนหาสัญญาณ ฟรีทีวีไม่ได้เลย  (ที่บ้านแม่ใช้เสาอากาศธรรมดา และก็หนวดกุ้ง )
จูนไม่ได้เลยทั้ง 2 อย่าง ใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ  แล้วถ้าติดจานมันจะดูได้ไหม แล้วต้องใช้จานแบบไหนดี
ถ้ามันเป็นที่สัญญาณยังพอแก้ไขได้  แต่ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องเครียดเลยค่ะ เพราะว่าทำใบรับประกันหล่นไว้ในแท๊กซี่วันที่ซื่อมาซะด้วย 
เป็นเหมือนกันครับ ผมใช้ 40PS20T ตอนดูบอลยูโรก็เคยจูนสัญญาณจากเสาอาการธรรมดาเหมือนกันครับ ถ้าจำไม่ผิดจูนได้แค่ช่อง 9 ช่องเดียว
(ทั้งๆที่แต่ก่อนต่อกับทีวีจอตู้ ก็ดูจากเสาอากาศได้ปกติ) แต่กับ LCD Sony เสาอากาศต้นเดียวกัน ต่างแค่คนล่ะห้อง สามารถจูนดูได้ทุกช่อง
ส่วนจานดาวเทียม จานดำ(ตะแกรงโปร่งสีดำ ขนาดประมาณเมตรกว่าๆ)อาจจะชัดที่สุด แต่ข้อเสียคือช่องที่น่าสนใจมีน้อย ถ้าใช้จอ 32 นิ้ว ติดจานเล็กระบบ
ku-band(จานแดงทรู จานเหลืองDTV จานเทาPSI จานส้มIPM) ก็ได้ครับ ภาพออกมาไม่น่าเกลียดเท่าไร ช่องที่น่าสนใจจะมีให้เลือกชมมากกว่าครับ

« ตอบกลับ #844 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 10:10:48 pm »
แสดงว่าพื้นที่สัญญาณตรงนั้นไม่ดีครับ เพราะที่บ้านผม lcd toshiba ซื้อมาตอนแรกใชช้หนวดกุ้ง จูนได้ทุกช่องครับ แต่ช่อง 3 ชัดสุด ภาพเนียนดี    แต่ลองต่อกับชาร์ปก็จูนได้ทุกช่อง แต่สัญญาณรบกวน พวก noise เยอะกว่าโตชิบามากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:07:01 am โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #845 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:29:42 pm »
ของผม เพิ่งไปถอย 32pu200t มา ( จากที่เคยถามๆ มาจากด้านบน)  ใช้หนวดกุ้งตั้งช่อง ก็หาช่องเจอนะครับ แต่ช่อง 3 กะ tpbs ไม่ชัด  นอกนั้น ก็โอเค  แต่ก็ไม่ถึงกะชัดมาก

สงสัยต้องติดจานกะเค้ามั่ง เพราะตั้งใจอยู่แล้วว่า ถ้ามีทีวี led ก็กะจะติดกะจานดาวเทียมอยู่แล้ว

ลองตั้งเสาหรือหนวดกุ้งดีๆครับ   ค่อยๆหา เดี๋ยวก็เจอช่องครับ เอาใจช่วย