ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1276913 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nesta2312

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:29:18 am »
ps200t กับ px200t นอกจากสีของตัวเครื่อง ต่างกันยังไงครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #865 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 01:50:42 pm »
ps200t กับ px200t นอกจากสีของตัวเครื่อง ต่างกันยังไงครับ
ps200t ไม่มีมีสมาร์ททีวี HDMI 3 ช่อง กับ px200t มีสมาร์ททีวี เล่นเนตได้ มี HDMI 4  ช่อง ครับ นอกนั้นแทบจะเหมือนกันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 01:54:43 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Recons

• *
« ตอบกลับ #866 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:47:00 am »
ผมใช้ Toshiba pu200T 32'' อยากทราบว่าอยากจะต่อลำโพง jack 3.5 mm ได้ไหม หรือต้องใช้หัวแปลง

พอดีดูหนังผ่าน USB ไม่รู้จะถามใครละ [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:49:52 am โดย Recons »

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #867 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 12:28:20 pm »
ผมใช้ Toshiba pu200T 32'' อยากทราบว่าอยากจะต่อลำโพง jack 3.5 mm ได้ไหม หรือต้องใช้หัวแปลง

พอดีดูหนังผ่าน USB ไม่รู้จะถามใครละ [เศร้า]
PU จะมีช่องหูฟัง 3.5mm ถ้าเป็น3.5mm ใช้สาย mini to mini ครับ ราคาหลักสิบบาท

ออฟไลน์ Recons

• *
« ตอบกลับ #868 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 01:47:33 pm »

PU จะมีช่องหูฟัง 3.5mm ถ้าเป็น3.5mm ใช้สาย mini to mini ครับ ราคาหลักสิบบาท

หน้าตายังไงอ่ะครับ ขอภาพได้ไหม แล้วเสียบช่องไหน ขอบคุณครับ [ปาดเหงื่อ]

แล้วช่องเสียบ 3.5 mm มันเป็นของ pc/hdmi นิครับผมอยากได้แบบว่า ดู tv ธรรมดาแต่ออกลำโพง 3.5mm อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2012, 01:49:37 pm โดย Recons »

ออฟไลน์ parinwatt

• *
« ตอบกลับ #869 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:25:15 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีสนใจตัว 40pb200t แต่ยังกังวลอยู่เรื่อง
1.จอเป็น full HD แต่ส่วนใหญ่หนังที่ผมมีเป็น mini HD 720p เวลาเปิดกับจอ full HD ภาพที่ได้จะคมชัดมั้ย เต็มจอมั้ยครับ
2.response time 9 msกับ 50Hz จะมีผลมากมั้ยเวลาเราเล่นไฟล์หนัง หรือเล่นเกมส์ หรือดูพวกฟุตบอลหรืออะไรที่เคลื่อนที่เร็วๆ กลัวมี โกสต์น่ะครับ

ออฟไลน์ parinwatt

• *
« ตอบกลับ #870 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:26:38 pm »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีสนใจตัว 40pb200t แต่ยังกังวลอยู่เรื่อง
1.จอเป็น full HD แต่ส่วนใหญ่หนังที่ผมมีเป็น mini HD 720p เวลาเปิดกับจอ full HD ภาพที่ได้จะคมชัดมั้ย เต็มจอมั้ยครับ
2.response time 9 msกับ 50Hz จะมีผลมากมั้ยเวลาเราเล่นไฟล์หนัง หรือเล่นเกมส์ หรือดูพวกฟุตบอลหรืออะไรที่เคลื่อนที่เร็วๆ กลัวมี โกสต์น่ะครับ

« ตอบกลับ #871 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:36:13 pm »
1. ชัดดีอยู่ครับ แต่ไม่เท่าไฟล์ที่เป็น 1080p
2.ค่อนข้างมีผลต่อภาพเคลื่อนไหวที่เร็วๆครับ อาจจะดูเบลอ หรือมีโกสต์ตามาบ้าง หนังเดี๋ยวนี้เค้าทำมาค่อนข้างดีแล้วครับ มีบางฉากเท่านั้นที่หินๆปราบเซียน ส่วนโกสต์อาจมีบ้าง แต่พวกฟุตบอลนี้อาจเห็นผผลชัดหน่อย
ถ้าจะให้ดีต้องหาทีวีพวก plasma หรือทีวีที่มีระบบ 100 เฮิร์ตและค่า response time ต่ำๆหน่อยครับ แต่อาจต้องเพิ่มราคาสัก 5-7 พัน

ออฟไลน์ savagepong

• *
« ตอบกลับ #872 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 12:41:57 pm »
รบกวนผู้รู้ครับ power meta brain กับ regza engine อันไหนมันดีกว่้ากันอ่ะครับ

« ตอบกลับ #873 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:09:53 pm »
รบกวนผู้รู้ครับ power meta brain กับ regza engine อันไหนมันดีกว่้ากันอ่ะครับ
ส่วนตัว จากที่ดูมานะครับ regza engine ไล่สีได้เนียนกว่า และเป็นธรรมชาติมากกว่าครับ power meta brain สีสันจะข้นกว่าครับ

ออฟไลน์ savagepong

• *
« ตอบกลับ #874 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 05:35:33 pm »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

การใช้งานของผมคือ ไม่ได้ใช้ดูหนัง แค่เอามาดูทีวีอย่างเดียว(เคเบิ้ลตามสาย) เน้นที่ดูละครช่อง3 และฟุตบอลพรีเมียลีก การที่ผมจะซื้อ 32PB200T น่าจะตรงโจทย์และคุ้มค่าที่สุดรึเปล่าครับ เพราะราคาไม่ถึงหมื่น(หาได้ 8,990บาท) เป็น direct LED มี Auto Signal Booster ช่วยเพิ่มสัญญาณด้วยอ่ะครับ

แต่ก็กลัวว่า ด้วยการที่ Panel Response Speed มันตั้ง   8.5 ms เวลาดูบอลมันจะเกิดภาพหน่วงรึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #875 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 01:33:44 pm »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

การใช้งานของผมคือ ไม่ได้ใช้ดูหนัง แค่เอามาดูทีวีอย่างเดียว(เคเบิ้ลตามสาย) เน้นที่ดูละครช่อง3 และฟุตบอลพรีเมียลีก การที่ผมจะซื้อ 32PB200T น่าจะตรงโจทย์และคุ้มค่าที่สุดรึเปล่าครับ เพราะราคาไม่ถึงหมื่น(หาได้ 8,990บาท) เป็น direct LED มี Auto Signal Booster ช่วยเพิ่มสัญญาณด้วยอ่ะครับ

แต่ก็กลัวว่า ด้วยการที่ Panel Response Speed มันตั้ง   8.5 ms เวลาดูบอลมันจะเกิดภาพหน่วงรึเปล่าครับ
อัตราrefresh rate  50 hz และ response time สูง มันไม่เกี่ยวกับการเกิดภาพหน่วงหรอกครับ  [ม่ายยย]   อาจจะทำให้ภาพเกิดโกสต์บ้าง หรือเบลอและกระตุกบ้าง   เวลาฉากแพลนกล้องเร็วหรือเคลื่อนไหวเร็ว [หื่น]
 แต่ผมมมี lcd toshiba  response time ก็ 8ms เหมือนกัน ใช้มา 2 ปีแล้ว น้อยมากครับที่จะเห็นโกสต์ แทบจะไม่เห็นเลย ถ้าเราไม่จ้องจับผิดจริงๆก็ไม่เห็นหรอกครับ

ด้วยสเปคที่ค่า response time ที่สูง และอัตรา refresh rate  50 hz ยังไงต้องทำใจครับ  จะแบรนด์ไหนๆสเปคนี้ก็เหมือนกันหมดครับ [ไม่พูด]

แต่ได้ราคานี้ถูกมากนะครับ ยั่งกะซื้อ  lcd แน่ะ ตัวนี้ทั้งภาพเสียงใช้ได้นะ เวปกำลังจะรีววิวอยู่ แต่เป็นรุ่น pu200t   [ปลื่ม]

ปล.ที่น่าห่วงคือสัญญาณภาพจากเคเบิ้ลเมื่อมาต่อกับทีวีใหม่มันจะชัดรึเปล่า เพราะถ้าจอทีวีเก่าเป็นจอแก้วมันดูชัด  แต่ถ้ามาเทียบกับ  LED ที่มีความละเอียดสูงกว่าอาจจะไม่ชัดนะครับ ซึ่งเป็นปัญหาแสลงกับทีวี  LED เลยครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับพื้นที่สัญญาณแถวนั้นด้วยมาชัดมั้ย  ส่วน Auto Signal Booster จะช่วยในเรื่องสัญญาณที่ส่งแบบอะนาลอคครับ ที่บ้านผมใช้จานเหลือง dtv ต่อกับเจ้า lcd toshiba 32 นิ้ว จอ full HD ดูฟรีทีวีชัดดีครับ
ปล .plasma ทีวีตอบโจทย์ได้ดีที่สุดครับ แต่ต้องเพิ่มเงินสัก 3-4 พันบาท
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_42PA4500&param_id=842
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 02:23:19 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ janesd88

• *
« ตอบกลับ #876 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 03:46:25 pm »
สอบถามคับ เพิ่งซื้อ 40ps20t มาเมื่อช่วงวันลอยกระทงคับ
เอามาใช้ต่อดูเคเบิ้ลที่ห้อง ทั้งต่อสาย av และต่อเครื่องเล่น dvd ปรกฎว่า เสียงกับภาพ ไม่ตรงกันคับ เสียงจะมาก่อนนิดนึง
มีวิธีแก้ไขไหมคับ แล้วอาการนี้ปกติไหมคับ

« ตอบกลับ #877 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 03:55:36 pm »
ลองรีเซตค่ากลับคืนสู่โรงงงานก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 03:58:02 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ janesd88

• *
« ตอบกลับ #878 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 01:18:17 am »
สอบถามคับ เพิ่งซื้อ 40ps20t มาเมื่อช่วงวันลอยกระทงคับ
เอามาใช้ต่อดูเคเบิ้ลที่ห้อง ทั้งต่อสาย av และต่อเครื่องเล่น dvd ปรกฎว่า เสียงกับภาพ ไม่ตรงกันคับ เสียงจะมาก่อนนิดนึง
มีวิธีแก้ไขไหมคับ แล้วอาการนี้ปกติไหมคับ

จากที่เคยสอบถามไป ถ้าดูรายการผ่านเคเบิ้ลจะไม่เป็นคับ ถ้าัปิดฟรีทีวี และเปิดแผ่นจะเป็นคับ
แบบนี้คือปกติใช่ป่ะคับ

« ตอบกลับ #879 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:15:42 pm »

จากที่เคยสอบถามไป ถ้าดูรายการผ่านเคเบิ้ลจะไม่เป็นคับ ถ้าัปิดฟรีทีวี และเปิดแผ่นจะเป็นคับ
แบบนี้คือปกติใช่ป่ะคับ
แสดงว่ากับฟรีทีวีไม่เป็นใช่มั้ยครับ งั้นลองตรวจสอบสายสัญญาณที่เครื่องเล่น dvd และการตั้งค่าที่เครื่องเล่น dvd ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #880 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:15:39 am »
เข้ามาทักทายเพื่อนๆ

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ june1580

• *
« ตอบกลับ #881 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:44:16 pm »
ขอแก้ข่าวนิดส์ เนื่องจากเกิดความเข้าใจเล็กน้อยเกิดขึ้น ร้านขายส่งที่ดิฉันซื้อเขาอัธยาศัยดี เป็นกันเองมาก บริการดี รับเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วัน ก่อนหน้าดิฉิันซื้อ sharp แต่ไม่ประทับใจเขาก็ให้เปลี่ยน โดยคิดค่าใช้จ้่ายเฉพาะค่าขนส่งเองค่ะ  ส่วนเครื่องเสียนั้นอาจจะเกิดจากการผิดพลาดจาก qc ไม่เกียวกับร้านก็เป็นได้ค่ะ ดิฉวันเข้าใจผิดเองที่คิดว่าเลย 7วันเพราะใช้เกือบเดือน ก็เกรงใจร้านเขาเอง เนื่องจากอัธยาศัยดี ยังคิดอยู่เลยว่าหากจะซื้อเครื่องใหม่ คงจะซ์ื้อกับร้านเขาอีก ต้องขออภัยร้านเขาและขอบคุณร้านที่บริการส่งถึงที่ คิดเฉพาะค่าขนส่งทั้งที่อยู่ไกลกัน ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2012, 04:27:18 pm โดย june1580 »