ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1276656 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #918 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 01:22:57 pm »
กำลังเล็งๆ เจ้า pu200t อยู่เหมือนกันครับ

รบกวนสอบถามว่า ถ้าใช้ดูกับ กล่อง truevisions (จานแดง) นี่ ok ไหมครับ
ทั้งในส่วนเป็นช่องปกติ กับ ช่อง HD

ขอบคุณครับ
กล่อง truevisions (จานแดง) ถ้าช่องปกติ อาจจะไม่ค่อยชัดครับ แต่ถ้า ช่อง HD ชัดอยู่แล้ว แน่นอนครับ อาจจะต้องดูระยะห่งสัก 3 เมตรขึ้นไป หรือปรับภาพช่วยครับ

ออฟไลน์ songklod34

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #919 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:57:05 pm »
เจอปัญหาด่วนครับ ทีวีจอ led ขนาด 32 นิ้ว สงสัยว่าทำไมกดรีโมทแล้วมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ใช้มายังไม่ถึงปี กดทุกปุ่มแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ตอนแรกนึกว่าถ่านรีโมทหมดลองเปลี่ยนถ่านแล้่วก็เหมือนเดิม ตอนซื้อมาใหม่ๆ ไม่เป็นนะครับ พอผมต่อ ps3 เพื่อเล่นเกมส์ เริ่มออกอาการ มันเกิดจากเล่น ps3 หรือเปล่าครับ มันเคยเกิดขึ้นครั้งนึงแล้วก็หายไป ตอนนี้เป็นครั้งที่ 2 วานผู้รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:37:25 pm »
40PB200 กับ 40PU200 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตัวไหนภาพดีกว่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ ballylimp

• *
« ตอบกลับ #921 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 01:05:59 pm »
ผมซื้อ 32PU200T จาก แมคโคร มา 9,490 ลองใช้งานดูก็ OK ครับ เพื่อช่วยในการตัดสินใจ

« ตอบกลับ #922 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:07:53 pm »
40PB200 กับ 40PU200 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตัวไหนภาพดีกว่าอ่ะครับ
ผมดูไม่ออกอ่ะคับ แต่เอารุ่นใหม่ pu200 ดีกว่า เพราะรีวิวบอกภาพดีมากครับ

ออฟไลน์ joemax

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #923 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:44:00 pm »
เข้ามารายงานตัวครับ  เดินเล่นผ่าน powerbuy เห็นกำลังจัดโปรฯ

ผมดู 3D รุ่นเก่า ท้ายสุดเลือก 40PU200  ราคา 15,741 บาทครับ  แต่ผ่อน 0% 10 เดือน หวังว่า ราคาดีแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Mrkavin

• *
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:00:27 am »
ช่วยด้วยครับ toshiba led 46 นิ้วTL20Tต่อช่อง hdmi กับคอมแล้วเวลาเปิดคอม ทีวีไม่เปิดอัตโนมัติตามเครื่องคอมครับต้องใช้รีโมทเปิดทีวีเอง เผอิญเอาไปตั้งหน้าร้านเปิดโฆษณา แล้วไม่มีคนคอยเปิดทีวีให้เลยต้องใช้วิธีนี้

ปกติรุ่นนี้สามารถเปิดเองตอนได้รับสัญญาณภาพhdmi ได้หรือป่าวครับ

« ตอบกลับ #925 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:56:38 am »
ช่วยด้วยครับ toshiba led 46 นิ้วTL20Tต่อช่อง hdmi กับคอมแล้วเวลาเปิดคอม ทีวีไม่เปิดอัตโนมัติตามเครื่องคอมครับต้องใช้รีโมทเปิดทีวีเอง เผอิญเอาไปตั้งหน้าร้านเปิดโฆษณา แล้วไม่มีคนคอยเปิดทีวีให้เลยต้องใช้วิธีนี้

ปกติรุ่นนี้สามารถเปิดเองตอนได้รับสัญญาณภาพhdmi ได้หรือป่าวครับ
ปกติมันก็ต้องเปิดเองที่รีโมทอยู่แล้วนี่ครับ ไม่ผิดปกตินี่ครับ ยกเว้นทีวีกับเครื่องเล่นจะตั้งค่าให้ตรงกันและซิงค์กันได้เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:01:00 am โดย sirota »

ออฟไลน์ poosit

• *
« ตอบกลับ #926 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:55:49 am »
LED TV TOSHIBA 32PU200T ราคา 8,990 บาท !!!

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=26784.msg250617#msg250617

ขออภัยหากเป็นการรบกวนบางท่าน ขอบคุณครับ

ไปซื้อเมื่อสองวันก่อนครับ จากที่ลองมา2วันถูกใจมากเลย ลองมายังไม่เจอปัญหาอะไรครับทั้งดูหนัง ฟังเพลง ดูหนังผ่านusbได้ชัดมาก มีปัญหาเองทีแรกที่สายhdmiของที่บ้านเสียมีแต่ภาพไม่มีเสียงพอซื้อมาเปลี่ยนก็ดูได้ ขอบคุณทางร้านมาก

ออฟไลน์ thamthana

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #927 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 09:10:53 am »
สนใจ 40pu200 40tl20 แต่มีปัญหาคาใจนิดเดียว
ดูฟรีทีวี ภาพเป็นไงครับเสาก้างปลา ภาพหยาบหรือเป็นโมเสคไหมคับ
ตามห้างไม่มีให้ลองด้วยคับ
2d3dสุดยอดครับ เหลือเรื่องเดียวนี่แหละคับฟรีทีวี

ออฟไลน์ lekjung1974

• *
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 06:31:31 pm »
สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ เพิ่งถอย Toshiba 32PU200T มา ที่ร้าน IT City ชั้น3 Seacon Bangkae ราคา 10,390+ประกันทุกอย่าง(ซ่อมฟรีกับไอทีแคร์) เห็นบอกว่ารวมทุกอย่างไม่ว่าชิ้นไหนชำรุดเสียหาย ที่ไม่ได้เกิดจากเราไปทำให้พัง ยินดีซ่อมให้รวมถึงน้ำท่วมด้วย เป็นเวลา 3 ปี จ่ายเพิ่มอีก 780 บาท รวมเป็น 11,170 บาทถ้วน พอใจกับสิ่งที่ได้มาครับ ภาพฟรีทีวีก็พอทำเนา แต่ดูหนังจากไฟล์ MKV. ภาพสวยดีครับ สบายตา คมชัดในระดับที่พอตัว ส่วนตัวเชื่อมั่นในยี่ห้อนี้มานาน ที่บ้านผมนิยมชมชอบ Toshiba มานาน เครื่องใช้ไฟฟ้าส่วนใหญ่ในบ้านจะเป็นยี่ห้อนี้ มีเสียบ้าง แต่ไม่จุกจิก และยอมรับว่าเสียน้อยมาก แต่ละอย่างใช้กันยาวเกินคุ้ม แต่ได้ยินมาว่า เรื่อง TV. ไม่ใช่แนวของยี่ห้อนี้ ก็ไม่รู้ครับ คงต้องรอดูกันไปจากเจ้าตัวนี้ที่เป็นสมาชิกใหม่ของบ้าน [ปลื่ม]

ออฟไลน์ niceza3940

• *
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 07:22:53 pm »
พึ่งไปถอย 32PU200T มาเหมือนกันครับที่โลตัส 9790บาท ปลื้มมากเลยครับ เล่นไฟลหนังMKV.ได้แจ๋วมากๆ ทั้งซับและเสียงไม่มีปัญหาเลย ลองเปิดไฟล์คอนเสิร์ตเกาหลี TP.TS ภาพสวยคมชัด ไม่เสียแรงที่เชียร์ยี่ห้อนี้มาตลอดเหมือนกันครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #930 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 09:18:23 pm »
 [ปลื่ม] ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ กับทุกๆท่านด้วยครับ  [ปลื่ม] ขอต้อนรับสู่สมาชิกพี่โตครับ ว่างแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ Tony4601

• *
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:45:35 pm »
ขอถามเกี่ยวกับรุ่น 40PU200T พอดีเช่าคอนโดเจ้าของซื้อให้ใช้ใหม่เอี่ยมแต่คู่มือไม่ทิ้งไว้ให้ ผมเพิ่งซื้อบลูเรย์มาเล่นดูแต่ความคมชัดไม่เหมือนกับที่ไปยืนดูหน้าร้านที่เค้าเปิดโชว์ สายก็ซื้อมาแล้ว HDMI ใครใช้อยู่พอทราบวิธีตั้งค่าให้ภาพละเอียดและคมชัดมากขึ้นมั้ยครับ ผมยังไม่เคยปรับอะไรเลย
ขอบคุณครับ [ปาดเหงื่อ]

« ตอบกลับ #932 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:04:35 pm »
ขอถามเกี่ยวกับรุ่น 40PU200T พอดีเช่าคอนโดเจ้าของซื้อให้ใช้ใหม่เอี่ยมแต่คู่มือไม่ทิ้งไว้ให้ ผมเพิ่งซื้อบลูเรย์มาเล่นดูแต่ความคมชัดไม่เหมือนกับที่ไปยืนดูหน้าร้านที่เค้าเปิดโชว์ สายก็ซื้อมาแล้ว HDMI ใครใช้อยู่พอทราบวิธีตั้งค่าให้ภาพละเอียดและคมชัดมากขึ้นมั้ยครับ ผมยังไม่เคยปรับอะไรเลย
ที่ไม่คมชัดประมาณไหนอ่ะครับ บางทีอาจเป็นที่หนังก็ได้นะครับ ตามร้านส่วนใหญ่จะเป็น DEMO ที่เค้าปรับแต่งภาพมาแล้ว ส่วนวิธีตั้งค่า ตามนี้ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?desc=2&param_id=1116

ออฟไลน์ Tony4601

• *
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 05:27:43 pm »
ขอบคุณครับ หัวข้อย่อยไหนครับ
ที่ไม่คมชัดประมาณไหนอ่ะครับ บางทีอาจเป็นที่หนังก็ได้นะครับ ตามร้านส่วนใหญ่จะเป็น DEMO ที่เค้าปรับแต่งภาพมาแล้ว ส่วนวิธีตั้งค่า ตามนี้ครับ
http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?desc=2&param_id=1116

« ตอบกลับ #934 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:24:43 am »
ขอบคุณครับ หัวข้อย่อยไหนครับ

http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=1116 อันนี้เป็นบทความดีๆเกี่ยวกับการปรับภาพ ที่ทางเวปนี้ให้ไว้นะครับ ลองไปดูเป็นไกด์ไลน์ก็ได้ครับ

ที่สำคัญอยู่ที่ว่าจะปรับภาพให้ถูกต้องหรือถูกใจเราครับ อิอิ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:47:34 am โดย sirota »

ออฟไลน์ sckung

• *
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:18:28 am »
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ.... ชื่อ "เอส" ครับผม  [เท่ห์]

ไม่พูดพล่ามทำเพลง...พอดีเพิ่งสอยเจ้า Toshiba 40PX200T มาครับ
รู้ว่ามันเป็น Smart TV แต่ยังไม่รู้เลยว่ามันจะ "คุ้มกว่า" ซื้อแค่ 40PU ยังไง

ถ้าไม่นับ Smart TV ก็เห็นจะมีเรื่องลำโพง กับช่องต่อที่เยอะกว่าแค่นั้นแหละมั้ง (แฟนเลือก ผมจ่าย เลยจบข่าว)

เข้าประเด็นดีกว่า...ไหนๆ ก็เสียเงินแพงขึ้น ซื้อแบบต่อเน็ตมาได้แล้ว แต่ทีนี้ไอ้เจ้ารีโมทเดิมๆ ติดเครื่อง
มันเล่นเน็ต เล่น FB ผ่านจอ ยากเสียยิ่งกะไร........ แล้วทีนี้ก่อนซื้อ พนักงานบอกว่า

ถ้าผมใช้พวกมือถือ android (แน่นอนว่าผมใช้) ผมสามารถหาโหลด app มาเพื่อควบคุม TV
ผ่านทาง internet ได้ (แต่ดันไม่บอกว่า app อะไร.... เวรกรรม) ซึ่งตัวผมเองลองพยายามโหลดมาลองสารพัดละ

มันก็ยังเชื่อมต่อไม่ได้.... หรือผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ (เชื่อมเน็ต TV ผ่านไวไฟ... โดยใช้ตัวอุปกรณ์ที่มันแถมให้มา)
เลยอยากรู้ว่า...ผมต้องใช้โปรแกรม หรือ app ตัวไหนครับ.... แล้วผมต้องไปตั้งค่าอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

สุดท้ายนี้ฝากตัวฝากใจ ไว้ในคลับด้วยคนนะครับ... เป็นสมาชิก Toshiba กับเค้ามั่งละ (ปกติใช้แต่ samsung อิอิ)

ปล.ปิดท้าย....หลักๆ ผมเอามาต่อดูหนัง HD ผ่าน USB HDD ขอบอกว่า "ไม่ผิดหวัง" ที่ซื้อมาเลยครับ
ภาพแจ่มแมวมากกกกกกกกกกก เสียงอยู่ในระดับที่โอเค โดยไม่ต้องต่อผ่านเครื่องเสียงใดๆ เพิ่ม
เพราะผมเอามาดูในห้องนอน.... เฉพาะเสียงเดิมของลำโพง ก็ถือว่าดังเกินพอ... คุณภาพถูกใจจริง

[yes] [ปลื่ม] [หื่น]