ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1276191 ครั้ง)

ออฟไลน์ pangtor

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #990 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 01:35:36 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับผม ไม่มีความรู้ด้านนี้
หาข้อมูลจากในนี้แล้ว สนใจจะซื้อเจ้า 32PU200T ครับ
บ้านอยู่แถวบางปู สมุทรปราการ อยากรบกวนพี่ๆเพื่อนๆ แนะนำร้านที่เชื่อถือ และราคา โดยประมาณให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
ตามห้างบิ๊กซี โลตัส มีหมดครับ รุ่นนี้ เค้าจัดลดกันอยู่ ไปจัดได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ต้องรีบหาเวลาไปจัดซะแล้ว  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kit tongsukdee

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #991 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:03:42 pm »
เพิ่งถอยเจ้า 40PU200T มาใช้งานหมาดๆ เพื่อ ต่อ EX HDD ดูหนังเป็นหลัก

แต่ตอนนี้ประสบปัญหาว่า มักจะ เกิดอารการ ค้าง (หรือโหลดนานเป็นพิเศษแต่ก็ไม่เคยรอจนโหลดเสร็จ -___-")

มักจะเป็นตอน กดเปลี่ยน subtitle หรือ เปลี่ยน ภาษา ตอนดูหนังผ่าน EX HDD ครับ อาการคือ จอทีวีค้างไปเลยกดรีโมทอะไรไม่ได้เลย

ตอนนี้ผมทำการแก้ไขโดยการ ถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ -3- แต่เกรงว่าจะมีผลเสียต่อทีวี

จึงอยากเรียนถามว่า

1. อาการค้างนั้นเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไขหรือไม่อย่างไร

2. หากเกิดการค้างแล้ว ผมควรใช้วิธีการอย่างไรจึงเกิดผลดีที่สุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม Smiley

ผมก็เจอแบบอาการแบบนี้เหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลย พอมีใครรู้อาการแบบนี้บ้างครับช่วยบอกหน่อย

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #992 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 03:31:35 pm »
เพิ่งถอยเจ้า 40PU200T มาใช้งานหมาดๆ เพื่อ ต่อ EX HDD ดูหนังเป็นหลัก

แต่ตอนนี้ประสบปัญหาว่า มักจะ เกิดอารการ ค้าง (หรือโหลดนานเป็นพิเศษแต่ก็ไม่เคยรอจนโหลดเสร็จ -___-")

มักจะเป็นตอน กดเปลี่ยน subtitle หรือ เปลี่ยน ภาษา ตอนดูหนังผ่าน EX HDD ครับ อาการคือ จอทีวีค้างไปเลยกดรีโมทอะไรไม่ได้เลย

ตอนนี้ผมทำการแก้ไขโดยการ ถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ -3- แต่เกรงว่าจะมีผลเสียต่อทีวี

จึงอยากเรียนถามว่า

1. อาการค้างนั้นเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไขหรือไม่อย่างไร

2. หากเกิดการค้างแล้ว ผมควรใช้วิธีการอย่างไรจึงเกิดผลดีที่สุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม Smiley

ผมก็เจอแบบอาการแบบนี้เหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลย พอมีใครรู้อาการแบบนี้บ้างครับช่วยบอกหน่อย
ลองโทรถามศูนย์เกี่ยวกับอาการก่อนนะครับ ตัวซอร์ฟแวร์อาจไม่เสถียร

ออฟไลน์ jetdomon

• *
« ตอบกลับ #993 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 02:07:55 am »
พึ่งถอย 24ps10t มาปีกว่าๆ ยกให้คุณแม่ไปเรียบร้อยแล้ว

เลยถอยมาอีกตัว 29pb202t ครับ ไม่ผิดหวัง [รัก]

ติดใจพี่โตครับ [จุ๊บ]

ออฟไลน์ LossLess

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #994 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 01:45:30 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ สาวกพี่โตขอฝากตัวด้วยครับ

ผมเพิ่งซื้อ TOSHIBA 40PU200T มาครับ

แต่ปรากฏว่า เวลาดูหนัง HD (ไฟล์ MKV) ผ่าน USB พร้อมๆกับการเสียบสายอากาศ Free TV (สีขาวๆ) ค้างไว้

จะมีอาการผิดปกติครับ คือ ภาพจะเป็นคลื่นๆ ลอนๆ ลักษณะเหมือนหลอดไฟวิ่งกระพริบๆ

สังเกตเห็นได้แม้มีแสงสว่าง จะยิ่งชัดเจนเวลาปิดไฟดูครับ ขนาดแค่กดเมนู ปุ่ม (I) บนรีโมท ยังมองเห็น

หรือในขณะเลือกไฟล์เพื่อดูหนัง ก็ยังมีอาการให้เห็นครับ มันรำคาญสายตามากๆ ครับ

พูดง่ายๆ เลยคือถ้าไม่ได้เสียบสายอากาศ ค้างไว้ หรือไมได้ดู Free TV มาก่อน (ในรอบของการเปิด TV ครั้งนั้นๆ)

ประมาณว่าเปิดเครื่องแล้วดูไฟล์ MKV เลยจะไม่มีอาการผิดปกติให้เห็นครับ

อยากถามว่า TV ผมตอนนี้มันผิดปกติมั๊ยครับ มันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ

มันไม่สะดวกเลยครับ เวลาที่จะต้องมาถอดสายอากาศออกเพื่อดูหนัง จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

*** Free TV รับสัญญาณจากเต้ารับฝาผนัง ไม่ได้ใช้กล่องมาต่อตรงครับ (อยู่หอพัก)

*** ทำไมเวลาดู Free TV แล้วภาพแย่มากๆเลยครับ อาการเหมือนดู Youtube ความละเอียด 240p เลยครับ (Signal Booster แล้ว)

รบกวนหน่อยนะครับ

แต่ประทับใจภาพและเสียงมากครับ เวลาดูหนัง HD ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ (ขนาดใช้โหมดสำเร็จรูปนะครับ แจ่มจริงๆ)

ขอบพระคุณมากครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 01:50:04 pm โดย LossLess »

« ตอบกลับ #995 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:36:43 pm »
จริงๆแล้ว สายอากาศกับช่องusb ไม่น่าเกี่ยวกัน
ก่อนอื่นลองเช็คระบบไฟที่หอหรือดูว่าสายแต่ละสายมันรบกวนสัญญาณกันรึเปล่า บางทีอาจเกิดจากสายเคเบิ้ล หรือลองเช็คตัว hdd หรือสาย usb ด้วยก็ดีครับ
หรือลองหาหนวดกุ้งมาต่อ พร้อมกับช่องต่อเวลาดูหนังดูครับ ว่ามันเป็นมั้ย ถ้าไม่เป็นแล้ว แปลว่าเป็นที่สายเคเบิ้ล  แต่ถ้ายังเป็นอยู่ ตัวฮาร์ดแวร์อาจผิดปกติ  ถ้ายังไม่เกิน 7 วัน ขอที่ร้านเปลี่ยนเลยครับ แต่ถ้าเกิน 7 วัน ต้องให้ศูนย์มาดูแล้วล่ะครับ เพราะใช้ไประยะยาวอาจมีผลต่อทีวีได้
ส่วนฟรีทีวี สายสีขาวจากเคเบิ้ล มาเจอ lcd led  มันไม่ค่อยชัดหรอกครับ เพราะสัญญาณมันมาไม่ดีอยู่แล้ว auto signal bosster ก็เอาไม่อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 11:02:44 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ getup

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #996 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 04:56:15 pm »
สวัสดีครับ ผมสมาชิคใหม่  TOSHIBA 40PU200T ครับ

พึ่งจัดมา 2/04/56  13,890 บาทครับ

รบกวนถามหน่อยครับ เกี่ยวกับการเล่นหนัง

- ผมต่อ HD 2TB กับ docking เสียบผ่าน USB(3.0) แล้วมันไม่เกิดอะไรขึ้นเลยอะครับผม

- ผมเสียบ USB ก่อนแล้วค่อยเปิด ทีวีถูกต้องใช่ไหมครับ

- ตอนเทสที่ร้านเค้าก็เสียบ flash drive เทส vdo ภาพ death pixel อะไรก็ขึ้นปกติครับ

HD 2tb ใหญ่ไปหรือ ไม่รองรับ docking ครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ Cias

• *
« ตอบกลับ #997 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:43:28 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ สาวกพี่โตขอฝากตัวด้วยครับ

ผมเพิ่งซื้อ TOSHIBA 40PU200T มาครับ

แต่ปรากฏว่า เวลาดูหนัง HD (ไฟล์ MKV) ผ่าน USB พร้อมๆกับการเสียบสายอากาศ Free TV (สีขาวๆ) ค้างไว้

จะมีอาการผิดปกติครับ คือ ภาพจะเป็นคลื่นๆ ลอนๆ ลักษณะเหมือนหลอดไฟวิ่งกระพริบๆ

สังเกตเห็นได้แม้มีแสงสว่าง จะยิ่งชัดเจนเวลาปิดไฟดูครับ ขนาดแค่กดเมนู ปุ่ม (I) บนรีโมท ยังมองเห็น

หรือในขณะเลือกไฟล์เพื่อดูหนัง ก็ยังมีอาการให้เห็นครับ มันรำคาญสายตามากๆ ครับ

พูดง่ายๆ เลยคือถ้าไม่ได้เสียบสายอากาศ ค้างไว้ หรือไมได้ดู Free TV มาก่อน (ในรอบของการเปิด TV ครั้งนั้นๆ)

ประมาณว่าเปิดเครื่องแล้วดูไฟล์ MKV เลยจะไม่มีอาการผิดปกติให้เห็นครับ

อยากถามว่า TV ผมตอนนี้มันผิดปกติมั๊ยครับ มันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ

มันไม่สะดวกเลยครับ เวลาที่จะต้องมาถอดสายอากาศออกเพื่อดูหนัง จะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

*** Free TV รับสัญญาณจากเต้ารับฝาผนัง ไม่ได้ใช้กล่องมาต่อตรงครับ (อยู่หอพัก)

*** ทำไมเวลาดู Free TV แล้วภาพแย่มากๆเลยครับ อาการเหมือนดู Youtube ความละเอียด 240p เลยครับ (Signal Booster แล้ว)

แต่ประทับใจภาพและเสียงมากครับ เวลาดูหนัง HD ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ (ขนาดใช้โหมดสำเร็จรูปนะครับ แจ่มจริงๆ)

อาการเดียวกันเลยครับ  รอเปลี่ยนตัวอยู่ กลัวคิดผิดมากกับการซื้อ toshiba pu200t
เพราะตอนแรกก็เล็ง sony ex430 ครับ

• *
Toshiba pu200t
« ตอบกลับ #998 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:24:47 pm »
 [ไม่เอา]  toshiba pu200t 40" ตัวแรกมา ขอบล่างของจอ ไม่เรียบติดกับพาแนล
จึงแจ้งเปลี่ยน พอนำตัวใหม่ก็เป็น  ทางตัวแทนจึงแนะนำให้เปลี่ยนแบรนด์
โทรเช็คศูนย์ ให้ดู serial no. ก็ห่างกันมาก  แต่ไปดูที่ห้าง เก็บขอบเรียบร้อย

เกรงว่าหลังๆ จะqc ไม่ละเอียดครับ ตอนนี้เปลี่ยนใจกลับไปรับ sony ex430
รู้สึกแย่ครับ กับ toshiba เพราะด้วยฟังก์ชันของรุ่นนี้ ผมชอบทุกอย่างครับ  [ร้องไห้]

เป็นกันบ้างไหมครับ ลองดูครับ

ออฟไลน์ Peak_Jaa

• *
« ตอบกลับ #999 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:45:35 pm »
สวัสดีครับ ผมสมาชิคใหม่  TOSHIBA 40PU200T ครับ

พึ่งจัดมา 2/04/56  13,890 บาทครับ

รบกวนถามหน่อยครับ เกี่ยวกับการเล่นหนัง

- ผมต่อ HD 2TB กับ docking เสียบผ่าน USB(3.0) แล้วมันไม่เกิดอะไรขึ้นเลยอะครับผม

- ผมเสียบ USB ก่อนแล้วค่อยเปิด ทีวีถูกต้องใช่ไหมครับ

- ตอนเทสที่ร้านเค้าก็เสียบ flash drive เทส vdo ภาพ death pixel อะไรก็ขึ้นปกติครับ

HD 2tb ใหญ่ไปหรือ ไม่รองรับ docking ครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ  [ไม่เอา]

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ปัจจุบันผมใช้ 40PU200T เช่นกัน ผมคิดว่า ต่อ HDD 2TB กับ docking น่าจะขนาดความจุใหญ่ไปนะครับ

เท่าที่เคยใช้ดูหนัง Hi-def ใช้  flash drive ขนาด 4-8 GB กำลังดีครับ จุหนังได้ประมาณ 1-2 เรื่อง แต่ถ้าจะใช้ดุหนัง Hi-def บ่อยๆ

แนะนำหาเครื่องเล่น HD Player ต่อกับ HDD หรือ เครื่องเล่น Blue Ray ดีกว่านะครับ(ปัจจุบันผมใช้ HD Player ยี่ห้อ DUNE รุ่น SMART D1)

ดูหนัง Hi-def ภาพดูได้สบายตา ไม่มีกระตุกครับ เสียแค่ช่วงเปิดแรกๆ อาจจะมีอาการหน่วงๆช้าๆบ้างเพราะ Response Time ค่อนข้างเยอะเมื่อเทียบกับ

SS,SONY หรือ LG แต่ผมว่าข้อได้เปรียบของ Toshiba คือ ภาพที่ได้สีสันสบายตากว่า และเสียงที่ได้ดีกว่า เพราะมีลำโพงคู่ ไม่ใช่ลำโพงฝังหลังเครื่อง

เหมือนยี่ห้ออื่นๆครับ

ออฟไลน์ misterlee

• *
Re: Toshiba pu200t
« ตอบกลับ #1000 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 11:35:14 am »
[ไม่เอา]  toshiba pu200t 40" ตัวแรกมา ขอบล่างของจอ ไม่เรียบติดกับพาแนล
จึงแจ้งเปลี่ยน พอนำตัวใหม่ก็เป็น  ทางตัวแทนจึงแนะนำให้เปลี่ยนแบรนด์
โทรเช็คศูนย์ ให้ดู serial no. ก็ห่างกันมาก  แต่ไปดูที่ห้าง เก็บขอบเรียบร้อย

เกรงว่าหลังๆ จะqc ไม่ละเอียดครับ ตอนนี้เปลี่ยนใจกลับไปรับ sony ex430
รู้สึกแย่ครับ กับ toshiba เพราะด้วยฟังก์ชันของรุ่นนี้ ผมชอบทุกอย่างครับ  [ร้องไห้]

เป็นกันบ้างไหมครับ ลองดูครับ

เพิ่งซื้อมาหมือนกันครับแต่ไม่เจอปัญหาอย่างที่ว่า ตอนแรกก็ลังเล sony ex430 อยู่เหมือนกัน

แต่มีหลายคนบอกว่าจอของ sony ผลิตโดย samsung เลยซื้อพี่โตแทน

เล่นไฟล์หนัง mkv โทนสีสวยดีครับ ลำโพงดังกระหึ่มเลย

• *
« ตอบกลับ #1001 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 11:05:06 am »
40 นิ้ว PU200T  ใครซื้อก็ตรวจดูดีๆครับ   ทั้งเครื่องแรกของผม ที่มาเปลี่ยนเป็นแบบนี้ครับ

ใครไม่ซีเรียส โดยรวมดีครับ รุ่นนี้

[เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ getup

• *
« ตอบกลับ #1002 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 08:19:16 pm »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ปัจจุบันผมใช้ 40PU200T เช่นกัน ผมคิดว่า ต่อ HDD 2TB กับ docking น่าจะขนาดความจุใหญ่ไปนะครับ

เท่าที่เคยใช้ดูหนัง Hi-def ใช้  flash drive ขนาด 4-8 GB กำลังดีครับ จุหนังได้ประมาณ 1-2 เรื่อง แต่ถ้าจะใช้ดุหนัง Hi-def บ่อยๆ

แนะนำหาเครื่องเล่น HD Player ต่อกับ HDD หรือ เครื่องเล่น Blue Ray ดีกว่านะครับ(ปัจจุบันผมใช้ HD Player ยี่ห้อ DUNE รุ่น SMART D1)

ดูหนัง Hi-def ภาพดูได้สบายตา ไม่มีกระตุกครับ เสียแค่ช่วงเปิดแรกๆ อาจจะมีอาการหน่วงๆช้าๆบ้างเพราะ Response Time ค่อนข้างเยอะเมื่อเทียบกับ

SS,SONY หรือ LG แต่ผมว่าข้อได้เปรียบของ Toshiba คือ ภาพที่ได้สีสันสบายตากว่า และเสียงที่ได้ดีกว่า เพราะมีลำโพงคู่ ไม่ใช่ลำโพงฝังหลังเครื่อง

เหมือนยี่ห้ออื่นๆครับ

ขอบคุณมากครับ ท่าน

ผมเปลี่ยนจาก 2TB เป็น 500 G ใช้ได้ครับ HD player มีอยู่แล้วครับผม พอดีผมลองต่อกับ Docking ดู แต่มันไม่อ่าน  2TB มันใหญ่ไปจริงๆ

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ creeplv24

• *
ผมซื้อ 46TL20T มาใช้ 1 เดือน กับ 3 สัปดา พัง
« ตอบกลับ #1003 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:16:56 pm »
1 เดือน กับ 3 สัปดาห์ โทรไปศูนย์ Toshiba บอกส่งช่างมาดู

4วันต่อมา ช่างมาดูที่บ้านดูเสด บอกจอผมพัง จะมีประมาน2แผง แผงจอ กะวงจรมั้งไม่แน่ใจ เดียวซ่อมให้แล้วกัน(อะไหล่)

ถามไม่มีเครลมหรอ บอกไม่มี ทั้งๆที่ไม่ได้ทำไรเลย ดูวันไม่เกิน 3-4 ชั่วโมง อยู่ดีๆพังเอง เอ่่อ (TV ผมพึ่งซื้อมา ประมาณ 30,000 ใช้ได้ไม่เต็ม 2 เดือน)

โอเค ซ้อมก็ซ้อม(เพราะทำไรไม่ได้ รู้งี้ไปยี่ห้ออื่นและ คิดว่าของ แพงกว่าจะดีกว่า ยี่ห้อ SS หรือ อื่นๆ ที่ถูกกว่า) ถามกี่วัน 2-4 สัปดาห์ นี่รอมา 2 สัปดาห์

รู้ไม๊ครับช่างบอกกับผมว่าไง บอก "ทนดูกล่อมอกล้มไปก่อนแล้วกัน" ขอบคุณ 30,000 มือหนึ่ง เดือนครึ่งพัง ใครที่คิดจะซื้อของ Toshiba ก็ตัดสินใจให้ดีนะครับ ก่อนจะเป็นแบบผม เสียเงิน เสียเวลา เสียความรูปสึก

นี่ที่ซื้อมาเป็นรุ่นใหม่เลยนะเนี่ย 46TL20T 46 นิ้ว 3D

**** ทำยังไงดี โทรไปเช็คชั่ง ๆก็เงียบ
****รูปประกอบดูในเฟสผมได้ = https://www.facebook.com/media/set/?set=a.10200585053604670.1073741828.1109072615&type=1

• **
« ตอบกลับ #1004 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:42:29 pm »
40 นิ้ว PU200T  ใครซื้อก็ตรวจดูดีๆครับ   ทั้งเครื่องแรกของผม ที่มาเปลี่ยนเป็นแบบนี้ครับ

ใครไม่ซีเรียส โดยรวมดีครับ รุ่นนี้

[เศร้า] [เศร้า]

สวัสดีครับ
ของผมก็เป็นครับ (ซื้อห้างครับ) ขอบไม่เรียบเห็นแสงไฟแบบนี้
ระยะห่างของไฟ ดูไปก็เท่่าๆกันเลยนะครับ ดูเหมือนตั้งใจมาเลยครับ
เป็นแนวยาวไม่เรียบไปจนสุด หลอดไฟ Power (สีเขียว) เลยครับ
พอหลังจากที่ได้กลับไปสังเกตเครื่องของตัวเอง
ปรากฏว่าเจอเลยครับ อิอิ แสงไฟลอดออกมาเห็นๆ แบบในรูปเลยครับ
ลองเอามือดันๆ ก็เหมือนมันจะเด้งออกมา สงสัยเป็นเหมือนกันหมด ล็อตหลังๆ
เพื่อนๆ คนอื่นๆ เป็นกันมั๊ยครับขอบไม่เรียบสนิทแบบนี้
ตอนซื้อผมก็ไม่ทันได้สังเกตว่าเครื่องไหนเรียบสนิทบ้าง

ว่าแต่ขอบจอไม่เรียบไม่มีผลอะไรต่อการรับชมใช่ป่าวครับ
เพราะนี้ก็เป็นทีวี TOSHIBA เครื่องแรกเลยครับ ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้มาก่อนเลย
แต่โดยรวมแล้วรุ่นนี้ถือว่าคุ้มค่าเงินจริงๆครับ
โหมดภาพเดิมๆ (Movie) ดูหนัง HD แจ่มจริงๆครับ ไม่ต้องไปปรับอะไรเลย
ลำโพงก็ดีมากๆครับ ลำโพงทีวีเดิมๆ เสียงดีแบบนี้

แต่ดูฟรีทีวี ผมใช้สายเคเบิลธรรมดาเสียบจากฝาผนัง ฟังก์ชัน Auto Signal Booster ก็ไม่ช่วยเท่าไรเลยครับ
ภาพแตกๆ เหมือนดู Youtube 240p เลย สงสัยไม่เกี่ยวกับทีวี สัญญาณทีวีที่หอพักคงห่วย
แล้วก็มีอาการที่ภาพวิ่งเป็นเส้นๆ เหมือนหลอดไฟกระพริบด้วยครับ อาจเป็นตอนเปลี่ยนช่องบ้าง ปิดไฟดูเห็นชัดเลยครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

เข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ ขอบคุณมากครับผม
 [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2013, 03:17:19 pm โดย LossLess »

• **
« ตอบกลับ #1005 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:52:44 pm »

อาการเดียวกันเลยครับ  รอเปลี่ยนตัวอยู่ กลัวคิดผิดมากกับการซื้อ toshiba pu200t
เพราะตอนแรกก็เล็ง sony ex430 ครับ

มีอาการผิดปกติแบบเดียวกันกับผมเลยหรอครับ
แล้วตอนนี้เปลี่ยนตัวใหม่ ยังมีอาการที่ว่าอยู่อีกรึป่าวครับ
แต่ผมว่าโอเคนะครับรุ่นนี้ ภาพเสียงดีเทียบกับราคาแล้วคุ้มครับผม
ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1006 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:43:37 pm »
ขายได้เยอะ ปัญหาก็เริ่มเยอะ อยากฝากให้โตชิบารักษามาตราฐานแบรนด์ให้ดีตามเดิมนะครับ  ผมก็เป็นคนนึงที่เชื่อมั้นในแบรนด์นี้ สินค้าหลายๆอย่างที่บ้านก็เป็นโตชิบาและใช้ทนใช้นานทั้งนั้น และขอแนะนำว่าการบริการเวลาใครโทรไปกรุณารับโทรศัพท์ด้วยนะครับ อันนี้ขอคอมเมนท์หน่อย

ออฟไลน์ ivory

• *
« ตอบกลับ #1007 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 04:32:39 pm »
ขายได้เยอะ ปัญหาก็เริ่มเยอะ อยากฝากให้โตชิบารักษามาตราฐานแบรนด์ให้ดีตามเดิมนะครับ  ผมก็เป็นคนนึงที่เชื่อมั้นในแบรนด์นี้ สินค้าหลายๆอย่างที่บ้านก็เป็นโตชิบาและใช้ทนใช้นานทั้งนั้น และขอแนะนำว่าการบริการเวลาใครโทรไปกรุณารับโทรศัพท์ด้วยนะครับ อันนี้ขอคอมเมนท์หน่อย

+1  ครับ

ตะก่อนใช้แต่ sony ล้วนๆ  ระยะหลังเปลี่ยนมาลอง โตชีบา และก้อสมคำรำ่ลือจริง ไม่ผิดหวัง
QC มาตรฐานสินค้าให้เข้มๆเข้าไว้ จะเป็นกำลังใจให้ลูกค้าเชื่อมั่นวางใจในตัวสินค้าโตชีบาตลอดไปนะครับ [ปลื่ม]