ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1272873 ครั้ง)

ออฟไลน์ be 37A3500T

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:12:21 pm »
ฝากถามด้วยสิครับ ..  [ปลื่ม] เค้าเริ่มปรับราคา หรือยังอ่ะ??

คราวก่อนไปดูที่ powermall เซลบอก .. รออีกหน่อยกำลังจัดกระบวน ปรับราคาอยู่อ่ะครับ

ถ้าได้ราคาเหมาะๆ  [ปาดเหงื่อ] ตอนนี้รอ ตระครุบอยู่ครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:45:58 am »
สวัสดีครับ

วันนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากผู้ขายแล้ว เขาโทรฯ แจ้งว่าจะมาส่งในวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2554 ครับ  [หื่น]
สอบถามราคาตัว 47XL700 มา อยู่ที่ 46,xxx ครับ (Power Buy at Future Park รังสิต)

ใกล้ได้ของแล้วครับ  [ปลื่ม]

ยินดีด้วยครับ ผมก็เล็งๆตัวนี้อยู่ไว้ที่ห้องรับแขกเหมือนกัน เห็นผลการทดสอบบอกว่าดูฟรีทีวีชัดมาก ดูหนังภาพก็มีมิติเยี่ยม แถมลำโพงเสียงดีสุดเลยนะครับ

ออฟไลน์ zami

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:51:05 pm »
ใช้ 47XL700 ชอบมากเลยโดยเฉพาะเสียงใสมาก
เสียดายอ่านไฟล์ MKV จาก HDD ที่เสียบตรงเข้าทีวีไม่ได้อ่ะ

ออฟไลน์ cpengineer

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:56:19 am »
เมื่อคืนได้รับทีวีแล้วครับ
เจ้าหน้าที่จาก Power Buy มาส่งของ และนำตัว Demo กลับไป

หลังจากนั้น ผมได้ทดสอบจอด้วยโปรแกรมทดสอบเดธพิเซล ปรากฎว่าพบพิกเซลผิดปกติ 1 พิกเซลครับ
มันดูเป็นสีๆ หากเปลี่ยนมุมมองก็จะเปลี่ยนสี ดูคล้ายรุ้ง แต่จะเด่นขึ้นมาเลยครับ สีไม่เหมือนใคร

ตอนเจ้าหน้าที่มาส่ง ผมถามว่า พี่จะช่วยทดสอบเดธพิกเซลด้วยไหมครับ หรือว่าให้ผมทดสอบเอง
เขาตอบมาว่า ไม่มีหรอกครับ เดธพิกเซลรุ่นนี้ไม่มีหรอกครับ แล้่วก็คุยกันเรื่องการรับประกันต่างๆ

บอกตรงๆ ว่าเซ็งครับ .. เพราะตอนทดลองใช้ตัว Demo ไม่เจอเดธเลย
แต่พอเอาตัวจริงมาส่ง กลับเจอเดธพิกเซลซะงั้น

ขอบ่นนิดนึงนะครับ - -'
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ potera99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:31:54 am »
อ้างถึง
เดธพิกเซลรุ่นนี้ไม่มีหรอกครับ

ตอบส่ง ๆ ซะงั้น อยากจะรู้เหมือนกันว่ารุ่นใหนที่รับประกันว่าไม่มีซักจุด  [ไม่เอา] คงยากล่ะเพราะว่าเดธกับ lcd เป็นของคู่กันครับ
ถ้าเป็นไปได้ให้เทสตั้งแต่อยูพาวเวอร์บายครับ เจอก็ขอเปลี่ยนถ้าไม่ให้เปลี่ยนก็ไม่ต้องซื้อ

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 01:12:39 pm »
ผมโทรฯ ไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ที่มาส่งของแล้ว เขาบอกว่า เดี๋ยวจะเข้าไปเช็คของให้ แล้วจะนำมาเปลี่ยนให้ แต่อาจจะช้าหน่อย
คอยติดตาม ตอนต่อไปครับ

[ช็อค]

ออฟไลน์ –“•”–AQUACOOL–“•”–

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 04:01:44 pm »
ฝากด้วยนะครับ ราคางามๆครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5116.0

Thank

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:15:01 am »
ก่อนหน้านี้ ที่ผมโทรฯ ไปแจ้งเจ้าหน้าที่ บอกว่าเจอเดธพิกเซล เขาบอกว่า จะมาเปลี่ยนให้ ตามที่ตกลงกันไว้ครับ

แต่พอถึงกำหนด ก็เงียบไป .. ผมโทรฯ ไปสอบถาม .. เจ้าหน้าที่บอกว่า ของเพิ่งเข้า ต้องเป็นวัน bra .. bla .. ผมก็ตกลง

แล้วเจ้าหน้าที่บอกผมว่า ให้เข้ามาทำประกัน 3plus ได้เลย ไม่มีปัญหา เดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่ให้แน่นอน ไม่ต้องกลัว

ผมเลยบอกไปว่า ผมรอได้ เพราะจะทำประกัน 3plus ได้ ต้องไม่เกิน 7 วันหลังจากซื้อ ซึ่งกำหนดเปลี่ยนตัวนั้น ยังไม่เกิน 7 วัน

พอถึงกำหนดอีกครั้ง .. เงียบเหมือนเดิมครับ .. ต้องโทรฯ ไปถามว่า จะมาเปลี่ยนให้ไหมครับ .. เจ้าหน้าที่บอกว่า Sale บอกว่าไม่มีของ

และให้ผมเข้าไปทำประกัน 3plus ได้เลย .. ไม่มีปัญหา .. ถ้าของมา จะโทรฯ บอกทันที

.........................................

ผมสงสัยมากเลยครับ ว่าของมันหมดจริงๆ หรือเขาต้องการให้ผมทำประกันกับสินค้าตัวนี้ก่อน(จ่าย 2,xxx ประกัน3ปี)

ผมอาศัยว่า ผมจะลองเืชื่อใจเขา .. พอเชื่อใจหน่อย ก็โรคเลื่อนบังเกิด .. จริงๆ แล้วที่เล่ามา ผมเล่าย่อๆ มันมีการเลื่อน ประมาณ 3 - 4 ครั้งครับ

ผมเบื่อที่จะคอยตาม .. สินค้าราคาไม่ใช่ 1 - 2 พัน .. นี่มัน 3 หมื่น 6 นะครับ(จ่ายสด)

.........................................

สรุปว่า ใกล้ครบ 7 วันแล้ว .. ผมต้องยอมไปทำประกัน 3plus ก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวทำไม่ได้

วันนี้ผมจะออกไปทำประกัน 3plus ครับ

ก่อนที่เขาจะเอาของใหม่ มาเปลี่ยนกับตัว Demo ที่ผมใช้งานนั้น .. จริงๆ ผมเคยโทรฯ ไปสอบถามเรื่องราคาสินค้ากับเจ้าหน้าที่นะครับ

ว่าทำไมผมโทรฯ ไปสอบถามกับร้านค้า(มีรายชื่อในเว็บ) ราคาถูกกว่ากันเยอะมาก .. ทางเจ้าหน้าที่ตอบผมว่า สินค้าพวกนั้นเป็นเกรด B

เป็นของที่ประมูลมา สินค้าเกรด B ครับ .. (ไม่จริงใช่ไหมครับ)

อ้อ .. มีนิดนึงครับ .. ตัวใหม่ที่ผมได้มานั้น .. สีสันมันแปลกๆ ครับ .. สีแดงมันแดงเว่อร์ๆ ยังไงบอกไม่ถูกครับ ของเพื่อนๆ เ้ป็นบางรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

โปรดติดตามตอนต่อไป ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:18:11 am โดย cpengineer »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:36:53 am »
เทคนิคการขาย  พูดง่ายๆว่า  ตุกติก

[ไม่พูด]    [ไม่พูด]    [ไม่พูด]

ก่อนหน้านี้ ที่ผมโทรฯ ไปแจ้งเจ้าหน้าที่ บอกว่าเจอเดธพิกเซล เขาบอกว่า จะมาเปลี่ยนให้ ตามที่ตกลงกันไว้ครับ

แต่พอถึงกำหนด ก็เงียบไป .. ผมโทรฯ ไปสอบถาม .. เจ้าหน้าที่บอกว่า ของเพิ่งเข้า ต้องเป็นวัน bra .. bla .. ผมก็ตกลง

แล้วเจ้าหน้าที่บอกผมว่า ให้เข้ามาทำประกัน 3plus ได้เลย ไม่มีปัญหา เดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่ให้แน่นอน ไม่ต้องกลัว

ผมเลยบอกไปว่า ผมรอได้ เพราะจะทำประกัน 3plus ได้ ต้องไม่เกิน 7 วันหลังจากซื้อ ซึ่งกำหนดเปลี่ยนตัวนั้น ยังไม่เกิน 7 วัน

พอถึงกำหนดอีกครั้ง .. เงียบเหมือนเดิมครับ .. ต้องโทรฯ ไปถามว่า จะมาเปลี่ยนให้ไหมครับ .. เจ้าหน้าที่บอกว่า Sale บอกว่าไม่มีของ

และให้ผมเข้าไปทำประกัน 3plus ได้เลย .. ไม่มีปัญหา .. ถ้าของมา จะโทรฯ บอกทันที

ผมสงสัยมากเลยครับ ว่าของมันหมดจริงๆ หรือเขาต้องการให้ผมทำประกันกับสินค้าตัวนี้ก่อน(จ่าย 2,xxx ประกัน3ปี)

ผมอาศัยว่า ผมจะลองเืชื่อใจเขา .. พอเชื่อใจหน่อย ก็โรคเลื่อนบังเกิด .. จริงๆ แล้วที่เล่ามา ผมเล่าย่อๆ มันมีการเลื่อน ประมาณ 3 - 4 ครั้งครับ

ผมเบื่อที่จะคอยตาม .. สินค้าราคาไม่ใช่ 1 - 2 พัน .. นี่มัน 3 หมื่น 6 นะครับ(จ่ายสด)

สรุปว่า ใกล้ครบ 7 วันแล้ว .. ผมต้องยอมไปทำประกัน 3plus ก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวทำไม่ได้

วันนี้ผมจะออกไปทำประกัน 3plus ครับ

ก่อนที่เขาจะเอาของใหม่ มาเปลี่ยนกับตัว Demo ที่ผมใช้งานนั้น .. จริงๆ ผมเคยโทรฯ ไปสอบถามเรื่องราคาสินค้ากับเจ้าหน้าที่นะครับ

ว่าทำไมผมโทรฯ ไปสอบถามกับร้านค้า(มีรายชื่อในเว็บ) ราคาถูกกว่ากันเยอะมาก .. ทางเจ้าหน้าที่ตอบผมว่า สินค้าพวกนั้นเป็นเกรด B

เป็นของที่ประมูลมา สินค้าเกรด B ครับ .. (ไม่จริงใช่ไหมครับ)

อ้อ .. มีนิดนึงครับ .. ตัวใหม่ที่ผมได้มานั้น .. สีสันมันแปลกๆ ครับ .. สีแดงมันแดงเว่อร์ๆ ยังไงบอกไม่ถูกครับ ของเพื่อนๆ เ้ป็นบางรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 01:22:33 pm »
เมื่อวาน ไปทำประกัีน 3Plus มาเรียบร้อยแล้วครับ (จ่ายไป 2,207 บาท ถ้าจำไม่ผิด)

ตอนไปทำ ผมก็แจ้งให้เจ้าหน้าที่ดูแลลูกค้าทราบถึงปัญหาที่ผมเจอ (เรื่องเจอเดธพิกเซลภายใน 7 วัน)

เขาเรียกคนที่ดูแลเรื่องผมมา แล้วก็ให้คุยกับผมเอง (รอนานมาก แต่ก็มีเจ้าหน้าที่ท่านอื่นคอยพูดคุยกับผม)

พอเจ้าหน้าที่ที่ดูแลมา ปรากฎว่า ของเข้าที่คลังแล้ว แต่ยังไม่มาส่งที่ Power Buy ครับ

เขาบอกว่า เขาไม่อยากให้คำมั่นเกี่ยวกับเวลากับผมอีก เพราะวันก่อนหน้านั้นของเข้าคลังแล้ว แต่จู่ๆ ก็ส่งไปที่อื่นหมด ไม่เข้า Power Buy เลย

แต่เขาให้คำมั่นแน่นอนก็คือ เรื่องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม ซึ่งเปลี่ยนแน่นอน แต่อาจจะต้องรอเป็นวันจันทร์หรืออังคาร(หรือนานกว่านั้น)

เท่าที่ฟังๆ ดูเหมือนจะจริง แต่ผมก็ทำได้แค่รอเท่านั้นครับ หากมีอะไรคืบหน้า จะมาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ

----------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 04:27:13 pm »
เค้าควรทำให้ดีกว่านี้ครับ
จนท.ต้องโทรไปที่คลัง แล้วแจ้งเรื่องลูกค้าซื้อไปเจอ Dead ไม่ถึง 7 วัน ตามเงื่อนไขต้องเปลี่ยน และนี่ได้เลื่อนนัดมาแล้วครั้งนึง คราวนี้จะต้อง Commit แล้วว่าวันไหน ถ้าไม่ได้จะต้องคืนเงินให้ลูกค้าแล้วล่ะ(จนท.ต้องขู่คลังเล็กน้อย)
จากที่ท่านเจอ คือ การจัดฉากครับ

เมื่อวาน ไปทำประกัีน 3Plus มาเรียบร้อยแล้วครับ (จ่ายไป 2,207 บาท ถ้าจำไม่ผิด)

ตอนไปทำ ผมก็แจ้งให้เจ้าหน้าที่ดูแลลูกค้าทราบถึงปัญหาที่ผมเจอ (เรื่องเจอเดธพิกเซลภายใน 7 วัน)

เขาเรียกคนที่ดูแลเรื่องผมมา แล้วก็ให้คุยกับผมเอง (รอนานมาก แต่ก็มีเจ้าหน้าที่ท่านอื่นคอยพูดคุยกับผม)

พอเจ้าหน้าที่ที่ดูแลมา ปรากฎว่า ของเข้าที่คลังแล้ว แต่ยังไม่มาส่งที่ Power Buy ครับ

เขาบอกว่า เขาไม่อยากให้คำมั่นเกี่ยวกับเวลากับผมอีก เพราะวันก่อนหน้านั้นของเข้าคลังแล้ว แต่จู่ๆ ก็ส่งไปที่อื่นหมด ไม่เข้า Power Buy เลย

แต่เขาให้คำมั่นแน่นอนก็คือ เรื่องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม ซึ่งเปลี่ยนแน่นอน แต่อาจจะต้องรอเป็นวันจันทร์หรืออังคาร(หรือนานกว่านั้น)

เท่าที่ฟังๆ ดูเหมือนจะจริง แต่ผมก็ทำได้แค่รอเท่านั้นครับ หากมีอะไรคืบหน้า จะมาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ

----------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ BananaX

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:55:28 pm »
กำลังดูรุ่น 40AV700T กับ 40CV700T 2รุ่นนี้เอาตัวไหนดีครับ รบกวนทีนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:02:04 pm »
Toshiba นำสิ่งที่ดีสุดชีวิต  [เปล่า]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ Jupefedunguff

• *
Things I Hate About Everyone.
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 06:59:51 am »
9 Things I Hate About Everyone. That is one of them:           
1. People who point at their wrist asking for the time... I know where my watch is pal, where the hell is yours? Do I point at my crotch when I ask where the toilet is?           
acne treatment tips, acne solutions, laser treatment for acne

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:18:57 pm »
กำลังดูรุ่น 40AV700T กับ 40CV700T 2รุ่นนี้เอาตัวไหนดีครับ รบกวนทีนะครับ [ปลื่ม]
CV700T ดีกว่าครับ จอเป็นแบบ full glare panel เสียงก็ดีกว่าครับมี bass booster ในตัว  มี pip และฐานหมุนได้ครับ

ออฟไลน์ newy

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:19:35 pm »
เมื่อวานได้ไปซื้อ 32AV700T ที่ Power buy เซ็นทรัลปิ่นเกล้า  ใช้บัตร Citybankได้ราคาพิเศษ ที่ 9,341.50 + ผ่อน 0% สี่เดือน  คุ้มดีครับ

ออฟไลน์ KOPman

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:17:17 am »
อยากเป็นสมาชิกพี่โต มั่ง เจ้า32RV700T ดีไหมครับ
ทำไม ตั้ง 8 ms.  ท่านพี่ใครใช้ตัวนี้มั่งครับ
อยากดูภาพของเจ้า 32RV700T จัง

ออฟไลน์ MoX

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:09:32 am »
XL700T ประมวลผล14บิท แต่พาแนลแสดงสีได้เท่าไหร่ครับ เพราะเท่าที่รู้มาพาแนลส่วนใหญ่แสดงสีได้เต็มที่ที่10บิท ถ้ามีใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ และพาแนล TOSHIBA ใครผลิตให้ครับ ขอบคุณครับ