ผู้เขียน หัวข้อ: Hisense b8000 65 นิ้ว รบกวนจอกระพริบแวบนึงแบบนี้จอเสียไหมครับจะได้รีบเคลมประกัน  (อ่าน 3724 ครั้ง)

ออฟไลน์ misuzu1000

• *
Hisense b8000 65 นิ้ว รบกวนจอกระพริบแวบนึงแบบนี้จอเสียไหมครับจะได้รีบเคลมประกัน
อาการคือ ช่วงครึ่งล่างของจอมันจะมีอาการภาพขาด แว่บนึง เป็นแบบนี้ทุกครั้ง ที่เกิด
ตอนแรกคิดว่าเป็นที่แอพ netflix เป็นเฉลี่ย 15 นาทีครั้ง แต่อันนี้ดูใน internet broswer ก็เป็นครับ 15 นาทีครั้ง ถึงครึ่ง ชม
อีกเครื่องเพิ่งซื้อเหมือนกัน แต่ไม่เคยมีเหตุแบบนี้แต่เป็นรุ่น 55 นิ้ว b8000 ครับ
รบกวนเป็นลิ้งวีดีโอ facebook นะครับ ผมเปิด สาธารณะไว้

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=10224459283016175&id=1429823236

รบกวนด้วยครับ ถ้าเป็นแค่ที่แอพ หรือ โปรแกรมก็พอทำใจแต่ถ้าเป็นเพราะ hardware จะได้แจ้งเคลมครับ เพิางซื้อได้ เดือนเดียวครับ

ออฟไลน์ JarvisDashiell

• *
    • á·§ºÍÅ ´ÙºÍÅÊ´¿ÃÕ
ลองเปลี่ยนสายที่ต่อใช้งานดูหรือยังครับ อาจจะมีปัญหาที่สาย แต่หากไม่หายก็แนะนำว่าเคลมเลยครับ