ผู้เขียน หัวข้อ: ใข้ zidoo z9s กระตุกบ่อยมากเลยครับ อยากเปลี่ยนยี่ห้อ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3509 ครั้ง)

ออฟไลน์ wisthawat

• Flat TV member
  • *
ผมใช้ zidoo z9s อยู่ครับ
ดูหนังที่เป็นไฟล์ mkv ส่วนใหญ่พอดูไปสักพักจะกระตุกและเสียงขาดๆ หายๆ บ่อยมากเลยครับ
เลยอยากเปลี่ยนครับ
มีงบ 10,000 ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ ใช้ยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ
เน้นดูหนักจาก hdd ต่อเข้ากับ avr ครับ
ขอที่เล่นหนังได้ครบๆ ไม่มีปัญหาครับ

ขอยคุณครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ผมใช้ zidoo x9s
เมื่อก่อน ตอนได้มาใหม่ๆ ก็เป็นครับ หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกัน จนกระทั่ง มีอัพ fw ไปเรื่อยๆ มันถึงดีขึ้น อาการกระตุกเวลาดู ไม่เคยเจอ ... มาบอกเล่าให้ฟัง เผื่อ จะเป็นแบบของผม