ผู้เขียน หัวข้อ: 4 ประโยชน์ที่ต้องเลือกซื้อเป้อุ้มเด็กให้กับเจ้าตัวเล็ก  (อ่าน 119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joker777

• Flat TV member
  • *
เป้อุ้มเด็กในปัจจุบันนี้มีมากมายหลายยี่ห้อให้เราเลือกซื้อ ซึ่งถ้าถามว่าประโยชน์ของเป้อุ้มเด็กนั้นมีอะไรบ้าง หลายคนอาจจะตอบไม่ไหวเพราะมีเยอะมาก และที่สำคัญสามารถช่วยเบาแรง และอำนวยความสะดวกให้กับคุณพ่อคุณแม่ในการเลี้ยงเจ้าตัวเล็กอีกด้วยครับ ดังนั้นวันนี้เราจึงนำ 4 ประโยชน์ที่คุณพ่อคุณแม่มือใหม่ควรทราบก่อนการตัดสินใจเลือกซื้อครับ
1. ช่วยทุ่นแรง เนื่องจากเด็กเล็กจะค่อนข้างติดคุณพ่อคุณแม่มาก เวลาที่เราเดินทางไปในสถานที่ต่าง ๆ การที่จะอุ้มเจ้าตัวเล็กเดินไปตลอดเวลา รับรองว่าเป็นเรื่องที่ไม่เข้าทีเป็นอย่างมาก เนื่องจากจะทำให้คุณแม่ปวดแขน และปวดหลัง ดังนั้นการใช้เป้อุ้มเด็กจะช่วยทุ่นแรงมากขึ้น ทำให้มีความสะดวกสบายมากกว่าการอุ้มปกติครับ
2. พกพาง่าย เป้อุ้มเด็กในปัจจุบันนี้ถูกผลิตออกมาให้สามารถใช้ไงได้ค่อนข้างง่าย ๆ พกพาดวกสบายน้ำหนักเบาไม่เปลือง พื้นที่ในการจัดเก็บบนรถ และสามารถปลุกเจ้าตัวเล็กไปเที่ยวในสถานที่ต่าง ๆ ได้ครับ
3. อุ้มตัวเล็กได้หลายแบบ ซึ่งเป้ถูกออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของคุณพ่อคุณแม่สมัยใหม่ ทำให้เราได้ใกล้ชิดกับลูกมากขึ้นสร้างสัมพันธ์ที่ดี ทำให้ลูกรู้สึกปลอดภัย และอุ่นใจเมื่อเวลาอยู่ไกลกับพ่อแม่ ซึ่งการอุ้มนั้นสามารถอุ้มได้หลายแบบ เช่น สะพายทางข้างหน้า ด้านหลัว สะพายแบบนอนได้
4. ลูกหลับซบหรือคอคุณแม่ได้ เวลาที่เราพาลูกออกไปในสถานที่ต่าง ๆ แล้วถึงเวลานอน สามารถใช้เป้อุ้มเด็กอุ้มเจ้าตัวเล็กให้ซบบ่าหรือหน้าอกของคุณแม่ได้ เพราะเด็กเมื่ออยู่กับแม่จะทำให้เขารู้สึกอบอุ่นปลอดภัย และสบายใจทำให้เขาผ่อนคลาย และหลับได้ดีมากกว่าปกติครับ เจ้าตัวเล็กหลับแล้วเราสามารถทำอย่างอื่นได้อย่างสบายใจ เช่น ดูซีรีย์ เล่นเกม Slotxo ทำงาน อื่น ๆ ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2020, 10:02:12 am โดย Joker777 »